Oldamultat - Lyon team D tham gia giải diễn đàn 2013

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Ông này ăn nói không suy nghĩ thì phải, chém gió cũng phải học đấy, không phải muốn chém thế nào là chém đâu. CLB của ông cũng có các anh chị cao tuổi, CLB Thôn Hoàng cũng toàn các chú, các bác, các anh cả đấy...Hãy học cách tôn trọng mọi người để được mọi người tôn trọng nhé.

Đọc mà không suy nghĩ thì nói người ta chém bậy, đọc thì phải biết nghĩ, đúc kết hết lời văn, cứ nhìn vào cái câu đó thì bó tay.

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Bác này chắc sống chỉ biết nhìn về phía sau nè, quá khứ đã có thể gọi là lịch sử, mà lịch sử chả bao giờ lặp lại, hãy nhìn về phía trước như tạo hóa đã ban tặng đôi mắt cho chúng ta vậyBia

Có bản lĩnh thì cứ vào mà bắt, hôm trước chẳng qua là xuống núi, người xưa có câu " hổ lạc đồng bằng bị chó ăn hiếp " giờ là các Bác lên đúng núi của Sư Tư nhé ! muốn bắt sư tử nấu cao sợ không được mà lại làm mồi cho sư tử đó Bác

ĐÔI LỜI CÙNG BAN LÃNH ĐỘI, ANH EM THỰC SỰ YÊU MẾN MÔN BÓNG NHỰA CỦA ĐỘI LYON.
Thực ra đến bây giờ em cũng chưa biết, chưa tìm hiểu gì về Đội Lyon cũng như các thành viên của Đội. Em vào topic này chỉ là sự vô tình (lúc đó chưa đánh giải, chưa biết cùng bảng) là dân văn phòng lên ngồi trước máy tính 8 tiếng lên cũng hay vào DĐ lúc đó thấy Topic của Đội lúc nào cũng nổi sau đó có 1 số nick quen biết(như bác Sơn, Thắng Cẩm phả, Trâu...) hay vào lên em cũng chém tý cho xôm, sau đó khi bốc thăm( chính tay em bốc) thế nào 2 Đội lại cùng bảng từ đó em lại hay vào hơn. DĐ là nơi chia sẻ tìm hiểu cập nhật các thông tin về Môn BB và bây giờ là nơi chém gió là chính chứ không phải là nơi kích bác chọc ngoái nhau. Theo em hiểu những người thường xuyên cập nhật đại đa số là sinh viên dân văn phòng, hoặc viên chức NN do đó những người này đều có học vấn lên DĐ đã đem lại nhiều điều bổ ích tuy nhiên Xã hội thì cũng có người này người khác nhưng mục đích chúng ta đến với môn BB vì chúng ta yêu thích vì sức khoẻ, sự vui vẻ. chơi thể thao xong mà cay cú hậm hực thì ở nhà cho nó khoẻ.
Đội Cổ Nhuế cũng như cá nhân mới tham gia DĐ năm nay là năm thứ 2 với mục đích giao lưu học hỏi và chủ yếu rèn tâm lý là chính bởi vì AE ở nhà đánh rất hay nhưng đi giao lưu lại hay cóng nhưng qua 1 mùa đã thấy tiến bộ đặc biệt được quen biết giao lưu rất nhiều AE BB.
Khi thi đấu thì phải có người thắng người thua nhưng phải biết mình là ai, thắng thua không được cay cú, bác chủ nhiệm CLB luôn căn dặn "Đội khi đi thi đấu hây giao lưu thắng thua không quan trọng nhưng phải giữ được hình ảnh của Đội đó mới là điều quan trọng"
Còn đối cá nhân chuyện thắng thua không quan trọng nếu mình đánh đúng sức của mình bởi vì đây chỉ là cuộc chơi miễn sao cho vui cho khoẻ (cách đây 2 năm bác Hưng da liễu còn chấp mình 4 quả) đánh được như hôm nay là tốt rồi mình phải biết mình là ai và đứng ở đâu. Việc chém gió đôi khi cũng có lời hơi quá nhưng không có mục đích gì và cũng chẳng chọc ngoái ai mà chỉ nói sự thực là chính. Tuy nhiên bị người khác chọc cũng hơi bực mình nhất là chẳng biết họ là ai (như những dòng đầu) của 1 thành viên topic nhưng tranh luận làm gì bởi vì mõi người có 1 suy nghĩ và mục đích khác nhau nhưng nhìn vào chữ ký mà xét trên góc độ Y học thì người này có vấn đề.
Hơi miên man 1 chút bởi vì trời mưa gió chẳng biết làm gì nhưng đến giờ nấu cơm ăn xong chuẩn bị sang chiến với các bác.
Mong rằng 2 Đội thi đấu hết sức cống hiến những đường bóng đẹp, thái độ cử chỉ đẹp hẹn gặp lúc 16h.
Qua đây chúng ta sẽ hiểu nhau hơn.
Trân trọng cảm ơn.
Bác góp ý thì em nhận, như câu đó e chỉ dùng để ví câu chữ chứ không có ý gì, còn em góp ý với Bác nên đi học lại ngữ pháp tiếng việt nhé, đừng viết sai chính tả quá, vì theo bác nói bác là dân văn phòng, mà dân văn phòng thì phải viết chính xác và không sai chính tả. Em là dân công nhân bình thường nên nhiều lúc dùng câu từ ví không đúng cho lắm. Nhưng thiết nghĩ chắc do các Bác chưa có suy nghĩ được đến thì phải. Cứ nghĩ theo chiều hướng tiêu cực, sách có câu " người nói vô tình, người nghe cố ý " đó Bác à

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Mời AE 1 téc Bia hơi cho mát nào ,mình Theo dõi thấy topic này hot nhất Trong thời gian vừa rồi ,AE chém gió rất hăng và rất vui nhằm củng cố tình đoàn kết và tinh thần thi đấu vượt qua chính mình từng trận đấu và cao hơn hết là KẾT NỐI ĐAM MÊ ,MỞ RỘNG BẠN BÉ.Trong quá trình chém gió có thể vài AE vô tình sử dụng từ hơi nặng làm người khác hiểu lầm chứ thực chất o có ý gì.Thôi nào mời AE cụng ly vui nào Zo zo Zo tăm phần tăm nha

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Mời AE 1 téc Bia hơi cho mát nào ,mình Theo dõi thấy topic này hot nhất Trong thời gian vừa rồi ,AE chém gió rất hăng và rất vui nhằm củng cố tình đoàn kết và tinh thần thi đấu vượt qua chính mình từng trận đấu và cao hơn hết là KẾT NỐI ĐAM MÊ ,MỞ RỘNG BẠN BÉ.Trong quá trình chém gió có thể vài AE vô tình sử dụng từ hơi nặng làm người khác hiểu lầm chứ thực chất o có ý gì.Thôi nào mời AE cụng ly vui nào Zo zo Zo tăm phần tăm nha
Bác Hà là tâm lý nhất, con đang thèm bia đây nè . Cạn lý nhé Bác

kmfirecat

Thượng Sỹ
bong ban la niem dam me, la cau noi de giao luu ket ban mong anh em choi voi nhau vui ve, than thien chu dung tri trich nhau ve trinh do hoc van hay su dug loi le vi von. Cai chung cua moi nguoi o day la dam me bong ban, mot mon the thao chua day su tinh te. AE da chug niem dam me thi nen xich gan lai nhau hon. Thi dau giai dien dan muc dich chinh la tao san choi cho moi nguoi de moi nguoi coi do la noi xa stress nen anh em dug qua chap ma chih san choi nay lai gay uc che cho nhau. Mong moi nguoi doan ket, than tinh hon nua. Chuc mug ca 2 doi thi dau thah cog, cog hien nhug pha bog dep mat. G9!!!

Bác này chắc sống chỉ biết nhìn về phía sau nè, quá khứ đã có thể gọi là lịch sử, mà lịch sử chả bao giờ lặp lại, hãy nhìn về phía trước như tạo hóa đã ban tặng đôi mắt cho chúng ta vậyBia

Có bản lĩnh thì cứ vào mà bắt, hôm trước chẳng qua là xuống núi, người xưa có câu " hổ lạc đồng bằng bị chó ăn hiếp " giờ là các Bác lên đúng núi của Sư Tư nhé ! muốn bắt sư tử nấu cao sợ không được mà lại làm mồi cho sư tử đó Bác

ĐÔI LỜI CÙNG BAN LÃNH ĐỘI, ANH EM THỰC SỰ YÊU MẾN MÔN BÓNG NHỰA CỦA ĐỘI LYON.
Thực ra đến bây giờ em cũng chưa biết, chưa tìm hiểu gì về Đội Lyon cũng như các thành viên của Đội. Em vào topic này chỉ là sự vô tình (lúc đó chưa đánh giải, chưa biết cùng bảng) là dân văn phòng lên ngồi trước máy tính 8 tiếng lên cũng hay vào DĐ lúc đó thấy Topic của Đội lúc nào cũng nổi sau đó có 1 số nick quen biết(như bác Sơn, Thắng Cẩm phả, Trâu...) hay vào lên em cũng chém tý cho xôm, sau đó khi bốc thăm( chính tay em bốc) thế nào 2 Đội lại cùng bảng từ đó em lại hay vào hơn. DĐ là nơi chia sẻ tìm hiểu cập nhật các thông tin về Môn BB và bây giờ là nơi chém gió là chính chứ không phải là nơi kích bác chọc ngoái nhau. Theo em hiểu những người thường xuyên cập nhật đại đa số là sinh viên dân văn phòng, hoặc viên chức NN do đó những người này đều có học vấn lên DĐ đã đem lại nhiều điều bổ ích tuy nhiên Xã hội thì cũng có người này người khác nhưng mục đích chúng ta đến với môn BB vì chúng ta yêu thích vì sức khoẻ, sự vui vẻ. chơi thể thao xong mà cay cú hậm hực thì ở nhà cho nó khoẻ.
Đội Cổ Nhuế cũng như cá nhân mới tham gia DĐ năm nay là năm thứ 2 với mục đích giao lưu học hỏi và chủ yếu rèn tâm lý là chính bởi vì AE ở nhà đánh rất hay nhưng đi giao lưu lại hay cóng nhưng qua 1 mùa đã thấy tiến bộ đặc biệt được quen biết giao lưu rất nhiều AE BB.
Khi thi đấu thì phải có người thắng người thua nhưng phải biết mình là ai, thắng thua không được cay cú, bác chủ nhiệm CLB luôn căn dặn "Đội khi đi thi đấu hây giao lưu thắng thua không quan trọng nhưng phải giữ được hình ảnh của Đội đó mới là điều quan trọng"
Còn đối cá nhân chuyện thắng thua không quan trọng nếu mình đánh đúng sức của mình bởi vì đây chỉ là cuộc chơi miễn sao cho vui cho khoẻ (cách đây 2 năm bác Hưng da liễu còn chấp mình 4 quả) đánh được như hôm nay là tốt rồi mình phải biết mình là ai và đứng ở đâu. Việc chém gió đôi khi cũng có lời hơi quá nhưng không có mục đích gì và cũng chẳng chọc ngoái ai mà chỉ nói sự thực là chính. Tuy nhiên bị người khác chọc cũng hơi bực mình nhất là chẳng biết họ là ai (như những dòng đầu) của 1 thành viên topic nhưng tranh luận làm gì bởi vì mõi người có 1 suy nghĩ và mục đích khác nhau nhưng nhìn vào chữ ký mà xét trên góc độ Y học thì người này có vấn đề.
Hơi miên man 1 chút bởi vì trời mưa gió chẳng biết làm gì nhưng đến giờ nấu cơm ăn xong chuẩn bị sang chiến với các bác.
Mong rằng 2 Đội thi đấu hết sức cống hiến những đường bóng đẹp, thái độ cử chỉ đẹp hẹn gặp lúc 16h.
Qua đây chúng ta sẽ hiểu nhau hơn.
Trân trọng cảm ơn.
HI anh sobat, hôm nay anh đánh hay quá , chúc mừng cổ nhuế nhé. anh kiều này, thật ra thanh tùng không có ý gì đâu anh ạ , chỉ là ví von nên làm mọi người hiểu lầm thôi, thanh tùng là cdv nhiệt tình của đội lyon và tất nhiên là cậu ấy phải cổ động cho đội em rồi , có thể lời ví von kia anh không thấy vừa ý nhưng thật sự về bản chất là không có gì , do đó em mong anh và tất cả mọi người trong diễn đàn đừng hiểu lầm mà làm mất đi tình cảm của ace dành cho nhau. Một đôi điều tâm sự

kmfirecat

Thượng Sỹ
HN mình mới đọc lại và thấy lời lẽ ví von của Thanh Tùng, Thanh Tùng à là người thì đừng ví von 1 cách vô học vậy, các anh em trên diễn đàn đọc thấy cũng sẽ chửi thằng vào mặt Thanh Tùng thôi. Ở đây mọi người chơi tư cách, chém gió tư cách ai cũng biết. Mình khuyên Thanh Tùng nên suy nghĩ lại và xin lỗi cả 2 đội Cổ Nhuế với Lyon đi.

oldamultat

Trung Sỹ
Trong một ngày mưa bão, với sự cố gắng của cả 2 đội Lyon và Cổ Nhuế, vòng đấu thứ 2 của lượt về đã diễn ra tốt đẹp. Kết quả nghiêng về đội Cổ Nhuế với 5 trận thắng. Rất tiếc cho Lyon khi để thua ở trận này. Nhưng phải nói rằng, Cổ Nhuế là một đội rất mạnh, có nhiều cá nhân xuất sắc. Chúc mừng chiến thắng của Cổ Nhuế!

ltdung

Trung Uý
Trong một ngày mưa bão, với sự cố gắng của cả 2 đội Lyon và Cổ Nhuế, vòng đấu thứ 2 của lượt về đã diễn ra tốt đẹp. Kết quả nghiêng về đội Cổ Nhuế với 5 trận thắng. Rất tiếc cho Lyon khi để thua ở trận này. Nhưng phải nói rằng, Cổ Nhuế là một đội rất mạnh, có nhiều cá nhân xuất sắc. Chúc mừng chiến thắng của Cổ Nhuế!

Trận đấu đã diễn ra rất kịch tính nhưng rất sôi nổi, các VĐV đã thi đấu hết mình tạo những pha bóng đẹp cống hiến cho các CĐV. Trong trận này CN đã may mắn. Cảm ơn anh em Lyon đã đón tiếp CN nhiệt tình, chu đáo, đặc biệt là chị Mai oldamultat. Chúc Lyon thi đấu những vòng sau chiến thắng thuyết phục.
Xin cảm ơn!

XeLu3b@nh

Đại Tá
Xin chúc mừng Cổ Nhuế và chia buồn cùng LYon Team....Lyon Team hôm đó tuy hay nhưng lại không may:)....Cũng xin chia buồn cùng với Giao,,,bỏ chức trưởng ban văn hóa Lyon Team để quay trở về vị trí thần đèn rồi hở ^^.....

meoluoitmb

Đại Tá
Mình đã nghe tường thuật lại> Quả là tiếc thật, tiếc quá, Nhưng thôi không sao hết. Anh chị em hãy cùng cố gắng lên nhé.

oldamultat

Trung Sỹ
Ngày mai, đội mình sẽ gặp đội NKHN 2 lượt về tại Mỹ Đình. Mọi người giữ gìn sức khỏe, bố trí công việc, đúng 16h30 có mặt tại sân đội bạn ở Khu huấn luyện VĐV để khởi động và thi đấu. Chúc đội chiến thắng, giành lại điểm số đã mất ở lượt đi.

Trau_CoDoc

Trung Uý
Hãy bỏ lại tất cả những gì đã qua ở phía sau nhé. gia đình Lyon. Chặng đường vẫn còn ở phía trc. Hãy cùng nhau tiến lên nào...

Last edited:

luongsonland

Binh Nhì
Ngày mai, đội mình sẽ gặp đội NKHN 2 lượt về tại Mỹ Đình. Mọi người giữ gìn sức khỏe, bố trí công việc, đúng 16h30 có mặt tại sân đội bạn ở Khu huấn luyện VĐV để khởi động và thi đấu. Chúc đội chiến thắng, giành lại điểm số đã mất ở lượt đi.

Chúc đội mình ngày mai thi đấu đúng phong độ, giành chiến thắng thuyết phục trước các bé NKHN.

oldamultat

Trung Sỹ
Một ngày mưa, nhưng Lyon team đã lấy lại được điểm đã mất ở lượt đi với các cháu NKHN2. Chúc mừng đội đã giành chiến thắng 6:3.

Bình luận từ Facebook