Những NHÂN TỐ MỚI Tích cực

Drhongson

Đại Tá
Thời gian gần đây mình hay vào diễn đàn đọc thấy nhiều tin bài rất hay của nhiều anh em member MỚI .
Trải dài theo đất nước , phía tít trên cao mạn Lào cai Yên bái có các anh Yên (Duongapaco), Dũng gai , Bình yb .
Về quanh thủ đô có bạn Linh (Mask 2009),Tùng hà trì , bạn Vănuc(bạn này thì không mới mấy , hì ).
Chị Mai Oldamutat ,Hưng Metri , Viet Guide thì là những nhân vật nhiệt tình bậc nhất trong mọi hoạt động diễn đàn .
Quảng ninh , Hải phòng có bác RUOUBAKICH, FANWANGHAO ... , Khúc ruột Miền Trung có
Tăng Hải Tân Quảng bình , Hùng radical ...luôn kết nối anh em .

Bác HÙNG IRAQ luôn là chiến binh già dũng mãnh ,anh PHÊ ,Thầy Thụy , Thầy Chơn ,An còi ít viết bài nhưng uy tín thì đầy mình ,
Cải Tạo Bóng Bàn Đà nẵng thì luôn xắn tay áo gỡ nút thắt khi cần anh nhất ...

Gần đây có DrMinh QUẢNG NAM (Dr mạtchetjoola ) với nhiều mục thật đặc sắc nổi bật đuoc nhiều fan cuồng ngưỡng mộ ngất ngây .

Mé trong 1 tí có anh Dr Minh Đức đam mê bóng banh thơ phú ảnh ọt đa năng đa tài nhứt hạng ,
(phải chi anh Đức mà chịu đứng ra phát động phong trào , phát triển member vùng Phú yên , Ninh Thuận
thì còn hay hơn nữa , hì ).
Anh Tùng Phanthiết ,Thảo LAGI từ Bình thuận xa tít mà tuần nào cũng khăn gói về Sài gòn dẫn quân đánh giải Pre cho thỏa nỗi đam mê ...
Các MOD của box Hiệp Bắc ninh ,Dũng Linh ,Hùng bongban Huế , Thế Lân Quảng bình , AvX , Lion và các bạn của
box bóng bàn quốc tế , clip video ... cũng nổi bật và còn rất nhiều anh em nữa , kể hổng xiết .
Sài gòn có những ai nhỉ ? nhiều quá , nghĩ hổng ra , hì . Hồ Thiện Vinh chủ xới Trần Quốc Toản và xới Bế Văn Đàn là 1
case đặc biệt mẫn cán , ngày ngày cần cù post lên hình ảnh tin tức hoạt động của club mình .
À , gần đây sự xuất hiện đầy tích cực của Hải Saridao là 1 điểm nổi bật , bạn này trẻ , khả năng nhiều , am hiểu chuyện ,
chắc chắn là 1 nhân tố trẻ trong quy hoạch Cốt cán của diễn đàn , có bạn này mình thấy diễn đàn chạy ok lắm .

Gần đây các hãng Sport cũng có nhiều hoạt động gắn kết với phong trào , như Hiệp Xiom tiên phong góp bàn
đánh giải Open Đà nẵng , góp tiền quỹ Đoàn Châu , quỹ từ thiện , tài trợ các đội bóng , các giải đấu ...Phát Lucky ,
Tài Sport , DHS , VITAS , ... cũng luôn kề vai sát cánh và ngày càng gắn kết sâu hơn với anh em diễn đàn .

Tất cả các anh chị ấy người thì lo tổ chức làm giải đấu gầy dựng phong trào địa phương , người lo tuyên truyền quảng bá tin tức .
có nhiều người mình từng thân thiết , có bạn chỉ mến nhau qua diễn đàn , ai cũng gây cho mình sự cảm phục quý mến .
Rất mong các bạn tiếp tục giữ ngọn lửa tiên phong xung kích. . TRÂN TRỌNG LẮM .

Last edited by a moderator:

tuyetvu79

Đại Tá
Những NHÂN TỐ Tích cực

2 người đầu tiên bác viết bài theo em nghĩ phải là:
NTBB : vì bác là người post nhiều tài liệu, giáo trình hay bổ ích cho AE học tập. Vào diễn đàn: Kiến thức bóng bàn là thấy ngay
Bia
Drhongson : bác là người đưa những tin HOT , kịp thời nhất, nhanh nhất cho AE theo dõi
Drhongson
Thích đủ thứ
Thanks
21.216
Thanked 10.165 Times in 2.514 Post

BiaBiaBia

Drhongson

Đại Tá
Những NHÂN TỐ Tích cực

2 người đầu tiên bác viết bài theo em nghĩ phải là:
NTBB : vì bác là người post nhiều tài liệu, giáo trình hay bổ ích cho AE học tập. Vào diễn đàn: Kiến thức bóng bàn là thấy ngay
Bia

BiaBiaBia
Em lạc đề rồi em ơi , tụi anh là nhân tố cũ mèm mốc cỗi lâu rồi , <<MỚI >> KIA MÀ .

saridao

Super Moderators
Em lạc đề rồi em ơi , tụi anh là nhân tố cũ mèm mốc cỗi lâu rồi , <<MỚI >> KIA MÀ .

Nễu xét về độ cũ thì e là quá cũ đó a Sơn. Buông áo e ra nhé ...... Bia Bia
Thời tích cực nhất của e là cách đây vài năm về trước cơ anh :)

Drhongson

Đại Tá
Nễu xét về độ cũ thì e là quá cũ đó a Sơn. Buông áo e ra nhé ...... Bia Bia
Thời tích cực nhất của e là cách đây vài năm về trước cơ anh :)

Người hăng hái cần biểu dương
Mem mới ưu tú có thường đâu em
Có nhiều bài tốt để xem
Mong BQT ngợi khen kịp thời .

Đừng chờ ngọn lửa lụi rồi
Có than có tiếc ỉ ôi ích gì .
NHÂN TỐ MỚI chẳng cần chi
Nhưng BQT tiếc gì lời khen
Sáng ra thiển ý bon chen
Cũng mong các bác đừng chèn ép em
Đôi dòng quẳng xuống ao sen
...

Drhongson

Đại Tá
Ao kia sen đã lụi rồi
Hòn đá ném mãi cũng trôi xuống sình .
MOD MIN các bậc cao minh
Chắc đang mải bận binh tình Vĩ mô
Lời hứa Hão cất vô kho ... ?

Drhongson

Đại Tá
Trong chương trình giải Siêu Chym cú-Mừng sinh nhật diễn đàn lần 6,BQT có đưa chương trình đề cử để vinh danh các thành viên tích cực và các thành viên có nhiều bài viết hay đóng góp cho Diễn đàn.Nhưng o có thành viên nào vào đề cử cả nên việc đó đành gác lại.
Đề nghị các thành viên có thể tiếp tục giới thiệu các thành viên tích cực,các nhân tố mới,các cây bút có nhiều bài viết hay,bổ ích đóng góp tích cực cho diễn đàn trong thời gian qua cũng như thời gian tới làm cơ sở cho BQT tiến hành lựa chọn và vinh danh vào cuối năm nay.Các ý kiến đề cử có thể post tại topic này.
Chân thành cám ơn các ý kiến đóng góp của ACE
THÂN

Drhongson

Đại Tá
Đúng như lời tiền bối TQH từng nói << lớp người đi trước nghỉ thì liền có người sau tiếp bước ...>>.
Gần 1 năm nay mình thấy có rất nhiều NHÂN TỐ MỚI nổi bật , giúp cho không khí diễn đàn luôn sôi động .

_Nhìn lướt qua thôi cũng thấy rõ anh chị em LÀO CAI cùa Anh Dũng Gai và anh Yên Apaco là sôi nổi nhất ,
đặc biệt là có nam có nữ , bóng banh đều , chém gió mạnh , mà còn nhiều thơ phú hay nhất .

_Bắc Ninh từ khi có MOD Hiệp thì mọi sinh hoạt bài bản hẳn , làm đuoc giải Pre và nhiều giải khác rất ý nghĩa ,
các clb , đội nhóm đã quy tụ lại và hoạt động tưng bừng , các xới mới mở rất khang trang hoành tráng ,
những clb 2 CUA , XÓM ĐỒNG , XÓM ĐÔNG ... đã dần tạo nên thế lực mạnh so với các giang hồ xóm khác .
Không biết các bác Bắc Ninh có tận dụng đuoc tí lợi thế gì từ Trung tâm Từ Sơn không nhỉ .

_Hà Nam có lợi điểm lớn là gần các trung tâm mạnh , những người đứng đầu cầm chịch lại là
những đấu thủ đam mê nhất hạng như Bác LÊ VĂN QUYẾT , Malong_Dũng , Hậu công thương, Nhuong Hai Hau ...
và rất nhiều bác khác , lại có nhiều con em quê hương HÀ NAM đang sống ở HÀ NỘI , SÀI GÒN
ngày đêm đau đáu hướng về quê nhà , hưởng ứng nhiệt tình .
Các Box ở đây cũng tràn ngập tính văn hóa khi thơ phú rất hay.

_Hải Phòng thì từ khi CLB WangHao ra đời thì phong trào lên hẳn theo hướng nhà nước và nhân dân cùng làm các giải đấu
sôi nổi , anh em hào hứng hơn xưa nhiều , nhiều clb mới mở ra đón luồng gió mới .

_QUẢNG NINH , HẢI DƯƠNG cũng như có luồng gió mới khi các clb giao lưu mạnh , lại mạnh dạn làm đuoc giải Pre 2013 sôi nổi rộn ràng .

_Yên Bái là case đặc biệt nhất , khi chỉ có mỗi 1 mình bác Bình yb , 1 lão chiến binh ngày cầm vợt ,
đêm cặm cụi nhấn phím đẩy đưa phong trào mong sao lan rộng .

_Ở các nơi khác xuất hiện những nhân vật đa tài xuất chúng , như DrMatchezoola Quảng Nam giỏi văn thơ nhạc họa,
Anh NgPhe Đà Nẵng đầy tâm huyết , Hỏa Châu , Bác Hùng Ca , An còi , Thắng KTT mày mò sản xuất phát triển dòng vợt VN.
Rồi bóng và bàn hiệu Leoviz VN ... Ở SAIGON có thi sỹ Sơn Red Arc , Hà nội có Mr Thịnh , Mr Thắng ,
Lào cao có cac vị Phong , Khôi , Dũng , Yên... ngày đêm hào hứng tuôn tràn thơ phú pingpong, rồi bạn Hiến Saigon Fc với nhiều tâm huyết mới ...

_Rồi xuất hiện mô hình Lôi Đài của MIGATI _ STIGA cực kỳ mới mẻ hấp dẫn dân chơi mỗi tuần ở VĂN THÁNH ...

Đấy là một vài trong những cái VUI , nhưng cái MẤT thì cũng không ít , MẤT nhiều nhất là CON NGƯỜI ,
Khi các bậc tiền bối , các MIN MOD cũ giàu năng lực ,các thành viên danh dự ... vị nào đã ra đi là KIÊN QUYẾT KHÔNG QUAY LẠI .
Mà con số này là RẤT ĐÔNG , có lẽ là CON SỐ ÁP ĐẢO _TIẾC LẮM THAY .

hiepasc

MOD Bắc Ninh
_Bắc Ninh từ khi có MOD Hiệp thì mọi sinh hoạt bài bản hẳn , làm đuoc giải Pre và nhiều giải khác rất ý nghĩa ,
các clb , đội nhóm đã quy tụ lại và hoạt động tưng bừng , các xới mới mở rất khang trang hoành tráng ,
những clb 2 CUA , XÓM ĐỒNG , XÓM ĐÔNG ... đã dần tạo nên thế lực mạnh so với các giang hồ xóm khác .
Không biết các bác Bắc Ninh có tận dụng đuoc tí lợi thế gì từ Trung tâm Từ Sơn không nhỉ ..

Báo cáo Bác ! Bên em vừa mới khai trương TT bóng bàn ! có sự hỗ trợ tốt từ XOM việt nam và AE đại học TDTT Từ Sơn ! em cũng hi vọng phong trào khá lên ! xuất ra ngoài thêm nhiều anh tài đủ sức ra ngoài tham gia thi đấu !

NTBB

Super Moderators
Đúng như lời tiền bối TQH từng nói << lớp người đi trước nghỉ thì liền có người sau tiếp bước ...>>.
.......
nhưng cái MẤT thì cũng không ít , MẤT nhiều nhất là CON NGƯỜI ,
Khi các bậc tiền bối , các MIN MOD cũ giàu năng lực ,các thành viên danh dự ... vị nào đã ra đi là KIÊN QUYẾT KHÔNG QUAY LẠI .
Mà con số này là RẤT ĐÔNG , có lẽ là CON SỐ ÁP ĐẢO _TIẾC LẮM THAY .

Lớp già, yếu rồi nên nghỉ là chuyện bình thường - giống như CBCNV đến tuổi thì nghỉ hưu thôi, hihi ! Và rất may là số trẻ "tiếp bước" theo như bác drhongson nói là khá đông nên "tình tình dân số" diễn đàn là sẽ được "trẻ hóa".

Chỉ buồn là số "cũ" còn năng lực (chưa đến "tuổi hưu" ) mà cũng ..."ra đi" ... Nhưng không thấy bác drhongson chỉ ra nguyên nhân tại sao. Phải tìm được nguyên nhân thì mới hy vọng điều chỉnh và "lật ngược tình thế". Biết đâu "sân chơi" của chúng ta có điều gì đó không còn "hút" đươc các "bậc tiền bối ít tuổi" này ở lại chơi với mọi người? Còn nếu chỉ vì niềm đam mê với BB đã nguội lạnh thì chịu thôi...!!! Chơi mà miễn cưỡng thì chả còn gì vui !!!

oldamultat

Trung Sỹ
Lớp già, yếu rồi nên nghỉ là chuyện bình thường - giống như CBCNV đến tuổi thì nghỉ hưu thôi, hihi ! Và rất may là số trẻ "tiếp bước" theo như bác drhongson nói là khá đông nên "tình tình dân số" diễn đàn là sẽ được "trẻ hóa".

Chỉ buồn là số "cũ" còn năng lực (chưa đến "tuổi hưu" ) mà cũng ..."ra đi" ... Nhưng không thấy bác drhongson chỉ ra nguyên nhân tại sao. Phải tìm được nguyên nhân thì mới hy vọng điều chỉnh và "lật ngược tình thế". Biết đâu "sân chơi" của chúng ta có điều gì đó không còn "hút" đươc các "bậc tiền bối ít tuổi" này ở lại chơi với mọi người? Còn nếu chỉ vì niềm đam mê với BB đã nguội lạnh thì chịu thôi...!!! Chơi mà miễn cưỡng thì chả còn gì vui !!!

Em nghĩ là không phải vì niềm đam mê với BB đã nguội lạnh đâu ạ... Càng đam mê bb, càng từng đam mê diễn đàn mới là những người giờ đây chỉ đọc, xem diễn đàn hoạt động ra sao... còn chơi thế nào nữa thì tùy bác ạ.

cuongphong_nitaku

Trưởng bản
Ép dầu ép mỡ ai nỡ ép chơi !Niềm đam mê bóng bàn và Diễn đàn cũng chỉ là 1 phần của cuộc sống mỗi người thôi bác ạ,vì vậy khi cuộc sống còn nhiều việc phải lo toan quan trọng hơn thì niềm đam mê sẽ phải tạm gác lại hoặc giảm bớt.Khi có điều kiện trở lại thì niềm đam mê sẽ lại bùng cháy thôi,âu đó cũng là quy luật của cuộc sống : lớp trước tạm dừng lại có lớp sau tiếp bước.Chính vì vậy dù trải qua bao thăng trầm Diễn đàn vẫn tồn tại và phát triển.Đơn giản là vậy thôi bác à
Rất cám ơn các nhân tố mới đã tiếp bước ,đã và sẽ làm cho phong trào BB cũng như Diễn đàn tiếp tục phát triển với những luồng Sinh khí mới

Drhongson

Đại Tá
Mình thì cứ nghĩ , nếu tình thân đủ mạnh , các mối dây kết nối thâm tình , các động thái chủ động và đủ tích cực của BQT ,
các loại hình hoạt động nhiều hấp dẫn hơn nữa ... thì sẽ càng vừa thêm đuoc nhiều người mới và vẫn níu chân đuoc người cũ .
Mới tránh đuoc thói thường cứ vài bữa lại hao bao người tích cực . TIẾC .

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Qua thực tế có rất nhiều anh em tâm huyết, có khả năng cống hiến nhiều bài viết hay nhưng có 1 số lý do là : Không có điều kiện nhiều ngồi máy viết bài, nhiều anh em không quen viết nên ngại viết, chỉ đọc và cổ vũ. Nhiều anh em không lập được nick vì gặp chút khó khăn khi điền thông tin,... Toàn thấy mail, call, SMS ! Vì để có nhiều bài chất lượng cần chuyên môn về sử dụng máy tính, sử dụng diễn đàn như : úp ảnh, up video, trích dẫn, ... nhiều nhiều lý do lắm.

Em là em nghĩ đến đâu làm đến đó, tâm mình sáng là vui rồi !

Chắc ít người còn nhớ nhưng đây chính xác là khuôn mặt khả ái của Lân (nick silly 94 trên dđ) một thành viên rất tích cực với nhiều video clip bổ ích về kỹ thuật bóng bàn
Gặp nhà hùng biện 9X điển trai gặt thành tích “khủng”(bài viết mới đăng tải trên báo điện tử dantri.com)

(Dân trí) - 19 tuổi, Ngô Di Lân (trường ĐH College Maastricht, Hà Lan) đang là một “thợ săn” thành tích bao gồm hàng loạt giải thưởng lớn nhỏ, trong đó rất nhiều ngôi “vương” trong các cuộc thi hùng biện đã thuộc về chàng trai có tài ăn nói này.

Thông tin nhân vật

Họ và tên: Ngô Di Lân

Ngày sinh: 7/7/1994

Đang học tại University College Maastricht (Hà Lan)

Thành tích đạt được:

- Học bổng toàn phần Đại học University College Maastricht 2012-2015
- Thí sinh giỏi ngoại giao nhất Hanoi Model United Nations 2013
- Thí sinh xuất sắc nhất Model East Asia Summit 2013
- Thí sinh xuất sắc nhất Vietnam Youth Icon 2013
- Giải 2 cuộc thi hùng biện Novice Leiden Open 2013
- Giải 3 cuộc thi IChallenged 2013 - Hà Nội
- Học sinh giỏi nhất và truyền cảm hứng nhất 2012 tại Kungsholmens Gymnasium Thuỵ Điển
- Thí sinh xuất sắc nhất tại cuộc thi Stockholm Model United Nations 2012
- 1 giải nhất, 2 huy chương đồng, 2 huy chương bạc giải bóng bàn tại Thuỵ Điển (2010-2012)
- Giải VĐV bóng bàn của năm 2011 tại Hammarby IF club-Stockholm - Thuỵ Điển

Chàng trai có tài hùng biện

Từ khi bắt đầu học cấp 3, Lân đã rất thích thuyết trình và hùng biện trước đám đông. Lần đầu tiên phải thuyết trình ở lớp, khi ngồi chờ đến lượt mình bạn cũng từng run tới mức “lạnh sống lưng” nhưng rồi khi đứng trước mọi người, cái cảm giác run run lo lắng kia hoàn toàn biến mất, Lân bị cuốn hút hoàn toàn vào bài hùng biện. Những lần sau, mọi chuyện trở nên đơn giản hơn rất nhiều.

Tốt nghiệp phổ thông, Lân chọn Hà Lan để tiếp tục theo đuổi sự nghiệp học tập, một phần vì lý do tài chính, một phần là vì thành phố Maastricht nơi bạn sinh sống gần như là ở trung tâm của Tây Âu nên đi lại sang các nước xung quanh rất thuận tiện, do vậy việc đi du lịch hay tham gia các cuộc thi tranh luận, hùng biện, hội thảo đều khá dễ dàng.

Lân tham dự nhiều cuộc thi hùng biện và luôn “ẵm” về cho mình những giải thưởng khủng: Thí sinh giỏi ngoại giao nhất “Hanoi Model United Nations 2013”, thí sinh xuất sắc nhất “Model East Asia Summit 2013”, giải Nhì cuộc thi hùng biện “Novice Leiden Open 2013”…

Ngô Di Lân tại Model East Asia Summit 2013

Để chạm tới những thành công ấy, ngoài năng khiếu “giỏi ăn nói” bẩm sinh, chàng sinh viên này phải tự học, thường xuyên nghe các bài diễn văn nổi tiếng, đọc thêm các cuốn sách dạy về hùng biện nhằm tích lũy kinh nghiệm, kiến thức.

Theo Lân, để nói giỏi thì chỉ cần nắm chắc nội dung bài nói của mình và có khả năng tư duy lôgic tốt nhưng để hùng biện giỏi thì còn cần phải chạm được vào trái tim của khán giả. Khi gắn kết được một cách tự nhiên giữa người nói và người nghe thì người nói đôi khi còn trở thành người mang cảm xúc và truyền động lực cho người tiếp nhận.

Lân cho rằng điểm khác biệt mấu chốt giữa việc nói trước đám đông và hùng biện trong một cuộc thi là đám đông không phải lúc nào cũng chăm chú lắng nghe, họ cũng không chấm điểm người nói còn BGK của cuộc thi thì khác.

Họ sẽ soi xét từng câu nói của thí sinh, có thể còn ghi chép lại lời nói để bắt lỗi rồi dựa vào đó đưa ra đánh giá cuối cùng. Bởi vậy, để thành công khi nói trước BGK thì người nói phải lập luận chặt chẽ ở mức tối đa nhất trong khi yếu tố tiên quyết khi nói trước đám đông lại là phải “đánh thẳng” vào cảm xúc của người nghe.

Mỗi du học sinh Việt Nam nên là một nhà ngoại giao văn hoá

Hoạt động ngoại khoá luôn là một trong những ưu tiên hàng đầu của bạn nhưng Lân nhận thức rõ nếu tham gia đồng loạt các CLB một cách dàn trải thì chưa chắc hiệu quả đã cao nên bạn chỉ tập trung vào 2 CLB là Cầu lông và Tranh luận. Môi trường CLB cũng giúp Lân rất nhiều trong việc mở rộng các mối quan hệ và rèn luyện thêm nhiều kỹ năng khác.

Cũng từ việc học tập và sinh hoạt trong môi trường sinh viên quốc tế, Lân luôn đau đáu suy nghĩ xem làm cách nào tốt nhất để quảng bá hình ảnh của Việt Nam. Cuối cùng, Lân thấy rằng mỗi du học sinh Việt Nam ở nước ngoài nên là một nhà ngoại giao văn hoá cho đất nước mình.

Song để bạn bè quốc tế tin tưởng thì mỗi người Việt trước hết phải cố gắng hết sức để xây dựng một hình tượng đẹp về người Việt Nam nói chung và học sinh, sinh viên Việt Nam nói riêng trong mắt họ.

Lân chia sẻ: “Mình luôn nỗ lực hết sức trong mọi việc, đạt thành tích tốt và sau đó nói với bạn bè quốc tế rằng: ''Ở Việt Nam còn nhiều người tài giỏi hơn mình rất nhiều''. Từ đó, các bạn ấy sẽ hình dung được nhân tài của Việt Nam giỏi như thế nào.

Khi có cơ hội, mình cũng tranh thủ quảng bá hình ảnh của Việt Nam, và quan trọng nhất là ''chữa'' những nhận thức sai lầm của bạn bè quốc tế về Việt Nam để họ được một cái nhìn cân bằng và đúng đắn về con người và đất nước ta”.

Lân còn có sở thích đi du lịch, không chỉ để giải tỏa căng thẳng, khiến cuộc sống thú vị hơn mà mỗi chuyến đi ấy còn là một lần bạn được đối mặt và trải nghiệm với nhiều điều mới lạ. Cho đến nay, bạn đã đặt chân đến khoảng 20 quốc gia, chủ yếu là các nước châu Âu. Sắp tới, hành trình này sẽ còn được “nối dài” và điểm đến mà Lân mong muốn là các nước châu Á và Bắc Phi.

Một năm Lân chỉ về Việt Nam một lần duy nhất vào dịp hè. Trong 1 hoặc 2 tháng đó, bên cạnh việc nghỉ ngơi dưỡng sức, dành thời gian cho bạn bè người thân thì bạn còn tích cực tham gia các hoạt động ngoại khoá để trau dồi kĩ năng và xây dựng các mối quan hệ xã hội cho mình.

Mục tiêu của Lân sau khi ra trường là sẽ kiếm được học bổng thạc sĩ hoặc tiến sĩ chuyên về lĩnh vực an ninh quốc tế ở một trường ĐH danh tiếng ở Mỹ như Yale hay Tufts University.

Với suy nghĩ “dù đi đâu và học gì đi nữa mình đều rất mong cuối cùng có thể trở về và phát triển nước nhà”, Lân hi vọng sau khi hoàn thành sự nghiệp học hành bạn về nước và có cơ hội được làm việc tại Bộ Ngoại giao Việt Nam.
Nguồn dantri.com
http://dantri.com.vn/nhip-song-tre/gap-nha-hung-bien-9x-dien-trai-gat-thanh-tich-khung-789916.htm

Một tài năng trẻ cần đưa vào quy hoạch làm phong trào BB và BQT D Đ

aunhh

Đại Tá
Một tài năng trẻ cần đưa vào quy hoạch làm phong trào BB và BQT D Đ
Mình biết anh chàng này. Hình như anh chàng này có up 1 số kỹ thuật bóng bàn trên Youtube đấy. Để em tìm xem
Àh đây rồi. Mình thấy lạ lạ, chắc là người Việt Nam đây. Mặc áo có cờ tổ quốc Việt Nam.
http://www.youtube.com/user/Lovett9x?feature=watch
http://www.youtube.com/watch?v=qYgByb9NNi8
Nhìn em này rất khôi ngô tuấn tú, chắc sau này sẽ thành tài.
:zingme1:

NTBB

Super Moderators
Mình biết anh chàng này. Hình như anh chàng này có up 1 số kỹ thuật bóng bàn trên Youtube đấy. Để em tìm xem
Àh đây rồi. Mình thấy lạ lạ, chắc là người Việt Nam đây. Mặc áo có cờ tổ quốc Việt Nam.
http://www.youtube.com/user/Lovett9x?feature=watch
http://www.youtube.com/watch?v=qYgByb9NNi8
Nhìn em này rất khôi ngô tuấn tú, chắc sau này sẽ thành tài.
:zingme1:

Đâu cần chờ đến "sau này" ! Với bảng thành tích như báo Dân Trí nêu ra thì bạn Ngô Di Lân đã thực sự là một người có nhiều tài.
Mình kết nhất ý nghĩ của Lân “Dù đi đâu và học gì đi nữa mình đều rất mong cuối cùng có thể trở về và phát triển nước nhà”. Và mình hy vọng những "cựu thành viên ít tuổi" của diễn đàn bongban.org cũng có suy nghĩ tương tự về ngôi nhà chung của chúng ta !

Drhongson

Đại Tá
Thời gian qua , mình thấy diễn đàn có nhiều anh em << MỚI >> ( Thật sự đến nay thì cũng đã cũ mèm rùi , hic ) , vừa có năng lực cao vừa thật tích cực viết bài chia sẻ , phản ánh phong trào sôi nổi khắp nơi .
Mình thấy nên chăng các bác BQT , các bác admin , mod xem xét có hình thức ghi nhận , biểu dương kịp thời thì hay quá ạ .
Có khi diễn đàn ta đề cử 1 danh sách trao tặng KỶ NIỆM CHƯƠNG các THÀNH VIÊN TÍCH CỰC TIÊU BIỂU có nhiều đóng góp bổ ích mà bấy lâu diễn đàn chưa biểu dương qua các đợt trước ...
(hoặc THÀNH VIÊN VÀNG , KIM CƯƠNG ...) , hổng biết có nên không các bác ?

Last edited:

Bình luận từ Facebook