Nhờ tư vấn vợt bóng bàn, nơi mua tại HN

phungducthang

Đại Tá
Việc đâu tiền a tậu một em Sar 2.300 k và 02 mặt kg 7 đến 800 k sau đó đánh thời gian lên tay rôi mua 2 mặt khác vẫn giữ cot dó đánh trọn đời nhé . Có thể sài mặt xiom hoạc đonic hoạc jtiga kg 800k 02 mặt .Néu dủ Đk mua luôn 02 mặt ten hoạc 02 mặt bướm thì combo vô đối luôn
----------
Sao mà ghét Sardius với Tenergy thế, đi đâu cũng Sar cũng Ten... Sar thực ra cũng oanh liệt một thời, nên lưu nó vào 1 trong những cốt vợt kinh điển (như xe Cub 81 của Honda thôi).

MaiXuanViet

Moderator
Blif soft đánh FH bạn ah , đánh trái thì ok hơn vì đa số bên BH của chúng ta đánh lực yếu hơn, động tác ngắn hơn và góc vợt úp hơn bên phải , nên blif soft hợp BH hơn , nhất là những quả vẩy cổ tay trên bàn thì thôi rồi xoáy dã man.

Đúng là Blitz soft hợp BH hơn, nhưng riêng với chủ topic này mình nghĩ hợp cả 2 mặt trái phải.^^

xxmanxx

Binh Nhất
Blif soft đánh FH bạn ah , đánh trái thì ok hơn vì đa số bên BH của chúng ta đánh lực yếu hơn, động tác ngắn hơn và góc vợt úp hơn bên phải , nên blif soft hợp BH hơn , nhất là những quả vẩy cổ tay trên bàn thì thôi rồi xoáy dã man.
cốt thì mình sẽ chọn Leoviz Extreme
mặt BH thì Blitz soft, vì mình sở trường vẩy cổ tay trên bàn, kê thủ
mặt FH thì đang băn khoăn: Yasaka MarkV HPS, Macro Era 425

Sromaxlv

Binh Nhất
Sardius và Gergely theo mình đều thua Ruby về tính năng, chỉ có giá là hơn thôi. Tầm 3tr thì quất 1 con Ruby hoặc Leoviz Extrem, thích mặt mềm thì làm 2 mặt Blitz Soft lót vàng là quá chuẩn. Cộng lại vừa tầm 3tr.

Bác nói thế nào vậy ruby thì làm sao mà sánh bằng Sardius và Gergely được

MaiXuanViet

Moderator
Bác nói thế nào vậy ruby thì làm sao mà sánh bằng Sardius và Gergely được

Vấn đề này thì mỗi người một cảm nhận, và cá nhân em thấy thế. Nếu phân tích ra thì em thấy Sar nặng, mặt vợt quá to, gỗ bề mặt ko già bằng Ruby, công nghệ carbon lớp cổ điển độ điểu khiển ko bằng carbon sắp xếp modular. Còn cảm nhận của bác thì em ko thể so sánh được vì biết đâu bác thích cái thần tốc của Sar, hay vợt nặng bác giật lại có lực hơn chẳng hạn. Mỗi người một cảm nhận thôi. Em đã nói rất rõ là "THEO MÌNH" mà bác. ^^

tosiosHD

Đại Tá
Đừng dại mà chơi blif soft bên FH , sẽ ko kiểm soát được độ vọt của nó đâu, nó là loại mặt mền nhún bắn và cắn xoáy mạnh sẽ rất khó điều khiển chặn, chặn quả giật xoáy chỉ có bung luôn và cắt FH khi gặp giao bóng xoáy ngang nếu trình ko cao thì bung ra ngoài là cái chắc đấy, mình đã chơi blif soft với rubi và darker rồi mình biết , và vài người nữa cũng nhận xét như thế, mặt này hợp rơ giật moi xoáy hơn vì nó rất xoáy và dị bóng.

+++ Bạn nói nghe có vẻ ko đúng rồi. Blitz soft bám xoáy, kiểm soát tốt, mềm, dễ chơi...nên đánh BH, FH đều ok hết! Riêng chủ topic, mình khuyên chân thành bạn nên chuyển sang dòng cốt của Andro, tốc độ và kiểm soát cực tốt, giá thì cực kỳ hợp lý, chỉ khoảng 1.5-1.7tr thôi. Sau đó còn khoảng 1.5tr tha hồ mà chọn mút vợt!!!

xxmanxx

Binh Nhất
sau một hồi tham khảo, được a Dũng cửu trên 92 NTH tư vấn, combo của mình là Xiom Stradivarius, FH Xiom Euro II, BH Ten 64 FX
mới đánh thử 1 buổi, thấy khá dễ chơi. nhìn chung mới chuyển từ 729 lên thì cũng phải làm quen thêm.

Ttfan2012

Đại Tá
sau một hồi tham khảo, được a Dũng cửu trên 92 NTH tư vấn, combo của mình là Xiom Stradivarius, FH Xiom Euro II, BH Ten 64 FX
mới đánh thử 1 buổi, thấy khá dễ chơi. nhìn chung mới chuyển từ 729 lên thì cũng phải làm quen thêm.

Combo này khá hay đó bạn à. Cây Stradivarius này là aramid cacbon nên có độ kiểm soát tốt (phù hợp với người chuyên tâm luyện kỹ thuật cơ bản, bên BH là Ten 64 FX thì miễn bàn (quá tốt rồi). Nhưng bên FH nếu sau này có điều kiện bạn nên chọn lấy mặt có độ cứng cao hơn mặt Sigma Euro II và càng xoáy càng tốt (ví dụ Ten 05, DHS Tin Arc III, Leoviz X6 cứng,...) thì sẽ tối ưu hơn. Chúc mừng vì đã lựa chọn được combo mới nhé! :zingme1:

tuananh84

Thượng Sỹ
Hi chúc mừng chủ thớt đã mua được vợt, hôm nào giao lưu tý nhỉ . hi nghe đồn là xiom hợp với giá tiền , cũng chưa chơi xiom bao giờ hôm nào mượn bác chủ đánh thử vài phát nhỉ.

xxmanxx

Binh Nhất
trong tầm tiền hơn 3tr, mình quyết định combo như vậy. vì trình còn kém, nên đánh cơ bản trước và thấy mặt FH euro II khá hợp, nếu cứng hơn thì mình sẽ khó kiểm soát, giật bóng dễ ra ngoài bạn (vì mình mới chuyển từ vợt 729 sang). sau này có lẽ sẽ lên mặt Ten 05 cho bên FH :)

Ttfan2012

Đại Tá
trong tầm tiền hơn 3tr, mình quyết định combo như vậy. vì trình còn kém, nên đánh cơ bản trước và thấy mặt FH euro II khá hợp, nếu cứng hơn thì mình sẽ khó kiểm soát, giật bóng dễ ra ngoài bạn (vì mình mới chuyển từ vợt 729 sang). sau này có lẽ sẽ lên mặt Ten 05 cho bên FH :)

Mặt cứng vào vợt aramid cacbon nó chỉ tăng độ lưu bóng trên vợt khi giật bạn nhé chứ không hề nảy đâu (nó khác hàng mấy dòng tamca và ZLC). Tuy nhiên, cái đó cứ trải nghiệm dần dần bạn à. Hiện tại việc cần làm là đi tập và tập ... hi hi hi.

Lần đầu vào 4rum, ko biết post vào đâu, các ae bỏ qua nhé.
Mình biết chơi bóng bàn cũng đc khá lâu, nhưng gần đây phong trào ở cơ quan lên cao, chiều nào cũng chơi nên mới để ý đến chuyện đầu tư 1 cái vợt riêng, cho bằng anh bằng em, chứ trước đây chỉ biết mỗi vợt 729 :D. Cụ thể như sau, nhờ các ae tư vấn:
- Tầm tiền: ko quá 3 triệu
- Lối đánh, công thủ 50-50, mình đánh theo bản năng chứ ko có học qua cơ bản :), thuận tay trái.
- Chọn cốt vợt, mặt vợt ntn, để dễ nâng cấp khi trình độ lên: thay mặt vợt..., đại loại thế, mình cũng k biết j về khoản này, ae tư vấn thêm.
- Địa chỉ tin cậy ngon bổ rẻ ở HN
Nhân tiện, muốn tìm 1 CLB để sinh hoạt để tập đánh cho cơ bản và nâng cao trình độ, mình ở khu vực Kim Liên, sđt 0919.25.8090 - Rất mong được giao lưu, kết bạn và học hỏi những người cùng đam mê.

Bạn đã mua được vợt chưa, nếu chưa bạn có thể đến công ty mình ở 198, Lê Trọng Tấn, Thanh Xuân nhé. Có rất nhiều mẫu vợt bạn có thể lựa chọn. Bạn có thể tham khảo qua website này nhé: http://thethaothientruong.com/vot-bong-ban-b28500.html

xxmanxx

Binh Nhất
Mặt cứng vào vợt aramid cacbon nó chỉ tăng độ lưu bóng trên vợt khi giật bạn nhé chứ không hề nảy đâu (nó khác hàng mấy dòng tamca và ZLC). Tuy nhiên, cái đó cứ trải nghiệm dần dần bạn à. Hiện tại việc cần làm là đi tập và tập ... hi hi hi.

cảm ơn bạn, hiện tại rất hài lòng với combo đã mua.

Bình luận từ Facebook