POST NHIỀU và ÍT ???

Status
Không mở trả lời sau này.

tieuho_8x

Đại Tá
E là thành viên ít tuổi,cũng xin có chút ý kiến ạ.
Các ace đã tham gia diễn đàn đều là những người vì trái bóng nhựa.
Có thể cũng vì đam mê quá,máu quá nên đôi khi cũng sẽ bị hiểu nhầm.
Những bài mà các thành viên bị nói là Spam chủ yếu sinh hoạt ở Mục Rao Vặt.Họ up bài nhiều quá thì chủ Topic đó có thể sẽ vui vì bài đc lên Top,nhưng những thành viên khác thì sẽ k hài lòng,coi đó là spam hay là tranh Top Poster. Và còn đôi khi nc riêng trong Topic thành viên khác,như vậy là không nên.
Thực chất e đều nói chuyện vs a Jaypark và meoluoi,e thấy 2 thành viên này đúng là có Up bài nhiều nhưng không hề có ý gì xấu,e chi mong 2 a và 1 số thành viên khác là cái gì hay và bổ ích thì Thanks và post bài.Không nên bừa phứa quá,như vậy sẽ không bị phản ánh không tốt từ mọi người nữa.
Nhìn lại 1 chút thì bác Xăm thủng nói có lý,các a ý cũng có công đấy chứ ạ.e định nói ra nhưng bác ý nói rồi.
Vì trái bóng bàn,vì đam mê...2 a và mọi người đừng rời bỏ diễn đàn nhé và hãy "văn minh" như mọi người cần ở mỗi thành viên.Hãy vì diễn đàn để diễn đàn thêm phát triển và vững vàng hơn.
Thân...

Last edited:

zhang là vis

Đại Uý
Tự nhận lỗi.thời gian qua em đã có lúc lúc nào vào cũng up bài ở mục rao vặt như các bác Jaypark và meoluoitmb.1 phần cũng là muốn nick mình đứng top đâu đó để được mọi người biết đến giả dụ nếu thích mua bán gì cũng không phải sợ hay e ngại gì vì anh em biết nhau hết và em chỉ nghĩ là up cho những bài rao bán mà mình thích nhưng không có đủ khả năng mua thôi.cũng chẳng có ý gì xấu.thôi thì em xin nhận lỗi và hứa không làm như thế nữa.Còn việc nhiều bác cứ nói là spamer thì em không nhận đâu ạ.spamer em nghĩ là những người post bài linh tinh quảng cáo tùm lum cái lọ cái chai chẳng liên quan gì đến bóng bàn.Em nghĩ những việc làm trên của 2 bác Jaypark, meoluoitmb và em cũng là 1 cách thể hiện lòng nhiệt tình cho diễn đàn nhưng nhiệt tình chưa đúng cách thôi ạ.Em thì vẫn sẽ yêu ngôi nhà bongban.org và không rời xa nó.MOng 2 bác Jaypark và meoluoitmb tiếp tục ở lại để có gì anh em mình vào mục Giao Lưu rồi chém gió nói chuyện với nhau.Vài lời tâm sự cá nhân em.Có gì không phải mong các bác bỏ qua cho.:)

makoluong

Binh Nhì
Theo thiển ý của e nghĩ thì "Chém gió là quyền của mỗi công dân", bài viết của mỗi người có ích hay không thì mọi người nhìn vào số lần được "Thanks" mà "chấm điểm" người đó có năng nổ hay không, đóng góp cho diễn đàn như thế nào. Còn post cả ngàn bài mà không được "Thank" hay không "Thank" ai cả thì phải xem lại "cách chơi" trên diễn đàn của người đó.

Từ đầu BQT đã "thiết lập một quy luật" là phải có số bài viết là trên 50 bài thì mới được đăng rao vặt. Vô hình làm cho những mem mới chạy theo số bài viết để khẳng định sự "già" của mình trên Diễn đàn. Ban đầu khi mới tham gia Diễn đàn e cũng bị tâm lý như vậy.

Bạn @Tieuho_8x nói cũng chính xác, trong chuyên mục Rao vặt thì việc spam cũng có tác dụng tích cực của nó, anh em quen biết nhau spam qua lại để cho Topic lên đầu, sản phẩm mình nhanh được giao dịch. Vấn đề là BQT nên chăng làm thêm 1 nút cảnh báo về nick đó, để mỗi thành viên có thể than phiền với BQT, từ đó BQT có thể cảnh cáo hoặc Banned nick này luôn nếu thường xuyên post linh tinh và tái phạm nhiều lần như một số diễn đàn khác có làm.

Nhất trí với bài viết của Bác Sơn, nhưng theo e nghĩ thì cái gì cũng có nguyên nhân của nó.

Zhangjike_kien

Thượng Sỹ
Bác jay park vs mèo lười spam hội 9x của em mà em đọc nát mặt lun hjx. Chém khoẻ nhưng mà k liên quan g đến chủ đề cả.

jaypark

Trung Sỹ
ko có gì để nói luôn,spam thì mình chưa từng bao giờ,còn nếu các bạn nói là mình spam thì sẽ có người hiểu và người ko hiểu
còn như bạn makoluong nói thì thnk hay ko thì mình cũng nói luôn,thường mình post bài ở mục rao vặt vì vầy ai thnk mình nào?
còn spam hay ko cái này mod và mọi ng hiểu biết sẽ rõ

zhang là vis

Đại Uý
Bác jay park vs mèo lười spam hội 9x của em mà em đọc nát mặt lun hjx. Chém khoẻ nhưng mà k liên quan g đến chủ đề cả.
CHú không nên nói thế.2 bác ý nhiệt tình và muốn tham gia hội lắm nhưng vượt quá số tuổi rồi nên không được tham gia thôi.không có cái gì xấu toàn diện chỉ tại ta chưa nhìn ra cái "đẹp" của nó :)

jaypark

Trung Sỹ
CHú không nên nói thế.2 bác ý nhiệt tình và muốn tham gia hội lắm nhưng vượt quá số tuổi rồi nên không được tham gia thôi.không có cái gì xấu toàn diện chỉ tại ta chưa nhìn ra cái "đẹp" của nó :)
thôi em ạ
mình ko spam thì lo gì,sợ những đứa ghen ăn tức ở với đã ngu lại tỏ ra nguy hiểm thôi

tuannn

Đại Uý
thôi em ạ
mình ko spam thì lo gì,sợ những đứa ghen ăn tức ở với đã ngu lại tỏ ra nguy hiểm thôi

Bác cứ bình tĩnh đừng nóng vội quá. Mọi người chỉ góp ý để diễn đàn đc phát triển lành mạnh hơn thội mà.

KIEMCUN

Binh Nhì
Rất nhiều người không hiểu hết từ SPAM,như 2 người Ja và Meo ko phải là SPAM mà là quá nhiều bài viết kém chất lượng...
Thứ 2 là ko phải dc thanked đã là bài viết hay vì có 1 số người dc thank là do nói chuyện bóng ban,giao lưu đông bạn bè trong nhóm ấy nên thank nhau ,nên thành nhiều mà thôi,ví dụ như TS7,LLTT,T RAU,.v.v.....còn những bài chất lượng thì Hunghanoi ko nói làm gì, top sau nữa là SCB,NTBB,HS,VN,HG,TTL,......?các bạn nên hiểu đúng từ SPAM và nên nhắc nhở nhẹ nhàng,bác nào nói quá và bóng gió thì thực ra cũng chỉ bằng họ mà thôi,và nên nhận định công bằng....Thân!

BBHP

Trung Uý
Mọi người nhận xét và góp ý nên khách quan va tôn trọng nhau thì diên đàn bongban.org mới đoàn kết dc. Chú Sơn khi viết ra tiêu đề này cũng phải đặt câu hỏi nghi vấn để mọi người cùng thảo luận. Chúng ta mất dữ liẹu cũ cũng đã là mất mát lớn của diễn đàn rồi, hi vọng sau chủ đề này mọi người hiểu và tôn trọng nhau hơn.

vanuc

Đại Tá
Rất nhiều người không hiểu hết từ SPAM,như 2 người Ja và Meo ko phải là SPAM mà là quá nhiều bài viết kém chất lượng...
Thứ 2 là ko phải dc thanked đã là bài viết hay vì có 1 số người dc thank là do nói chuyện bóng ban,giao lưu đông bạn bè trong nhóm ấy nên thank nhau ,nên thành nhiều mà thôi,ví dụ như TS7,LLTT,T RAU,.v.v.....còn những bài chất lượng thì Hunghanoi ko nói làm gì, top sau nữa là SCB,NTBB,HS,VN,HG,TTL,......?các bạn nên hiểu đúng từ SPAM và nên nhắc nhở nhẹ nhàng,bác nào nói quá và bóng gió thì thực ra cũng chỉ bằng họ mà thôi,và nên nhận định công bằng....Thân!

OK, đồng ý với ý kiến này..................................

jaypark

Trung Sỹ
thế xin hỏi bác trong mục rao vặt thì phải viết thế nào cho có chất lượng?

Pằng A Chíu

Trung Sỹ
Theo quan cá nhân của mình thì diễn đàn là để anh em tìm hiểu thêm kiến thức kỹ thuật về bóng bàn, cập nhập thông tin mà mình chưa biết. Trong số đó có rất nhiều bài viết rất hay và ý nghĩa. Bản thân mình cũng rất hay vào diễn đãn để tìm tòi kiến thức.
Trong số top post bài mình thấy bác hunghanoi, chú NTBB...có những bài rất ý nghĩa, nhưng ngược lại top post lại có những bác post rất nhiều nhưng bài có ý nghĩa/ trên tổng số bài viết lại chẳng đáng là bao nhiêu. Nhiều khi đọc mình toàn phải next vì quá nhiều bài spam.
Viết bài là quyền của mỗi cá nhân, nhưng hãy vì ngôi nhà bongban.org mà giảm lượng bài spam và tăng thêm những bài có ý nghĩa.

vanuc

Đại Tá
Theo quan cá nhân của mình thì diễn đàn là để anh em tìm hiểu thêm kiến thức kỹ thuật về bóng bàn, cập nhập thông tin mà mình chưa biết. Trong số đó có rất nhiều bài viết rất hay và ý nghĩa. Bản thân mình cũng rất hay vào diễn đãn để tìm tòi kiến thức.
Trong số top post bài mình thấy bác hunghanoi, chú NTBB...có những bài rất ý nghĩa, nhưng ngược lại top post lại có những bác post rất nhiều nhưng bài có ý nghĩa/ trên tổng số bài viết lại chẳng đáng là bao nhiêu. Nhiều khi đọc mình toàn phải next vì quá nhiều bài spam.
Viết bài là quyền của mỗi cá nhân, nhưng hãy vì ngôi nhà bongban.org mà giảm lượng bài spam và tăng thêm những bài có ý nghĩa.
Diễn đàn là nơi trao đổi của anh em yêu thích bóng bàn; những vấn đề chưa biết sẽ được đưa ra bàn luận, nếu bác muốn tìm hiểu vấn đề gì bác có thể lập topic để hỏi và trao đổi, nhưng không có nghĩa rằng câu trả lời sẽ là sách giáo khoa cho mình áp dụng, mà câu trả lời đó xuất phát từ sự từng trải, kinh nghiệm của anh em thôi; diễn đàn là nơi giao lưu tình cảm, niềm đam mê, và hoạt động bóng bàn, nên cũng không kỳ vọng quá vào những bài viết có chất lượng cao, trong diễn đàn cũng có người chuyên về thể thao song đa phần là phong trào, ít kiến thức cơ bản về bóng bàn, cho nên đa số các bài chất lượng cao lại là copy thôi bạn à........... Nếu bác mong muốn nâng cao kiến thức thì có thể vào nhưng mục như Kiến thức bóng bàn, hoặc vào những trang Web của ITTF mà nghiên cứu......

Last edited:

KIEMCUN

Binh Nhì
thế xin hỏi bác trong mục rao vặt thì phải viết thế nào cho có chất lượng?
chiều nay sẽ là buổi test bàn đầu tiên,sáng nay Xiom đã trở xuống và lắp đặt
đây là club mới của bọn mình,anh em vào chém nhẹ thôi nhé!
mọi thứ vẫn đang hoàn thiện,và chờ đồ của Xiom vận chuyển về tiếp
ĐC:nhà thi đấu đa năng DHDL Hải phòng(Quán Nam)namhaoclub.com
2/8 sẽ khai trương club sẽ mới các cao thủ về so tài
đây là 1 số hình ảnh đầu tiên về club namhao và đường đến club

tiếp theo là hình ảnh buổi chiều test bàn

Bài như này là chất lượng này..

hoanganhauto

Thượng Sỹ
Đọc từ đầu đến cuối trang em có cảm nhận cá nhân là tất cả thành viên diễn đàn đều có ý tốt cả, cùng nhau post bài để xây dựng lại và xây dựng tiếp nhà mình, tạo thêm không khí sôi nổi trong nhà. Tuy nhiên, mỗi người, mỗi anh em có mỗi cá tính khác nhau, tâm trạng khác nhau ở mỗi thời điểm, đôi khi có những bài post trò chuyện của các anh em hay những bài up lên để anh em cùng xem những thông tin bán vợt, mút...Những Chú, Bác anh em có kiến thức sâu rộng về bóng bàn hay lĩnh vực nào đó thì post những bài hay chia sẻ cùng mọi người, những bài viết chưa hay thì nó cũng có tác dụng giới thiệu anh em đến topic đó đấy chứ.... những hành động đó xét cho cùng đều có mặt tốt của nó. Thôi mọi người cùng nhau bỏ qua hết nha: Cả nhà vui vẻ- cùng nhau viết bài xây dựng diễn đàn-kết nối và phát triển tình đoàn kết trong đại gia đình bongban.org- thỏa sức đam mê cùng trái bóng nhựa nhé!

Thân mến!

jaypark

Trung Sỹ
thế xin hỏi bác trong mục rao vặt thì phải viết thế nào cho có chất lượng?[/QUOc
Như này là kém chất lượng bạn nhé,

trong mục rao vặt mình vào upppp hộ người ta là giúp họ mau bán hàng và mục đích ko bị trôi top của họ xuống mà đẩy top của họ lên cho những ai có nhu cầu nhìn thấy,như vậy ko thể nói là kém chất lượng,và ko thể so sánh giữa các mục và toppic khác nhau vì mỗi cái có 1 tính chất khác nhau:(

Pằng A Chíu

Trung Sỹ
Diễn đàn là nơi trao đổi của anh em yêu thích bóng bàn; những vấn đề chưa biết sẽ được đưa ra bàn luận, nếu bác muốn tìm hiểu vấn đề gì bác có thể lập topic để hỏi và trao đổi, nhưng không có nghĩa rằng câu trả lời sẽ là sách giáo khoa cho mình áp dụng, mà câu trả lời đó xuất phát từ sự từng trải, kinh nghiệm của anh em thôi; diễn đàn là nơi giao lưu tình cảm, niềm đam mê, và hoạt động bóng bàn, nên cũng không kỳ vọng quá vào những bài viết có chất lượng cao, trong diễn đàn cũng có người chuyên về thể thao song đa phần là phong trào, ít kiến thức cơ bản về bóng bàn, cho nên đa số các bài chất lượng cao lại là copy thôi bạn à........... Nếu bác mong muốn nâng cao kiến thức thì có thể vào nhưng mục như Kiến thức bóng bàn, hoặc vào những trang Web của ITTF mà nghiên cứu......
Với trình độ của mình thì kiến thức tại diễn đàn này mình cũng chưa thể nghiên cứu và hiểu hết được. Mình đồng ý diễn đàn là nơi giao lưu tình cảm, niềm đam mê bóng bàn. Nhưng mình có cảm giác là có rất nhiều người viết bài là để cố gắng nâng tổng số bài của mình lên thật nhiều, còn không quan tâm đến chất lượng bài viết.

Status
Không mở trả lời sau này.

Bình luận từ Facebook