Nỗi buồn gác vợt

Giật Ra Ngoài

Đại Tá
Mới xa bàn bóng bàn hơn 1 tuần mà cứ tưởng đã 7 ngày đằng đẳng trôi qua. Hôm nay trở về sau chuyến nghỉ lễ dài ngày, tới ngay CLB “huyền thoại”, định bụng sẽ quyết trận “thư hùng” mừng ngày tái nạm cùng chiến hữu, bất chợt hôm nay có cao thủ mới xuất hiện với tuyệt kỹ giao bóng Pedulum. A e nào biết cách đỡ chiêu này xin chỉ giáo, e chỉ cần đỡ được tuyệt chiêu cuối này, còn giật trái phải thì em không ngại:D:D:D
Em đang google các kiểu nào là How to return pedulum serve v.v nhưng chưa đọc được xoáy nên mặc dù bắt chước Zhang ji ke lắt cổ tay ngay sau cú giao bóng của đối phương nhưng bóng cứ cắm lưới ko thì banh qua quá cao:D:D:D

khiem.hiphop

Trung Sỹ
Theo em thì những quả như này bác dùng phải tiếp xúc bóng sẽ đỡ rủi ro nhất. Bác vảy quả chuối thì cổ tay bác phải khỏe thắng được độ xoáy của bóng miết mặt vợt theo đường thẳng. chúc bác thành công.

dungbat

Trung Uý
Bong nay last bong ngang xuong. Neu bac da do roi ma dung mat phai do thi no vang sang trai tay cua bac. Vay bac dung mat trai tay, ve tu tai qua phai, miet mat bong, vot di tu duoi len tren, khi do bong se vang sang goc ban ben phai cua doi phuong.

dungbat

Trung Uý
Voi cu giao bog nhieu xoay nhu the nay thi chi can de mat vot ben trai, goc nam ngang nhu cat roi de bong vang vao mat vot minh, khi do hoi nanv vot len ka bong se sang ban doi phuong.

thelanqb

Moderator
bác chú ý vào góc vợt khi tiếp xúc với bóng, nếu để góc lớn thì bác chỉ cần kê vợt đúng góc là được.
Còn đối thủ để góc vợt bằng 0, tức là lắc vợt vào đít bóng thì bác chỉ cần nâng nhẹ bóng lên là được, chú ý, nếu đối thủ kê lại thì quả bóng còn rất xoáy nên chú ý lao vào nhanh để trả bóng hoặc công bóng, thường thì trả thôi, công không được đâu

Bình luận từ Facebook