Phân vân vì chọn cốt

Tung_mt

Binh Nhất
Bà xã mình khi mới tập chơi cái OFF+, được một thời gian thấy nặng nên mình thay cây Trei berK dán Ten 80 và ten 05 đánh cũng thấy được. Gần đây mình săm cây Sar cho mình nên bà ấy đánh thử thấy hay thế là chán luôn Treiber K. Giờ không biết mua cốt nào cho phù hợp.

Mong anh em tư vấn cho vài đường cơ bản.
Ngoài ra cho mình hỏi các vợt mới như Mizutani, hay amutart nghe nói là rung, mình chưa hiểu lắm vì với công nghệ mới sao họ không khắc phục điểm đó nhỉ.

Cám ơn mọi người trước nha!

thienbs

Thượng Sỹ
Bà xã mình khi mới tập chơi cái OFF+, được một thời gian thấy nặng nên mình thay cây Trei berK dán Ten 80 và ten 05 đánh cũng thấy được. Gần đây mình săm cây Sar cho mình nên bà ấy đánh thử thấy hay thế là chán luôn Treiber K. Giờ không biết mua cốt nào
Cám ơn mọi người trước nha!
trước khi săn cây sardiu a từng chơi qua cốt gì được bao lâu,cảm giác chơi cây đó như thế nào.lối đánh của a ra sao.a muốn phát triển lối đánh như tn.khắt phục những điểm yếu gì.a phải nói rỏ thì mọi người trên dđ mới tư vấn được.Em từng chơi thử trên chục loại cốt đắt rẻ đủ loai lăng tăng lung tung,cuối cùng rút ra một điều cho bản thân,nếu trình thấp thì chọn cốt thuần gỗ càng chậm càng tốt,trình cao thì cốt có cacbon ,alc,zlc.....và nếu là dân chơi phong trào thì nhớ một câu TRĂM HAY KHÔNG BẰNG TAY QUEN. lăng tăng chỉ thêm tốn tiền.

Last edited:

Tung_mt

Binh Nhất
trước khi săn cây sardiu a từng chơi qua cốt gì được bao lâu,cảm giác chơi cây đó như thế nào.lối đánh của a ra sao.a muốn phát triển lối đánh như tn.khắt phục những điểm yếu gì.a phải nói rỏ thì mọi người trên dđ mới tư vấn được.Em từng chơi thử trên chục loại cốt đắt rẻ đủ loai lăng tăng lung tung,cuối cùng rút ra một điều cho bản thân,nếu trình thấp thì chọn cốt thuần gỗ càng chậm càng tốt,trình cao thì cốt có cacbon ,alc,zlc.....và nếu là dân chơi phong trào thì nhớ một câu TRĂM HAY KHÔNG BẰNG TAY QUEN. lăng tăng chỉ thêm tốn tiền.
Cám ơn anh đã chia sẻ rất hữu ích, mình đang chơi Sar thì thấy cũng được, chỉ có cảm giác cầm vợt không được chắc tay (cái này có thể do cán vợt hoặc ra mồ hôi). Mình cũng đánh phong trào để sèn luyện sức khỏe là chính. rất mong nhận được các hồi âm từ bạn

thienbs

Thượng Sỹ
Cám ơn anh đã chia sẻ rất hữu ích, mình đang chơi Sar thì thấy cũng được, chỉ có cảm giác cầm vợt không được chắc tay (cái này có thể do cán vợt hoặc ra mồ hôi). Mình cũng đánh phong trào để sèn luyện sức khỏe là chính. rất mong nhận được các hồi âm từ bạn
Em cũng là dân chơi bb phong trào ở phố huyện ko có HLV,tự học từ những người chơi trước và mày mò trên mạng,thấy cái nào hay và phù hợp với mình thì học.hiện giờ e đang chơi cốt amu và chắc sẻ chung thủy với em nó dài lâu.Nếu a có điều kiện ở clb có nhiều ng chơi nhiều loại cốt khác nhau thì anh mượng chơi thử một cây vài hôm,đừng vội xem cây nào mình đánh thấy cảm giác tốt thì hãy mua.như vậy khi mua về chơi khỏi thất vọng lại tốn tiền đổi cây khác. em ở BÌNH ĐỊNH CÒN ANH Ở ĐÂU.

Tung_mt

Binh Nhất
Em cũng là dân chơi bb phong trào ở phố huyện ko có HLV,tự học từ những người chơi trước và mày mò trên mạng,thấy cái nào hay và phù hợp với mình thì học.hiện giờ e đang chơi cốt amu và chắc sẻ chung thủy với em nó dài lâu.Nếu a có điều kiện ở clb có nhiều ng chơi nhiều loại cốt khác nhau thì anh mượng chơi thử một cây vài hôm,đừng vội xem cây nào mình đánh thấy cảm giác tốt thì hãy mua.như vậy khi mua về chơi khỏi thất vọng lại tốn tiền đổi cây khác. em ở BÌNH ĐỊNH CÒN ANH Ở ĐÂU.
Cám ơn em. Anh ở HN, cũng tự học, chơi nên cũng hay chơi chứ chơi k hay, hii

Tung_mt

Binh Nhất
Anh đang thích Amu đấy, có bác đang chào bên rao vặt một cái cũ 3,6 được k em

Trainee

Đại Tá
Anh đang thích Amu đấy, có bác đang chào bên rao vặt một cái cũ 3,6 được k em
Cây này đời H, chất lượng còn tốt như vậy là rất hiếm, có người lùng mãi không ra.
Cốt rung là một đặc tính thiết kế mang tính chủ động của người làm của cây vợt, chứ không phải là nhược điểm phải khắc phục nhé bạn!

Joyk

Binh Nhất
Đang đánh cây sardius mặt gì k nhớ lắm tem bạc đời đầu(k có ngọc) cũ mèm chuyển sang cây joola perform mặt joola luôn. Do trọng lượng joola nhẹ nên những quả giật phải bóng hơi xoáy hoặc hoặc chìm thì k giật lên dc như cây sar.
Kể cả khi giao bóng độ xoáy cũng kém hơn và dễ bung. K biết có phải do vợt mới chưa quen hay đấy là đặc tính của vợt. Nhưng đánh sar rất dễ giật vào bàn mà còn chắc nữa. Hối hận khi đổi

Bình luận từ Facebook