Nhờ tư vấn chọn gai công cho người mới chơi gai

thaythuydn

Đại Tá
@thaythuydn cho em hỏi chút thầy đã đánh gai công killer của hãng DR.neobauer đánh thế nào thầy, có giật được phải không ạ
Killer không giật FH được mà bạt hoặc líp nhẹ được Bóng đi nhẹ nhưng đối phương chận dễ bị xuống lưới Nên kết hợp mút láng xoáy bên BH Kỹ thuật bạt hoặc líp hình vầng trăng khuyết hình lưỡi liềm như của Dũng 9 Nếu bạn ở Hà nội thì gặp Dũng 9 hướng dẫn khoảng nữa tiếng Một thùng bia Heiniken mời Dũng 9

boma9999

Trung Uý
Killer không giật FH được mà bạt hoặc líp nhẹ được Bóng đi nhẹ nhưng đối phương chận dễ bị xuống lưới Nên kết hợp mút láng xoáy bên BH Kỹ thuật bạt hoặc líp hình vầng trăng khuyết hình lưỡi liềm như của Dũng 9 Nếu bạn ở Hà nội thì gặp Dũng 9 hướng dẫn khoảng nữa tiếng Một thùng bia Heiniken mời Dũng 9
@thaythuydn cám ơn thầy. vậy em hỏi thêm tí nữa nếu đấm bóng hoặc chặn bóng bằng BH mặt gai killer có hơi ná ná giồng mút không.

HaQuocLinh

Thượng Tá
Có giật moi được không ạ, sao các miếng gai công em từng đánh qua rất khó giật moi, nó cứ bị trượt bóng trên mặt vợt ... 802-40, Charllenger Butterfly,..., nên bó tay trước cú cắt thấp hoặc cú giao bóng xoáy xuống , không tài nào giật được, mà chỉ bợ bóng lên là chính, ăn đòn ngay !
Miếng 802-40 mình chơi gần được 1 năm giật moi rất dễ so với mút láng khi bạn dán theo kiểu gai dọc. nhưng miếng pips force mình mới lấy còn dễ gấp đôi!!!

NguyenDucHiep

Thượng Sỹ
Có giật moi được không ạ, sao các miếng gai công em từng đánh qua rất khó giật moi, nó cứ bị trượt bóng trên mặt vợt ... 802-40, Challenger Butterfly,..., nên bó tay trước cú cắt thấp hoặc cú giao bóng xoáy xuống , không tài nào giật được, mà chỉ bợ bóng lên là chính, ăn đòn ngay !
giật thì tại sao không chơi mút hả bạn?

minhbaohiem

Thượng Sỹ

Tôi đang chơi Cpen 1 mặt, với Killer 1.8, tôi thấy vẫn giật bạt được, quẹt được. Tuy vậy, thuần phục được Killer ko dễ mà phải kiên trì, đây là mặt gai công dị nhất tôi từng chơi. tôi đang muốn kiếm mặt killer 1.5, có a em nào có ko? ới tui phát!

lamvt

Thượng Tá
Miếng gai này đánh dễ thật bác ạ! nhưng cảm giác hơi nặng hơn các loại gai công khác thì phải cháu thấy đánh bóng đi chắc ăn hơn đặc biệt khi tấn công ngay quả giao bóng thấy dễ dàng hơn nhiều bác có thấy thế không ạ? Theo bác miếng pips force so với miếng raystorm thì miếng nào XOÁY hơn bác ạ?
Có miếng Flarestrom max thích ko.Miếng này giật bạt ok

Mark V

Đại Uý
Mặt gai được thiết kế

Dán dọc để công tốt hơn Dán ngang thì tấn công khó,thiếu lực ,nhưng chận đẩy phòng thủ thì bóng xịt khó chịu hơnGai này được thiết kế 2 chiều .Bạn có thể chọn ngang hay dọc.Nếu bạn dùng vợt thìa,vợt dọc thì có thể dán ngang Chỉ có gai công của Andro Hexer mới có thể dán 2 chiều hợp lệ
Dạ em mới lấy miếng Pips Force, theo thầy Thủy thì mút này hợp với cốt gỗ cứng hay dòng Carbon? Thanks

Last edited:

Bình luận từ Facebook