NT- Đấu giá sôi động cuối tuần Zhang Jike SZLC cán ST hoặc FL

huymdt

Thượng Tá
Thấy anh em không mấy hào hứng trong cuộc đấu giá này. Mình quyết định chốt giá 6.050.000 của bác @D'Artagnan. Cuộc đấu giá dừng ở đây. Từ hôm nay đến thứ 2 chờ giao dịch của bác.
Oh, bác xử lý tình huống vậy lại càng... trật lất! không khác gì kiểu "cơ chế độc quyền" và quan trọng là phá vỡ nguyên tắc mình đưa ra! Ae chỉ góp ý vì thấy bác chưa rành lắm khi đứng ra tổ chức cuộc đấu giá chứ không phải hào hứng hay không... bởi lẽ bác biết mua một vật gì đó cũng tuỳ nhu cầu! Hơn nữa đấu giá thì quan trọng là những giây phút cuối cùng, có khi cả tuần không ai tham gia nhưng phút cuối cùng lại có cả chục người nhào vào vì thấy rẻ hơn thị trường, vì bỗng nhiên thấy thích, vì phát sinh nhu cầu mới... cả tỉ cái vì mà lúc đó người ta mới lao theo ;).

Theo mình lần sau bác nên cho giá khởi điểm thật thấp để kích thích sự tò mò và có nhiều người tham gia cho sôi động :D. Chúc mọi người cuối tuần dzui dzẻ.

Last edited:

anhkhoi

Đại Tá
Oh, bác xử lý tình huống vậy lại càng... trật lất! không khác gì kiểu "cơ chế độc quyền" và quan trọng là phá vỡ nguyên tắc mình đưa ra! Ae chỉ góp ý vì thấy bác chưa rành lắm khi đứng ra tổ chức cuộc đấu giá chứ không phải hào hứng hay không... bởi lẽ bác biết mua một vật gì đó cũng tuỳ nhu cầu! Hơn nữa đấu giá thì quan trọng là những giây phút cuối cùng, có khi cả tuần không ai tham gia nhưng phút cuối cùng lại có cả chục người nhào vào vì thấy rẻ hơn thị trường, vì bỗng nhiên thấy thích, vì phát sinh nhu cầu mới... cả tỉ cái vì mà lúc đó người ta mới lao theo ;).

Theo mình lần sau bác nên để giá thật thấp để kích thích sự tò mò, nhờ 2 người bạn tham gia kích giá lên dần như tụi tây vẫn làm để cuộc đấu có nhiều người tham gia và sôi động :D. Chúc mọi người cuối tuần dzui dzẻ.
Thanks đã góp ý, noi chung mình chưa có nhiều kinh nghiệm lắm. mình sẽ chờ đến hết giờ đấu giá.

rượu hoa lê

Thượng Sỹ
con này để giá khởi điểm tầm 100k đảm bảo khối anh tài nhảy vào đấu.và điểm kết kiểu gì cũng tầm hơn 6 triệu. chờ phiên đấu giá sau tham gia cho vui.

Bình luận từ Facebook