Nhờ các pro tư vấn chọn vợt

wh_qn87

Đại Tá
Chào các anh em trong diễn đàn, mình rất hay vào diễn đàn nhưng hôm nay mới đăng kí để trở thành thành viên của diễn đàn. Mình chơi thường xuyên nhưng chỉ ở hạng xoàng xoàng thôi, rất mong được dịp nào đó giao lưu bóng bàn với các anh em trong diễn đàn.

Mình đang thắc mắc ko biết sẽ chọn loại vợt nào trong 2 combo sau :

1. Cốt Sadious + Tengergy 05 (công) + Dunic badacula (thủ):

2. Cốt Timo Boll ZLC + Tengergy 05 (công) + Tengergy 64 (thủ):

Lối đánh của mình là giật tốt bóng chặt, giật bền tốt, ổn định nhưng kém về đánh bóng lỏng, xoáy lên và cắt kém.
Mình đang định lấy 1 trong 2 cái vợt này. Đắn đo quá, pro nào có kinh nghiệm thì tư vấn hộ mình nhé ! cảm ơn nhiều !

Last edited by a moderator:

boll_boll

Moderator
Combo thứ 2 thì chuẩn nhất bác ạ. Do bác đánh không tốt bóng lỏng xoáy lên và cắt kém thì không nên chơi combo Sardius vì vợt quá nảy, ít cảm giác, rất khó để thực hiện các kĩ thuật khi đánh với bóng lỏng và gò bóng.
Combo TMB ZLC ổn hơn ở chỗ vợt mỏng hơn, đầm hơn và chậm hơn 1 chút so với Sardius, dễ thực hiện những cú giật bóng chặt và giật rất an toàn, dễ vào bàn hơn. Ngoài ra, xử lý những quả bóng lỏng, lơ lửng dễ dàng hơn vì sẽ mang lại cảm giác bóng tốt hơn.

chichkidao

Moderator
Sar nảy hơn nhưng bác nên lấy zlc vì cắt gò , giật bóng lỏng kém thì nên lấy cốt dễ kiểm soát.ZLc thì kiểm soát bóng cao hơn Sardius nhiều

wh_qn87

Đại Tá
Mình cũng thích combo thứ 2, nhưng cảm giác nhẹ và ko đằm tay như combo 1, lại là cốt rung mình chưa thử bao giờ cả. Chỉ sợ đánh về lâu dài sẽ ko phù hợp với mình. Từ trước đến giờ mình đánh cốt Butterfly Gergely và 2 mặt Plasma quen rồi, nhưng hôm nọ làm mất mất nên phải mua mới. Hơn nữa anh em định giá luôn xem giá cả như này có phù hợp ko nhé :
1. Cốt chắc chỉ còn 80%, tem đồng mình cầm cảm giác nặng hơn những cốt Sadious khác. Mặt Ten 05 cắt bị thụt bên trên, vẫn bám tốt. Mặt Dunic khá mới. Giá 3 triệu.
2. Cốt mới 98 %, 2 mặt khá mới. Giá 5 triệu.
Đây là giá mang tính chất "anh em" 1 ông anh mình để lại cho. Các anh em nhận xét hộ nhé !

LMC

Trung Tá
Combo thứ 2 thì chuẩn nhất bác ạ. Do bác đánh không tốt bóng lỏng xoáy lên và cắt kém thì không nên chơi combo Sardius vì vợt quá nảy, ít cảm giác, rất khó để thực hiện các kĩ thuật khi đánh với bóng lỏng và gò bóng.
Combo TMB ZLC ổn hơn ở chỗ vợt mỏng hơn, đầm hơn và chậm hơn 1 chút so với Sardius, dễ thực hiện những cú giật bóng chặt và giật rất an toàn, dễ vào bàn hơn. Ngoài ra, xử lý những quả bóng lỏng, lơ lửng dễ dàng hơn vì sẽ mang lại cảm giác bóng tốt hơn.
thế này mới đúng là MOD box vũ khí quay trở lại

quanganh97

Binh Nhì
Mình cũng thích combo thứ 2, nhưng cảm giác nhẹ và ko đằm tay như combo 1, lại là cốt

em thấy bác chọn combo 2 là ổn nhất đấy
quá hợp lí

LMC

Trung Tá
combo2 đem lại cảm giác giác bóng rất tốt đồng chí ah, tốc độ và kiểm soát ra tốt có điều giá thì hơi mắc. nếu bạn thực sự cắt kém thì nên chọn cốt mỏng có độ kiểm soát cao giật chuẩn bóng thì chọn ZLC. còn thiên về tốc độ thì đánh sardius. còn vấn đề trọng lượng thì cốt nặng bạn đánh rất tốn sức kém linh hoạt

kodematem

Trung Sỹ
Chào các anh em trong diễn đàn, mình rất hay vào diễn đàn nhưng hôm nay mới đăng kí để trở thành thành viên của diễn đàn. Mình chơi thường xuyên nhưng chỉ ở hạng xoàng xoàng thôi, rất mong được dịp nào đó giao lưu bóng bàn với các anh em trong diễn đàn.

Mình đang thắc mắc ko biết sẽ chọn loại vợt nào trong 2 combo sau :

1. Cốt Sadious + Tengergy 05 (công) + Dunic badacula (thủ):

2. Cốt Timo Boll ZLC + Tengergy 05 (công) + Tengergy 64 (thủ):

Lối đánh của mình là giật tốt bóng chặt, giật bền tốt, ổn định nhưng kém về đánh bóng lỏng, xoáy lên và cắt kém.
Mình đang định lấy 1 trong 2 cái vợt này. Đắn đo quá, pro nào có kinh nghiệm thì tư vấn hộ mình nhé ! cảm ơn nhiều !

theo mình bạn nên thử cả hai cốt này là tốt nhất nếu bạn thấy em nào hợp thì cưới em nó.chúc bạn tìm được combo như ý

boll_boll

Moderator
Cảm ơn các anh em, mình quyết định lấy combo thứ 2. Được khuyến mại giảm giá 200k. hehe

Combo 2 4tr8 theo mình nghĩ còn hơi đắt, tình trạng cốt vợt dựa vào màu sắc của cán vợt mình thấy cũng ko còn mới lắm, 2 mút cũng cũ và bị hụt. Nếu tính giá trị gần đúng thì combo trên khoảng 4tr3 là kịch kim (cốt 3t1 2 mặt 1tr2). Nếu đc bác nên mua cái cốt thôi, lên forum kiếm Tenergy 2nd múc sẽ ngon và mới hơn 2 mặt có sẵn trong đó.

wh_qn87

Đại Tá
cốt khá mới bác ah, chưa sứt xát tẹo nào. Hai mặt dán ko kéo nên hơi thiếu tí. e dán lại thấy vừa khít. sáng nay e chơi thử bắt đầu quen hơn, nhưng vào trận vẫn chưa đc "là chính mình" lắm. :D. hy vọng sẽ quen dần với nó.
cảm ơn các anh em đã cho ý kiến nhé !

lethanhcong147

Binh Nhất
Bác chọn combo 2 đi.em cắt cũng kém,thấy đánh sardius k ổn lắm.nếu bác giật bóng lỏng chưa tốt và cộng thêm Sardius thì bóng dễ bung lắm.

thuhungn

Trung Sỹ
ZLC + 2 mặt ten giá 4.8tr thì cũng không rẻ và không đắt 700 + 700 + 3400, chúc chủ thớt tìm được niềm vui mới........

Bình luận từ Facebook