Những vùng xương khớp dễ tổn thương (Nhiều phần)

Apis

Thượng Sỹ
Topic của em là một topic cần thiết, là chủ đề quan trọng. Nhưng anh nghĩ, kể có thêm dẫn nguồn hay cái gì đó tương tự để tăng đảm bảo tính đúng đắn thì Mod sẽ stick nó lên!
Dù không được stick lên thì nó vẫn là topic hay để mọi người tham khảo!
Mình bị giản dây chằn lưng, nghỉ 10 v đi khám uống thuốc mà chưa khỏi, đánh mạnh là đau lại. Nhà mình có ai từng bị, có cách nào mau khỏi hay có thực phẩm chức năng gì giúp dây chằng dẻo dai hơn không.

chajen_HD

Đại Uý
Mình thì bị cái vai kinh niên chác cũng do luyện tập bóng bàn tự phát, giật gấp cẳng tay tầm vợt trước mặt rất khó, đau cứ khựng lại rất khó chịu.

bình-bung

Trung Uý
Thoát vị với gai là ca khá khó đấy bác, cỡ cầu thủ bạc tỉ như Higuain hồi ở Real còn bật bãi khỏi đội do chấn thương dù mất tầm 3-5 tháng gì đấy.

Về thuốc thì nếu điều trị thuốc Nam thì nguyên lý hoạt động của nó là đắp kết hợp xoa bóp, gai dần dần được bào mòn do máu lưu thông mạnh ở vùng đắp mà không ảnh hưởng đến nội tạng của mình như thuốc Tây. Với cả kiêng thịt đỏ, thịt chó, dưa muối, cà muối, hạn chế thức uống có cồn và chất kích thích đi không là trở trời là nó đau đó bác :D

THoát vị thì cái này phải đi viện thật, trong thời gian điều trị thì kết hợp đông tây y còn ok.
Rất cám ơn về nội dung tư vấn của bạn, mình cũng khá hơn nhiều rồi, thanks

Bình luận từ Facebook