Phiền a e Tầu đạo tí

giaoluu

Đại Tá
E xin được các a e chỉ bảo, e cảm ơn nhiều ạ!
1. Cốt vợt Innerforce ALC có hợp mặt Tầu bên FH o ạ?
2. H3pro và H8 khác nhau ntn ạ? E trước nay vẫn đánh H3pro nay thấy bảo H8 là bản cải tiến của H3 design cho bóng 40+ nên cũng muốn thử tí nhưng cũng có a e bảo H3pro ngon hơn H8 nhiều nên phân vân quá.
E chân thành cảm ơn

langngoi

Đại Tá
2. H3pro và H8 khác nhau ntn ạ? E trước nay vẫn đánh H3pro nay thấy bảo H8 là bản cải tiến của H3 design cho bóng 40+ nên cũng muốn thử tí nhưng cũng có a e bảo H3pro ngon hơn H8 nhiều nên phân vân quá.
E chân thành cảm ơn
1.em chửa tẩn Innerforce ALC nhưng chặn bóng cho người cầm cái đó với H3 giật thì rồi, nhìn chung là nếu vào lực tốt khi giật thì nên đánh em đó, còn nếu giật nhiều ma sát lực ko tốt thì ko nên, vì bóng sẽ rất chậm.
2. H8 đúng là bản cải tiến của H3 chứ ko phải nghe nói đâu bác ạ, DHS nó bảo thế.
Còn thích H8 hay H3 prov thì mỗi người 1 khác, tốt nhất là bác nên xem quanh có ai đánh 2 loại đó cho bác thử tý là tốt nhất :).

giaoluu

Đại Tá
1.em chửa tẩn Innerforce ALC nhưng chặn bóng cho người cầm cái đó với H3 giật thì rồi, nhìn chung là nếu vào lực tốt khi giật thì nên đánh em đó, còn nếu giật nhiều ma sát lực ko tốt thì ko nên, vì bóng sẽ rất chậm.
2. H8 đúng là bản cải tiến của H3 chứ ko phải nghe nói đâu bác ạ, DHS nó bảo thế.
Còn thích H8 hay H3 prov thì mỗi người 1 khác, tốt nhất là bác nên xem quanh có ai đánh 2 loại đó cho bác thử tý là tốt nhất :).
1. E đang sở hữu inner alc rồi nhưng đợt này bận nên chưa dán mặt đánh thử. Lực thì e rất tốt jeu giật xung là chính ít giật moi . E thấy bảo inner alc hợp với jeu giật moi xoáy bác qan điểm lại ngược lại ạ? :)
2. E nếu chốt H8 chắc chắn sẽ qa phiền bác rồi :)
Cảm ơn bác rất nhiều

langngoi

Đại Tá
1. E đang sở hữu inner alc rồi nhưng đợt này bận nên chưa dán mặt đánh thử. Lực thì e rất tốt jeu giật xung là chính ít giật moi . E thấy bảo inner alc hợp với jeu giật moi xoáy bác qan điểm lại ngược lại ạ? :)
2. E nếu chốt H8 chắc chắn sẽ qa phiền bác rồi :)
Cảm ơn bác rất nhiều
hì Inner nó ngậm bóng lâu, nên nếu ko phát lực tốt bóng bay chậm rì, dù xoáy mấy cũng chả làm hại ai cả bác ạ, em đứng chặn em thấy rõ như vậy.

damme_bongban214

Thượng Tá
E chân thành cảm ơn
Mua lấy con cốt tầu mà chơi thì mặt tầu nào cũng hợp đánh tuyệt hay khi mặt tầu lắp vào cốt tầu sẽ phát huy hết cái hay của mặt vợt và cốt vợt. CÒn mặt tầu mà lắp cốt nhật không thể hay bằng cốt tầu được

Trạng .... CÁ

Đại Tá
bác @giaoluu nếu:

1. lực tốt
2. dẻo, khéo
3. chơi ngắn, trung bàn
thì nên chơi Innerforce ACL vì:

1. nó ngậm bóng lâu, nhưng không dẻo như Vis nên buộc phải có lực tốt mới đánh tốt được, lực tự thân hoặc mượn lực tốt mới có bóng uy lực

2. nó rất ăn xoáy, 4 lớp limba, nên tạo xoáy rất tốt, nhưng cũng vì thế phải chịu được xoáy, tức là phải khéo. Cái này em yếu, nên em chữa lửa bằng cách chơi vợt ST (bình thường em chơi Vis cán FL) cầm sát cuối vợt, đỡ bóng sẽ mềm mại và không chịu xoáy nhiều hơn. điểm lợi của cần cuối cán chính là tăng lực cho cú đánh, nhưng cái này cần nói them

Em trước chơi trung xa bàn, nhưng vì cách chơi đó thường sẽ hơi yếu thế nếu đối thủ cứ tìm cách chơi bóng ngắn, nhanh, nên em đổi jeu về trung gần bàn, giật nhịp bóng 2 - 3, đè đầu dung lườn ép bóng mượn lực là chính, ít khi tạo lực mới trừ các cú xác định là sát thủ.
Cầm cuối vợt lợi cho cú BH flick, nhiều lực, dễ tang xoáy, kéo tay ngang đè đầu bóng dí rất thích, an toàn

3. do vợt không dẻo, nên chỉ chơi trung gần bàn thôi, đứng xa tầm 2m trở ra nhận thấy bóng di rất yếu, kể cả tạo xoáy nhiều. Em chuyển sang chơi kiểu mượn lực của ZJK thấy khá hiệu quả, tấn công trước rất dễ, tạo áp lực tốt, nhưng bộ chân phải di chuyển thường xuyên để bao bàn đánh sớm

Trạng .... CÁ

Đại Tá
2. H3pro và H8 khác nhau ntn ạ? E trước nay vẫn đánh H3pro nay thấy bảo H8 là bản cải tiến của H3 design cho bóng 40+ nên cũng muốn thử tí nhưng cũng có a e bảo H3pro ngon hơn H8 nhiều nên phân vân quá
Cái này @langngoi nói thì chuẩn quá rồi, em chỉ them tí ti là:
H8 rất nẩy, hơn H3 nhiều, em chơi H3 không tune nên chơi H8 là chịu, không biết sau này trình thoát E có chơi được không, chứ giờ không nhai nổi H8

langngoi

Đại Tá
Cái này @langngoi nói thì chuẩn quá rồi, em chỉ them tí ti là:
H8 rất nẩy, hơn H3 nhiều, em chơi H3 không tune nên chơi H8 là chịu, không biết sau này trình thoát E có chơi được không, chứ giờ không nhai nổi H8
hehe em cũng E :p cũng chơi H3 ko tuned, nhưng chơi H8 thấy sướng hơn :) cái này ko phải là lý do bác Cá ạ.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hehe em cũng E :p cũng chơi H3 ko tuned, nhưng chơi H8 thấy sướng hơn :) cái này ko phải là lý do bác Cá ạ.
từ trước đến giờ chỉ có mày và @Red Arc @Proximang khen H8 (2 thằng kia gốc Saridus), anh @bachikho cũng không chơi được.
Hỏi them @docmaorg xem chơi H8 thế nào chứ tao thì ... vái cả nón. Do tao thích xịt đơ, đang còn muốn lên 42 nên có thể không chính xác

langngoi

Đại Tá
từ trước đến giờ chỉ có mày và @Red Arc @Proximang khen H8 (2 thằng kia gốc Saridus), anh @bachikho cũng không chơi được.
Hỏi them @docmaorg xem chơi H8 thế nào chứ tao thì ... vái cả nón. Do tao thích xịt đơ, đang còn muốn lên 42 nên có thể không chính xác
hehe nói chung chả có tiêu chuẩn nào cả :D. em ko đại diện cho tất cả :D và cũng chả ai đại diện cho tất cả bác ợ. Hôm nào bố trí được bác cứ vác 1 em H3 39 40 pro em giật thử cho bác chặn, và 1 em H8 của em cho bác chặn để bác tự cảm nhận :D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
hehe nói chung chả có tiêu chuẩn nào cả :D. em ko đại diện cho tất cả :D và cũng chả ai đại diện cho tất cả bác ợ. Hôm nào bố trí được bác cứ vác 1 em H3 39 40 pro em giật thử cho bác chặn, và 1 em H8 của em cho bác chặn để bác tự cảm nhận :D
BH thì không dám to mồm, chứ giờ FH thì Ten giật còn chả thủng nữa là H8 (tập thôi nhé, chứ trong trận thì .... cái gì thế nhỉ, không liên quan:p)

bachikho

Đại Tá
nói chung là h8 thì so với h3 thôi chứ h3 pro nó cao cấp hơn chút, có điều h3 đánh tune mới ngon mà tune thì kém bền, h8 thì đánh ko cần tune và cắt thử thì thấy cả sp lẫn ts đều rất dai nên chắc sẽ bền hơn h3 pro, tùy bác lựa chọn thôi

docmaorg

Đại Tá
Mày có sức khỏe đánh trái H8 được đấy. Hôm nào tao khỏe đánh trái sướng lắm.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
nói chung là h8 thì so với h3 thôi chứ h3 pro nó cao cấp hơn chút, có điều h3 đánh tune mới ngon mà tune thì kém bền, h8 thì đánh ko cần tune và cắt thử thì thấy cả sp lẫn ts đều rất dai nên chắc sẽ bền hơn h3 pro, tùy bác lựa chọn thôi
Cái chính là đánh, chứ bền thì thua 729 origin hết, đúng không @dathoang
Vừa đánh vừa chém vào bàn vừa nhai thay cơm mà cứ trong veo, cứng đét, chả mềm ra tí nào:(

Bình luận từ Facebook