Quả chặn bóng của Kenta Matsudaira

tuyetvu79

Đại Tá
xem trận Kenta - malin nè
Ken
ta chặn bóng wa tuyệt, hãm lực, bẻ ngang....những cú giật uy lực của Malin
[video=youtube;odsYB8lSdfg]http://www.youtube.com/watch?v=odsYB8lSdfg[/video]

thaythuydn

Đại Tá
xem trận Kenta - malin nè
Ken
ta chặn bóng wa tuyệt, hãm lực, bẻ ngang....những cú giật uy lực của Malin
[video=youtube;odsYB8lSdfg]http://www.youtube.com/watch?v=odsYB8lSdfg[/video]
Quá hay đến sửng sốt.Cám ơn tuyetvu79.Trước hết bàn về cú chận trái của Kenta.Có vẻ anh kéo ngang xuống.xin các mem có mắt tinh tường phân tích chi tiết kỷ thuật tuyệt chiêu này.Cú này theo mình có vẻ quái hơn cú block của huyền thoại Waldner !!??

jun2502

Binh Nhì
Phải nói 1 điều cảm giác bóng của chú Kenta quá tốt, tuy nhiên công bằng mà nói thì trong cái video clip thứ 2 đánh với XuXin và clip 3 đánh với MaLin thì mấy quả giật của XuXin và Malin đa phần đều kg có uy lực cho lắm nên việc chặn đẩy có phần dễ dàng. Tại sao mấy quả giật k có uy lực đó KenTa nhà ta kg bộp lại nhỉ keke.
Em là trình Gà, hay thi đấu với 1 anh bạn Gà luôn, mấy quả khó a ta giật moi lên đc, e đưa vợt lên đỡ thì toàn ra ngoài, sau đó e bực mình quá khi e thấy mấy quả giật moi đó, e bình tĩnh giật lại 1 phát kết quả là vô bàn nhiều hơn là chặn đẩy :D:D:D

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Phải nói 1 điều cảm giác bóng của chú Kenta quá tốt, tuy nhiên công bằng mà nói thì trong cái video clip thứ 2 đánh với XuXin và clip 3 đánh với MaLin thì mấy quả giật của XuXin và Malin đa phần đều kg có uy lực cho lắm nên việc chặn đẩy có phần dễ dàng. Tại sao mấy quả giật k có uy lực đó KenTa nhà ta kg bộp lại nhỉ keke.
Em là trình Gà, hay thi đấu với 1 anh bạn Gà luôn, mấy quả khó a ta giật moi lên đc, e đưa vợt lên đỡ thì toàn ra ngoài, sau đó e bực mình quá khi e thấy mấy quả giật moi đó, e bình tĩnh giật lại 1 phát kết quả là vô bàn nhiều hơn là chặn đẩy :D:D:D
Vào youtube xem Kenta vs Sámonov,thì lạ là không thấy Kenta sử dụng quả chận BH kỳ quái đó nửa.Đúng ra là có chận duy nhất chỉ 1 quả nhưng không thành công.Trận này Kenta thắng 3-2.chủ yếu là ĐỐI GIẬT 2 bên.Quá hay.Bạn vào WTTC 2013 highlights Kenta Matsudaira để xem đối giật của Kenta và cú giao bóng mổ cực xoáy.Không rỏ Kenta current ranking ITTF là bao nhiêu?.Mình nghỉ Kenta xứng đáng được mang tên một cốt vợt của siêu hảng Butterfly

Last edited:

jun2502

Binh Nhì
Vào youtube xem Kenta vs Sámonov,thì lạ là không thấy Kenta không sử dụng quả chận BH kỳ quái đó nửa.Đúng ra là có chận duy nhất chỉ 1 quả nhưng không thành công.Trận này Kenta thắng 3-2.chủ yếu là ĐỐI GIẬT 2 bên.Quá hay.Bạn vào WTTC 2013 highlights Kenta Matsudaira để xem đối giật của Kenta và cú giao bóng mổ cực xoáy.Không rỏ Kenta current ranking ITTF là bao nhiêu?.Mình nghỉ Kenta xứng đáng được mang tên một cốt vợt của siêu hảng Butterfly
Kenta kg có chặn đẩy BH bởi vì quả giật của Chú Sam đâu có uy lực như bọn Tàu đâu mà chặn đẩy :)
WTTC 2013 ở Paris chú Sam thua Kenta 3-4 bởi vì Chú Sam tuổi tác cũng lớn, nên kg còn nhanh nhẹn và 9 xác như hồi xưa. Sét 1 thắng Kenta rất dễ dàng mà lị

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
Mình vừa vào google search thì current ranking của Kenta là 18 /ITTF,dưới Gao Ning(singapore) và Joo Se Huk.Mình thấy Gao Ning đánh với Đinh quang Linh có hay hơn Linh gì đâu.Malong xếp số 1

songphaisock

Trung Tá
Mình vừa vào google search thì current ranking của Kenta là 18 /ITTF,dưới Gao Ning(singapore) và Joo Se Huk.Mình thấy Gao Ning đánh với Đinh quang Linh có hay hơn Linh gì đâu.Malong xếp số 1

Em nghĩ là cậu Kenta còn trẻ, kĩ thuật tốt nhưng kinh nghiệm chiến đấu chưa nhiều. Vài năm nữa thì Joo Se Hyuk sẽ bị vượt mặt nhanh thôi

thaythuydn

Đại Tá
Mình vừa xem trận Kenta vs Xu Xin .Kenta thua suýt soát.Khi đấu với Ma Lin,Kenta rất hay cú chận BH.Ngược lại với Xu Xin thì cú chận FH của anh cực kỳ hay,Thật ra không có tỉnh từ nào để diển tả được cú chận như XIẾC này.Dường như Kenta sanh ra để chặn bóng (BLOCK).Fantastic !.Formidable!Amazing !!

Last edited:

chajen_HD

Đại Uý
Mình vừa xem trận Kenta vs Xu Xin .Kenta thua suýt soát.Khi đấu với Ma Lin,Kenta rất hay cú chận BH.Ngược lại với Xu Xin thì cú chận FH của anh cực kỳ hay,Thật ra không có tỉnh từ nào để diển tả được cú chận như XIẾC này.Dường như Kenta sanh ra để chặn bóng (BLOCK).Fantastic !.Formidable!!
-=================-
M.K giờ là đối thủ khó chịu bậc nhất của các VDV Tung của rồi..
Thầy Thụy cho em hỏi chút trước em có đọc bài của thầy về cách ra keo mút bằng Bàn là bài rất hay nhưng cho em hỏi thêm là bàn là phải đặt mức nhiệt độ bao nhiêu ạ???mong thầy phổ biến thêm.

thaythuydn

Đại Tá
-=================-
M.K giờ là đối thủ khó chịu bậc nhất của các VDV Tung của rồi..
Thầy Thụy cho em hỏi chút trước em có đọc bài của thầy về cách ra keo mút bằng Bàn là bài rất hay nhưng cho em hỏi thêm là bàn là phải đặt mức nhiệt độ bao nhiêu ạ???mong thầy phổ biến thêm.
Bạn nhầm bài này của ai rồi.Không phải mình.Mình không chuyên về vụ đó.Thân mến

Bình luận từ Facebook