Nhờ các bác tư vấn ship hàng.

xôi gà

Trung Uý
Chuyện là em có cây Inner ZLC, 1 mem của diễn đàn mình ở SG muốn mua và ok đã thỏa thuận giá.
Nhưng đến chỗ ship lại ko thống nhất đc.
Bác ý 1 mực đòi COD, em thì chưa biết bác ấy nên cũng ok COD nhưng phải cọc 1 ít gọi là.
Nhưng bác ấy ko chịu cọc vì ko có thời gian ra ngân hàng.

Em đưa ra các phương án :
1. Bác chuyển tiền em chuyển hàng thẳng cho bác.
2. Nhờ người gd trực tiếp ở HN.
3. Nhờ bác nào ở SG trung gian giúp. (bác ấy gửi tiền cho ng trung gian, em gửi hàng cho người trung gian)
4. COD nhưng cọc tiền vì lỡ ship vào người nhận ko nhận thì phải ship ra lại Hanoi.

Bác ấy lại không đồng ý phương án nào cả.
Các bác tư vấn hộ e cách nào để tiện đôi đường với :( e cũng bán ở diễn đàn 4 năm rồi chứ có phải ngày 1 ngày 2 đâu mà ko có uy tín?

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Chuyện là em có cây Inner ZLC, 1 mem của diễn đàn mình ở SG muốn mua và ok đã thỏa thuận giá.
Bác ý 1 mực đòi COD, em thì chưa biết bác ấy nên cũng ok COD nhưng phải cọc 1 ít gọi là.

3. Nhờ bác nào ở SG trung gian giúp. (bác ấy gửi tiền cho ng trung gian, em gửi hàng cho người trung gian)
4. COD nhưng cọc tiền vì lỡ ship vào người nhận ko nhận thì phải ship ra lại Hanoi.

Các bác tư vấn hộ e cách nào để tiện đôi đường với :( e cũng bán ở diễn đàn 4 năm rồi chứ có phải ngày 1 ngày 2 đâu mà ko có uy tín?
Nếu tin tưởng thì gửi tôi trung gian cho

Trainee

Đại Tá
em thì quá ok luôn ý chứ nhưng bác ý ko muốn kể cả có nhờ nick đỏ :(
em vẫn muốn bán hàng nhưng hình như hết cách rồi thì phải.
Thế thì giải tán bác ạ!
Bác nói nick đó lên xem, ở TPHCM chắc nhiều người có thể đứng ra trung gian và đảm bảo được.
Còn kiểu gì cũng không chịu thì ... bác đọc lại câu đầu em viết! :D

xôi gà

Trung Uý
Giao dịch với người thật lòng mua sẽ vui hơn khỏi băn khoăn nhiều, up tiếp thôi. Chúc em nó mau về chủ mới :)
thấy reply của bác tự nhiên em ko cần tư vấn gì nữa.
dạo này kinh tế em khó khăn nên em quên mất nhiều thứ đã từng, em từng bán cho người trả giá thấp hơn vì cách nói chuyện của họ cho em học được nhiều thứ.
cám ơn bác nhiều lắm.
Close.

chaunguyen

Đại Tá
thấy reply của bác tự nhiên em ko cần tư vấn gì nữa.
dạo này kinh tế em khó khăn nên em quên mất nhiều thứ đã từng, em từng bán cho người trả giá thấp hơn vì cách nói chuyện của họ cho em học được nhiều thứ.
cám ơn bác nhiều lắm.
Close.
Bán cây gì thế????? ai mua vậy vào úp phát xem????

nittaku2012

Trung Uý
em thì quá ok luôn ý chứ nhưng bác ý ko muốn kể cả có nhờ nick đỏ :(
em vẫn muốn bán hàng nhưng hình như hết cách rồi thì phải.
Dear bác xôi gà,
Bác nói nick đỏ là ai mình có biết đâu? Mình nt hỏi lại thì bác im re.
Mình ở HCM đã mua cod nhiều cốt vợt ở hà nội (bác potay) và nha trang (bác anhkhoi) và thường là mình mua cốt fullbox để đảm bảo chất lượng, mua cốt xài rồi thì khó đánh giá được chất lượng qa hình. Mình làm giờ hành chánh nên về là ngân hàng đóng cửa nên thích cod tận nhà, đã nói với bác rồi, và bác có người quen thì ship vô mang qa mình thanh toán mà bác cũng ko chịu, nên mình có quyền nghi ngờ là cốt của bác đã qua sử dụng, hoặc có vấn đề về chất lượng.
Thân.

xôi gà

Trung Uý
Dear bác xôi gà,
Bác nói nick đỏ là ai mình có biết đâu? Mình nt hỏi lại thì bác im re.
Mình ở HCM đã mua cod nhiều cốt vợt ở hà nội (bác potay) và nha trang (bác anhkhoi) và thường là mình mua cốt fullbox để đảm bảo chất lượng, mua cốt xài rồi thì khó đánh giá được chất lượng qa hình. Mình làm giờ hành chánh nên về là ngân hàng đóng cửa nên thích cod tận nhà, đã nói với bác rồi, và bác có người quen thì ship vô mang qa mình thanh toán mà bác cũng ko chịu, nên mình có quyền nghi ngờ là cốt của bác đã qua sử dụng, hoặc có vấn đề về chất lượng.
Thân.
nếu cốt của em có vấn đề hoặc đã qua sử dụng. em sẽ bồi thường cho bác 200% số tiền.
bác tự tin ra mặt ở topic này nên em sẵn sàng gửi trước cốt cho bác luôn nếu bác post địa chỉ ngay tại đây.
bác nhận hàng rồi thanh toán cũng đc, khỏi phải COD.

nittaku2012

Trung Uý
nếu cốt của em có vấn đề hoặc đã qua sử dụng. em sẽ bồi thường cho bác 200% số tiền.
bác tự tin ra mặt ở topic này nên em sẵn sàng gửi trước cốt cho bác luôn nếu bác post địa chỉ ngay tại đây.
bác nhận hàng rồi thanh toán cũng đc, khỏi phải COD.

Mình đã gửi thông tin đầy đủ cho bác rồi, bác đọc lại nhé, gửi COD cho mình vì mình sẽ thanh toán tiền hàng cho người ship luôn. Hoặc bác gửi ng quen mang qa mình, mình thanh toán cho ng đó. Thân

xukaka

Đại Tá

----
Mình đôi khi cũng gặp cảnh này...Hic...

potay_87

Đại Tá
thôi hiểu lầm thôi mà.
người mua thì muốn đc nhìn tận mắt, sờ tận tay cho chắc chắn.
người bán thì chưa tin tưởng ng mua lắm nên ko nhận ship cod.
giờ e thấy cả ng bán và người mua đều lên tiếng rồi thì giao dịch đơn giản mà. ship cod cũng đc mà chuyển hàng trước cho người mua kt xong chuyển tiền cũng đc.
bác @hiepga van chưa đòi đc tiền à.

hiepga

Đại Tá
thôi hiểu lầm thôi mà.
người mua thì muốn đc nhìn tận mắt, sờ tận tay cho chắc chắn.
người bán thì chưa tin tưởng ng mua lắm nên ko nhận ship cod.
giờ e thấy cả ng bán và người mua đều lên tiếng rồi thì giao dịch đơn giản mà. ship cod cũng đc mà chuyển hàng trước cho người mua kt xong chuyển tiền cũng đc.
bác @hiepga van chưa đòi đc tiền à.
E đòi tầm 10 lần mới dk a. chuyển khoản cũng phải đến 6-7 lần mới hết.

Last edited:

nittaku2012

Trung Uý
Mình đã gửi thông tin đầy đủ cho bác rồi, bác đọc lại nhé, gửi COD cho mình vì mình sẽ thanh toán tiền hàng cho người ship luôn. Hoặc bác gửi ng quen mang qa mình, mình thanh toán cho ng đó. Thân

Bác xôi gà ship cod xong thì nt mã vận đơn cho mình theo dõi nhé.

Bình luận từ Facebook