nhờ tư vấn măt vợt cho côt ALC

mu38

Trung Sỹ
e định mua côt ZJ ALC mà k biêt nên dùng mặt nào cho hơp. Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp. E đánh BH chủ yêu là gò, chăn. FH mới công. Thank

Ttfan2012

Đại Tá
Bạn có thể tham khảo combo sau:
+ Nếu là người đánh mặt Tàu: FH: H3 Neo & BH: Ten 05FX, Ten 64 hoặc Rakza 7 soft, Acuda S2;
+ Nếu là người không đánh mặt Tàu: FH: Ten 05, Rakza 7, Ten 80 & BH: tương tự trên.
Chúc bạn tìm được combo hợp với mình! :)

mu38

Trung Sỹ
Bạn có thể tham khảo combo sau:
+ Nếu là người đánh mặt Tàu: FH: H3 Neo & BH: Ten 05FX, Ten 64 hoặc Rakza 7 soft, Acuda S2;
+ Nếu là người không đánh mặt Tàu: FH: Ten 05, Rakza 7, Ten 80 & BH: tương tự trên.
Chúc bạn tìm được combo hợp với mình! :)
Cam ơn ban! ALC găn mặt tau có hơp k nhỉ

BAC SUP

Đại Tá
e định mua côt ZJ ALC mà k biêt nên dùng mặt nào cho hơp. Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp. E đánh BH chủ yêu là gò, chăn. FH mới công. Thank
mình đang đanh zjk alc mặt rẻ tiền fh mình đánh s2 và tg3 neo đều rất hợp.giật , bạt ok. mặt tàu service rất xoáy.
bh mình đanh anti power.bạn tham khảo nhé.

Last edited:

Duc_NM

Đại Tá
Nếu thực sự BH chỉ cần gò và chặn, mà nếu muốn chặn tụt lực chứ không phải chặn công kích thì dùng BH là H3 luôn đi bác ạ, trả bóng cực ngắn, gò bóng thì xoáy thôi rồi, chặn bóng thì cực tụt :))

mu38

Trung Sỹ
A
mình đang đanh zjk alc mặt rẻ tiền fh mình đánh s2 và tg3 đều rất hợp.giật , bạt ok. mặt tàu service rất xoáy.
bh mình đanh anti power.bạn tham khảo nhé.
. Tg3 là tg3 neo fải k bác

Last edited:

mu38

Trung Sỹ
Nếu thực sự BH chỉ cần gò và chặn, mà nếu muốn chặn tụt lực chứ không phải chặn công kích thì dùng BH là H3 luôn đi bác ạ, trả bóng cực ngắn, gò bóng thì xoáy thôi rồi, chặn bóng thì cực tụt :))
m cũng thích H3 nhưng k biết có hợp với cốt dòng Alc k

Duc_NM

Đại Tá
m cũng thích H3 nhưng k biết có hợp với cốt dòng Alc k
ZJK ALC với H3 đánh FH thì quá hợp rồi, với điều kiện là bác phải đánh theo Tàu đạo không là không kham nổi dễ chán bỏ ngay. Còn ZJK ALC với H3 là BH thì như mình vừa nói ở trên ấy.

mu38

Trung Sỹ
ZJK ALC với H3 đánh FH thì quá hợp rồi, với điều kiện là bác phải đánh theo Tàu đạo không là không kham nổi dễ chán bỏ ngay. Còn ZJK ALC với H3 là BH thì như mình vừa nói ở trên ấy.
Có mấy loại h3 lận. Theo bac thị dung loai nao

Duc_NM

Đại Tá
Nếu mua mới thì tùy theo túi tiền của bác, tiền nào của nấy, H3 NT 1.5tr, H3 Pro 800k, H3 Market 400k.

Còn mình thì hay dùng Second hand, H3 NT 600k, H3 Pro 400k, Market 250k. (mua trên bongban.org này)

BAC SUP

Đại Tá
Bác cho e hỏi măt tàu dán bằng keo gì là tôt nhat
tg3 neo không cần tuned cũng vẫn ok ,dán bằng haifu cũng ok chả sao cả.sau này tìm hiểu tuned sau ,trong diễn đàn này bạn tìm đi ,hôm trước mình có hỏi cách tuned tg3 rồi đấy.tuned thì tốc độ lớn hơn thôi mà.rất nhiều người đánh có cần tuned đâu.:D
vào đây mà xem nhé.
http://bongban.org/threads/cach-tuned-tg3-neo.20996/

Ttfan2012

Đại Tá
Thực ra nếu dùng bản NT hoặc Pro Blue sponge của DHS H3 thì không cần phải tune gì đâu bạn ơi. Cứ keo Dawei tăng lực là o.k rồi. :) như thế này này:

hoainamnk

Thượng Sỹ
M mới mua zjk Alc và có sẵn 4 mặt
ĐỎ: Penna x6 độ cứng tb, donic m2
Đen: Barracuda, rasan turbo
Giờ nên dùng cái nào hợp lý đánh gò cắt, giật phải.
M định dùng m2 va baracuda dc ko?
Con rasan turbo hình như nặng hơn donic phải ko nhỉ

Bình luận từ Facebook