phân biệt ten 1.7 1.9 2.1

napoleong389

Trung Sỹ
đã đánh thử 1.7 bám vẫn thế, chặn tụt hơn, nói chung bác nào thích bạt thì nên oánh còn giật thì có vẻ không êm lắm

boll_boll

Moderator
Mình đã chơi Tenergy qua cả 3 độ dày 1.7, 1.9 và 2.1mm.
- Miếng 1.7mm mình chơi là T80, tuy mỏng nhưng cảm giác khá cứng và chặn rất hiệu quả. Chơi ở cự ly gần bàn, chặn, gò thì tốt, đẩy bóng hơi dở vì mút chậm, dùng nhiều lực. Tấn công bóng rất hiền và dễ bị tuột lưới nếu không quen. Đặc điểm là mút khá nhẹ, bác nào thích vợt nhẹ thì có thể chơi 1.7mm. Chơi được tầm 1 tháng mình bán vì đánh không quen, trước đó mình chơi T64 2.1mm.

- Miếng T64 2.1mm mình chơi với thời gian khá dài, khoảng 5 6 tháng, đặc điểm của loại 2.1mm là nhanh. Cảm giác của vợt cứng hơn 1 chút nếu dùng lót 2.1mm. Điều tuyệt vời khi dùng 2.1mm là chặn đẩy rất tốt, vì mút nhanh, cứng nên khi bóng chạm vào mặt vợt thì sẽ bắn ra ngoài với tốc độ nhanh và góc thấp. 2.1mm tấn công rất uy lực, tuy nhiên đòi hỏi kỹ thuật và tốc độ phải nhanh.

- Do miếng 64 2.1mm dùng lâu nên hư, mình mua miếng mới và may mắn mua đc 1 miếng T64 1.9mm. So với miếng 2.1 thì 1.9 mềm hơn, êm hơn 1 chút. Chặn bóng ít bị bung, tuy nhiên dễ bị sụp lưới vì mút lún hơn, góc bắn của bóng cũng lớn hơn so với 2.1mm. Dùng miếng 1.9 sẽ thấy an toàn và động tác tay không đòi hỏi phải quá nhanh. Nói chung, nếu đánh BH thì các bác nên chọn 1,9mm vì dễ đánh hơn và êm hơn. Bên FH thì cứ dùng 2.1mm cho nó uy lực :D

subasa

Đại Uý
Theo thiển ý của em thì mút mỏng thì khi chạm bóng,bóng sẽ chạm cốt vợt nhanh hơn mút dày,nếu gặp cốt cứng đanh thì bóng sẽ bật ra nhanh nhưng ko mạnh do độ nén của mút ko bằng mút dày,vì vậy nên dùng mút mỏng để oánh BH vừa có cảm giác tốt về cốt hơn nhất là những cốt cứng để mềm dẻo xử lí những quả trên bàn,chặn đẩy cũng lợi hại hơn do bóng chặn lại sẽ bay sang bàn đối phương nhanh hơn mà ít lực.còn mút dày để đánh FH vì có độ nén cao hơn nên phát lực cũng sẽ mạnh mẽ hơn,lý thuyết chẳng bằng thực tế chi bằng bác sang ngay thớt em xúc về oánh thử xem có phải em marketing ko nhé ha ha ha=]]
http://bongban.org/forum/showthread.php/17473-HN-Thanh-lí-Cốt-TSP-ReFlex-Ten05-đen

thebosshn

Thượng Sỹ
Mình thấy bên nước ngoài họ ít chơi 2.1 mà chơi 1.7 với 1.9 nhiều hơn.
Còn ở VN chuộng hàng 2.1 . Mình đang cung cấp Tenergy xách tay Nhật cứ 20 người hỏi mua thì có 1 người hỏi 1.9. Còn lại toàn hỏi 2.1 hết
Bác nào chuyên môn cao tư vấn cho anh em hiểu rõ nhé

Bình luận từ Facebook