Nhờ tư vấn cách tune làm cho mặt H3 trở nên dính dính.

Duc_NM

Đại Tá
Lúc trước em có đánh một mặt H3 Pro lót xanh 39 độ mua của 1 bác trên diễn đàn, em đánh với TMB ALC thấy hay lắm, mặt rất dính, như keo ấy, đánh thì xịt xịt nên kê chặn rất khoái, đánh bóng rất xoáy.

Em đang có mặt H3 Neo Tuned 2.2 40 độ (đã bị em bóc lớp keo tuned của nhà sản xuất do lột keo sữa) nhưng không biết làm cách nào mà tune mút này để nó dính dính như cái mặt H3 lót xanh kia.

Các bác giúp em với !

songphaisock

Trung Tá
bôi mực xanh lên thử xem thế nào bác, đổi màu chắc là sẽ dính ^^ em đùa đấy, bác cứ đánh và lau mồ hôi từ từ nó dính à. không vội được đâu, muốn nhanh thì phải từ từ

Proximang

Đại Uý
Lúc trước em có đánh một mặt H3 Pro lót xanh 39 độ mua của 1 bác trên diễn đàn, em đánh với TMB ALC thấy hay lắm, mặt rất dính, như keo ấy, đánh thì xịt xịt nên kê chặn rất khoái, đánh bóng rất xoáy.

Em đang có mặt H3 Neo Tuned 2.2 40 độ (đã bị em bóc lớp keo tuned của nhà sản xuất do lột keo sữa) nhưng không biết làm cách nào mà tune mút này để nó dính dính như cái mặt H3 lót xanh kia.

Các bác giúp em với !

Rửa sạch mặt bằng nước, sấy khô , lấy 1 chút baby oil thoa lên bề mặt Topsheet để khoảng 1 tiếng sau dán miếng phim vào . Ngày hôm sau lấy miếng phim ra , độ đính sẽ tăng lên gấp 2 lần , 3 lần .

:zingme14::zingme69:

Duc_NM

Đại Tá
bôi mực xanh lên thử xem thế nào bác, đổi màu chắc là sẽ dính ^^ em đùa đấy, bác cứ đánh và lau mồ hôi từ từ nó dính à. không vội được đâu, muốn nhanh thì phải từ từ
Thế em lấy luôn dầu BO bôi lên cho nó dính nhanh bác nhé, cứ từ từ mà như bác nói là hàng Market ko dính được như NT và Pro thì em biết từ từ đến bao giờ :zingme37:

Duc_NM

Đại Tá
Rửa sạch mặt bằng nước, sấy khô , lấy 1 chút baby oil thoa lên bề mặt Topsheet để khoảng 1 tiếng sau dán miếng phim vào . Ngày hôm sau lấy miếng phim ra , độ đính sẽ tăng lên gấp 2 lần , 3 lần .

:zingme14::zingme69:
Hịch, để mình cân nhắc cách của bác nhé. Mình cũng sắm hộp Falco Life Expander rồi nhưng thoa 2 lớp lên mà thấy nó cũng chỉ nở mặt ra một chút chứ chưa thấy thay đổi gì mấy. Giờ mà quay sang dùng Baby Oil thì khéo cái Falco LE kia vứt xó :zingme50:

Các bác có gợi ý gì thêm cho em không ạ. HEO MI !!!!!

bachikho

Đại Tá
quái lạ, nếu mk mà đánh đc như pro với NT thì ai người ta mất tiền cho 2 loại kia làm j nữa nhỉ?
hôm trước tui bán con h3 neo của sportmart dính ko khác j con h3 blue đâu, hehe

Duc_NM

Đại Tá
quái lạ, nếu mk mà đánh đc như pro với NT thì ai người ta mất tiền cho 2 loại kia làm j nữa nhỉ?
hôm trước tui bán con h3 neo của sportmart dính ko khác j con h3 blue đâu, hehe
Vấn đề là ở chỗ ấy bác ạ, vì em chưa biết thực hư chúng thế nào nên giờ em vẫn đang phải chờ đợi xem cái H3 market này nó sẽ thế nào, chứ biết chắc rồi thì em sẽ suy nghĩ đến việc mua Pro với lại NT.

The cái H3 Neo của sportmart bác bán rồi ấy, bác cũng sử dụng Falco Life Expander để làm cho bề mặt nó dính à ? Thế chắc là em phải chờ bôi thêm nhiều lớp mồ hôi nữa rồi.

Last edited:

bachikho

Đại Tá
thì quy trình cũng chỉ có vậy thôi, đánh 1 time thì càng ngày nó càng dính thêm, nói chung dính quá cũng ko hay đâu, cứ mild tacky kiểu TG3 dễ đánh hơn là tacky kiểu H3

Duc_NM

Đại Tá
thì quy trình cũng chỉ có vậy thôi, đánh 1 time thì càng ngày nó càng dính thêm, nói chung dính quá cũng ko hay đâu, cứ mild tacky kiểu TG3 dễ đánh hơn là tacky kiểu H3
Vâng, thế em chờ cho mồ hôi nó ngấm dần vậy :zingme4:

Duc_NM

Đại Tá
Bác check inbox hộ em nhé.
.........................................

Bình luận từ Facebook