nhờ các cao thủ chỉ giáo về đôi công trái khi vào trận

mình tập bóng bàn cũng được vài năm, võ vẽ cũng có vài ba miếng cổ điển, nhưng hiện tại vẫn yếu quả đôi công trái. nếu đối phương biết điểm yếu ép trái liên tục là mình tự nhiên đi nhẹ nhàng, bình thường khi tập mình có thể đôi công trái rất đều kể cả giật trái, mong các tiền bối chỉ giáo về các cầm vợt, cách phát lực và bộ chân khi đôi công càng trái
trân trọng

bachikho

Đại Tá
đừng ham tăng lực, cứ đánh đều đã, khi nào trong trận có thể đều đặn được thì lúc đó có thể tăng lực hơn

bachikho

Đại Tá
còn kém thì chấp nhận thôi chứ sao, nếu khá hơn rồi thì có thể bắn trái hay đổi điểm rơi chứ đều mà chưa nổi thì chắc chả có cách j được cả

Thanh Trà

Thượng Tá
mình tập bóng bàn cũng được vài năm, võ vẽ cũng có vài ba miếng cổ điển, nhưng hiện tại vẫn yếu quả đôi công trái. nếu đối phương biết điểm yếu ép trái liên tục là mình tự nhiên đi nhẹ nhàng, bình thường khi tập mình có thể đôi công trái rất đều kể cả giật trái, mong các tiền bối chỉ giáo về các cầm vợt, cách phát lực và bộ chân khi đôi công càng trái
trân trọng
Bác vào tham khảo thêm Topic này xem:
http://www.bongban.org/threads/cần-các-cao-thủ-đánh-trái-chia-sẻ-chút-kinh-nghiệm.21662/

haboll

Đại Uý
Ý kiến của mình bạn tập bắn lại ngay đừng ngượng tay, vì khi bạn bớt lực trong cuộc đấu trái thì bạn sẽ hay bị rúc

bachikho

Đại Tá
tui gặp trường hợp như bác rồi, khởi động thì đôi công ngon, thậm chí giật trái được nhưng vào trận ko áp dụng được, cách xử lý thì 1 là ở ngoài tập giật trái có người chặn thật nhiều, 2 là vào trận cố gắng đôi công được đều đã, từ đều mới thêm lực được, nếu mình đẩy đều mà người ta dứt điểm được thì người ta trên hẳn mình rồi, lúc đó thì lại phải tập thôi :)

Bình luận từ Facebook