nứt cạnh vợt thế này thì xử lý thế nào ạ?

trin_hoa_an

Trung Uý
Bạn ra chỗ thợ mộc hỏi xin họ ít keo sữa chuyên dán gỗ (keo này dạng dung dịch sền sệt, màu trắng) tách cho vết nứt hở ra cho dễ vào keo,vào càng sâu càng tốt, vào đầy keo sau đó ép chặt bằng tấm ép nặng khoảng 6h rồi lấy ra gọt phần keo dư ở rìa bằng dao lam hay giấy ráp. đảm bảo như bình thường. Mình cũng từng dán vợt bị gãy bung cán, dùng ok.
Hình như là keo này nhé http://locnamviet.com/goods-89-keo-sua-latex.html

Đúng ý mình rồi đó bạn! Con này ko làm mất tính chất của gỗ nhiều nhu 502. Nhớ ép chặt để hạn chế không khí xâm nhập nhé mọi ng.

hungtv2002

Đại Tá
Đúng ý mình rồi đó bạn! Con này ko làm mất tính chất của gỗ nhiều nhu 502. Nhớ ép chặt để hạn chế không khí xâm nhập nhé mọi ng.
Keo này độ loãng có đủ thẩm thấu vào những khe hẹp không chú. Dạo này thấy ít ol nhỉ, kd vẫn pt chứ. Hum rùi vào web thấy giao diện mới nhỉ, lâu kg mua j rùi đang tính làm miếng ten đây. Lâu cũng kg thấy e hằng lên sàn

trin_hoa_an

Trung Uý
Keo này độ loãng có đủ thẩm thấu vào những khe hẹp không chú. Dạo này thấy ít ol nhỉ, kd vẫn pt chứ. Hum rùi vào web thấy giao diện mới nhỉ, lâu kg mua j rùi đang tính làm miếng ten đây. Lâu cũng kg thấy e hằng lên sàn

Dạ cám ơn anh đã ủng hộ hì. Em ít làm hoen mà để cho em Ruồi làm ạ.
Về loại keo đó nó đặc hơn 502 nhiều. Là loại keo có tính chất theo em là giống với loại mà những đơn vị sx dùng để ép các lớp cốt vợt với nhau đó anh. Tại em trc đc tặng mấy lọ nhỏ khi kiểm tra thì thấy vậy.
502 lỏng hơn thường được sử dụng để vá các chi tiết nhỏ, cẩn thận, tỉ mỉ, cần độ chính xác cao( mấy bác sưu tập hay làm)
Còn keo kia thì vẫn làm đc nhưng khó hơn. Thường đc dùng cho việc xử lý mảng to.

Ngoài ra mọi ng thử tra từ khoá "bột trét gỗ" nhé!
Bâth mí chút là, chuyên dùng để xử lý khuyết tật của gỗ.
Google ngay và luôn nhé các bác!

vankiem

Đại Uý
Dạ cám ơn anh đã ủng hộ hì. Em ít làm hoen mà để cho em Ruồi làm ạ.
Về loại keo đó nó đặc hơn 502 nhiều. Là loại keo có tính chất theo em là giống với loại mà những đơn vị sx dùng để ép các lớp cốt vợt với nhau đó anh. Tại em trc đc tặng mấy lọ nhỏ khi kiểm tra thì thấy vậy.
502 lỏng hơn thường được sử dụng để vá các chi tiết nhỏ, cẩn thận, tỉ mỉ, cần độ chính xác cao( mấy bác sưu tập hay làm)
Còn keo kia thì vẫn làm đc nhưng khó hơn. Thường đc dùng cho việc xử lý mảng to.

Ngoài ra mọi ng thử tra từ khoá "bột trét gỗ" nhé!
Bâth mí chút là, chuyên dùng để xử lý khuyết tật của gỗ.
Google ngay và luôn nhé các bác!
Keo dán gỗ thường làm cho mặt thoáng tách hẳn ra( vết thương hở toác hẳn ) còn 502 có tác dụng ngấm theo thớ gỗ nứt theo vào trong.

Bình luận từ Facebook