Nhờ mọi người chỉnh sửa quả giật FH Video tự quay!

Trau_CoDoc

Trung Uý
hì hì dạo này có vẻ anh giật hơi yếu nhỉ nhưng em thấy hình như anh giật cánh tay hơi nhiều bình thường em hay giật kiểu dùng bả vai để điều chỉnh hướng còn phần cánh tay thì gặp bóng là kéo gập lại luôn giật bóng kiểu đấy em thấy điều chình hướng khá hay nhứng chỉ tội tay em vào lực hơi nhiều nên bóng đi ko đc sung lắm ^^

Hì sao anh thấy ai cũng bảo anh giật yếu nhỉ? Nhưng đi giao lưu thì chẳng ai thủ đc đến quả thứ 3. Hay là a vẫn chưa gặp cao thủ nhỉ? Hì. Mà công nhận bóng của anh những người anh chấp 5-6 quả vẫn thủ đc 1-2 quả đầu. Tệ thật. Hì

ngocanhk36cntt

Trung Uý
Hì sao anh thấy ai cũng bảo anh giật yếu nhỉ? Nhưng đi giao lưu thì chẳng ai thủ đc đến quả thứ 3. Hay là a vẫn chưa gặp cao thủ nhỉ? Hì. Mà công nhận bóng của anh những người anh chấp 5-6 quả vẫn thủ đc 1-2 quả đầu. Tệ thật. Hì
vào trận đâu phải giật mạnh là ăn đâu ăn đâu anh đa số là ở độ bền là lì thôi chắc bóng anh vào trường hợp đó. chì chỉn cho quả giật phũ hơn thôi anh ạ chứ thực sự dạo là 1 chuyện vào đánh lại là 1 chuyện mà anh dung dạo nhìn hoành tráng vẫn bắt mắt hơn hì

Trau_CoDoc

Trung Uý
nhìn bạn giật yếu thật mà . Tăng lực nữa xem có khá hơn hok

Không biết sao nữa. Nhưng giật ở ngoài thì thường quả 3 trở đi là e bắn mất bóng. Chắc tại lúc đó e giật hơi chậm để mọi ng quan sát nên mọi người mới thấy e giật hơi yếu. :))

Trau_CoDoc

Trung Uý
vào trận đâu phải giật mạnh là ăn đâu ăn đâu anh đa số là ở độ bền là lì thôi chắc bóng anh vào trường hợp đó. chì chỉn cho quả giật phũ hơn thôi anh ạ chứ thực sự dạo là 1 chuyện vào đánh lại là 1 chuyện mà anh dung dạo nhìn hoành tráng vẫn bắt mắt hơn hì

Uk. Công nhận. Khởi động hoành tráng cũng khiến đối thủ run dần rồi. :). Hôm nọ có mấy đứa trẻ trên a tập cơ bản nhiều đôi công ác. Thầy nó đưa lên cọ sát với bọn anh. Lúc đầu nhìn cũng ghê nhưng vào mỗi đứa a chấp 4 quả. :))

fanwanghao

Đại Uý
Cách giật của bạn động tác ngắn nhưng sử dụng lườn ít nên không có độ đẹp về hình thể
Thứ hai về chân của bạn không đc chắc nhất là trước khi giật bóng lúc đầu trọng tâm dồn về chân phải nhiều bạn phải hạ người xuống, tay và lườn đều hạ nên trọng tâm đổ dồn về chân phải ,khi giật bóng thì trọng tâm lại dồn về chân trái,nhưng mình cảm thấy bạn ko có trọng tâm ở bên chân trái khi giật nghĩa là độ tý lên chân trái ko có
Thứ ba về động tác tay thì đa phần khi giật chủ yếu là lực cổ tay là chính (Đây gọi là lực tỳ của cổ tay thôi nhé hay còn gọi là lực ép của cổ tay còn cổ tay ko hề vặn) còn cánh tay của bạn lên quá thẳng nên chỉ có lưc không có độ ma sát hay còn gọi là độ xoáy,độ sung của quả giật nên bạn chỉ giật đc bóng đôi công ,còn nếu giật quả bóng xoáy xuống e là hơi yếu
Thực ra quả giật phải là sự kết hợp tất cả động tác chân tay gần như là phải nhịp nhàng và phải chắc chắn nhưng bạn phải nên nhớ nhé chỉ giật bằng cánh tay và cổ tay thôi còn từ khửu lên vai ko có giật mà chỉ làm mỗi nhiệm vụ đỡ cánh tay giật và xoay khớp vai thôi.Thân!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Cách giật của bạn động tác ngắn nhưng sử dụng lườn ít nên không có độ đẹp về hình thể
Thứ hai về chân của bạn không đc chắc nhất là trước khi giật bóng lúc đầu trọng tâm dồn về chân phải nhiều bạn phải hạ người xuống, tay và lườn đều hạ nên trọng tâm đổ dồn về chân phải ,khi giật bóng thì trọng tâm lại dồn về chân trái,nhưng mình cảm thấy bạn ko có trọng tâm ở bên chân trái khi giật nghĩa là độ tý lên chân trái ko có
Thứ ba về động tác tay thì đa phần khi giật chủ yếu là lực cổ tay là chính (Đây gọi là lực tỳ của cổ tay thôi nhé hay còn gọi là lực ép của cổ tay còn cổ tay ko hề vặn) còn cánh tay của bạn lên quá thẳng nên chỉ có lưc không có độ ma sát hay còn gọi là độ xoáy,độ sung của quả giật nên bạn chỉ giật đc bóng đôi công ,còn nếu giật quả bóng xoáy xuống e là hơi yếu
Thực ra quả giật phải là sự kết hợp tất cả động tác chân tay gần như là phải nhịp nhàng và phải chắc chắn nhưng bạn phải nên nhớ nhé chỉ giật bằng cánh tay và cổ tay thôi còn từ khửu lên vai ko có giật mà chỉ làm mỗi nhiệm vụ đỡ cánh tay giật và xoay khớp vai thôi.Thân!

:)) Bác nói rất chuẩn. Nhưng quả xoáy xuống nặng em giật cũng ít hỏng. Nhưng bóng lên rất từ từ và không thiếu xoáy bác ạ.

PoorPlayer

Thượng Sỹ
nghiên cứu cái này đi em........

[video=youtube;kg6K-oeDAas]http://www.youtube.com/watch?v=kg6K-oeDAas[/video]

Trình này thì B xừ nó rồi @@...
Động tác thoải mái ghê hehe... (Chả bù cho mình cái cặp giò yếu đuối nhảy một tí là mệt)

Last edited:

NTBB

Super Moderators
Mình thấy câu hỏi của bạn quá hay , giống như câu hỏi - Như thế nào là giật đúng động tác ( ĐT thừa và thiếu )
Mình chỉ trả lời chính xác đc 1 phần câu hỏi của bạn

Điểm tiếp xúc tốt nhất chính là khi bạn Trả bóng gây khó khăn cho đối phương
Động tác đúng nhất là khi Trả bóng sang đối phương không đỡ được

Câu trả lời của bạn "rất chính xác" nhưng người được "tư vấn" sẽ rất khó làm theo (thực tế là không biết làm thế nào, hihi !).
Một ai đó khi bị bí và nêu câu hỏi lên đây thì cái mà họ muốn được trả lời là những chỉ dẫn cụ thể (phải làm như thế nào? tay làm sao?, chân làm sao?, góc mặt vợt bao nhiêu? thời điểm vào bóng? .v.v.) chứ không phải là những "khẩu quyết", những định nghĩa mà ... ai cũng biết. Thế nên những câu trả lời chung chung (như trên) có tác dụng động viên nhiều hơn là giúp bạn mình cải thiện kỹ thuật BB.
Dù sao cũng cảm ơn sự tốt bụng của bạn ! Nhưng nếu có được những chỉ dẫn chi tiết thì tuyệt hơn!
Mình thẳng tính và nói thật lòng, có gì bạn đừng giận nha.

qua kho 123

Binh Nhì
ACE thông cảm nha mình không có ý gì đâu . Thể thao là 1 phần cuộc sống của mình . Trong thể thao mình thiên về hiệu quả hơn biểu diễn .Trong động tác cũng thế người mỗi người có một phong cách riêng ,mỗi động tác đc áp dụng cho mỗi đường bóng ,vị trí ... khác nhau .Hỏi như thế này Giống đẽo cày giữa đường rùi ( đầu óc chắc giờ đã rối tung lên rùi ) Chắc chắn người hỏi là VĐV phong trào , vậy nên xem mình phù hợp với lối chơi nào , thích phong cách VĐV nào khi đó lên mạng tải về nghiên cứu hoặc trợ giúp về tài liệu VIDEO củả các AE . Còn muốn VIP thì tập tổng hợp các động tác cua các cao thủ luôn VIDEO có hết .Quan trong có người cùng tập vơi .Chúc mọi người càng choi càng hay ( nộp bia) hi hi

nhathnb2

Binh Nhất
Chẳng là trước e tập theo PingSkill nên tay cứ còng cùng như vậy. Bây giờ đang bị khủng hoảng nên động tác cũng xấu hơn trước nữa. Híc. Bây giờ duỗi thẳng lại ko giật được bác ợ.
Tập theo cái này bác ạ.
[video=youtube;8kqzzLM4jAc]http://www.youtube.com/watch?v=8kqzzLM4jAc&feature=player_embedded#at=88[/video]

Cách giật pingskill khác cách bạn giật khủy tay bạn đưa ra sau nhiều quá nên lực giật trông yếu. Lườn bạn của bạn còn cứng .

Bình luận từ Facebook