Nhờ các bác so sánh Cốt Sardius và Amultart

Pingpong72

Binh Nhất
Chào các Bác em đưa vấn đề này lên để các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên. Trước đây em dùng Amultart mặt Te 64 chơi được thời gian khá lâu, khi chơi Amultart em có cảm nhận vợt không đầm tay. Quả bạt và giật không được sung lắm được cái cầm Amultart thì em xoay sở nhanh và khống chế, cắt, đỡ bóng rất tốt. Hôm qua mới tiễn em Amultart ra đi và đổi sang Sardius (cũng dùng mặt ten 05 và ten 64) cảm nhận đầu tiên là cầm vợt rất đầm tay, bạt bóng, giật bóng hiệu quả đường bóng có lực và tốc độ bóng tăng lên đáng kể, tuy vậy khi vào trận em bị đối thủ tấn công thì không thể thủ (cắt, đỡ những quả giật, bạt) được như Amutart, kể cả khi gò bóng cũng không theo ý mình, bóng hay bị rúc và bay ra ngoài bàn nên chắc phải bị giảm đi ít nhất từ 2 đến 3quả.
Vậy em muốn các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên sử dụng em Sardius này sao cho đạt hiệu quả sau khi đổi từ Amultart sang. Em thì vẫn thích dùng Sar hơn vì nó đầm tay, cảm giác chắc chắn chỉ có một điều khi bị vào thế thủ thì khó quá hay chưa quen vợt?:zingme36: Thanks các bác nhiều.

tranvietanh

Trung Tá
Đó, sự khác nhau chính là điều mà bác đã cảm nhận được đó. So với Sadius thì Amultart mềm mại hơn chính vì thế sẽ kiểm soát tốt hơn và độ nảy kém hơn Sadius chút chút...Còn Sadius là cây vợt kinh điển với carbon cứng, hợp với lối đánh tấn công uy lực nên đương nhiên không thể kiểm soát tốt như Amultart được. Để thuần hóa được nó thi bác chỉ có tập nhiều và nhiều là OK bác ạ chứ bóng bàn nghiệp dư làm gì có công thức chuẩn nào ạ??? Quan trọng là bác thích mà thích là nhích thôi ^^
Chúc bác mau lên thần nhá

Pingpong72

Binh Nhất
Đó, sự khác nhau chính là điều mà bác đã cảm nhận được đó. So với Sadius thì Amultart mềm mại hơn chính vì thế sẽ kiểm soát tốt hơn và độ nảy kém hơn Sadius chút chút...Còn Sadius là cây vợt kinh điển với carbon cứng, hợp với lối đánh tấn công uy lực nên đương nhiên không thể kiểm soát tốt như Amultart được. Để thuần hóa được nó thi bác chỉ có tập nhiều và nhiều là OK bác ạ chứ bóng bàn nghiệp dư làm gì có công thức chuẩn nào ạ??? Quan trọng là bác thích mà thích là nhích thôi ^^
Chúc bác mau lên thần nhá

Thanks bác cho lời khuyên, em thích Sar vì nó đầm tay giật, bạt bóng có lực, cầm Amultar thì cảm thấy yếu yếu, chốt lại làm sao khắc phục được lúc thủ bóng thôi, quan trọng là phải tập luyện làm quen đã, cũng như vợ mới về thì phải từ từ chứ nhanh quá em nó lại bị sốc mà không theo mình. có lẽ lại phải tập luyện để lấy lại ít nhất từ 2 đến 3 quả.

dangcapnhatthoi

Trung Sỹ
Sar là dòng vợt có từ lâu đời gần như nhất .nó thich hợp được với tất cả moi người và mọi lứu tuổi kể cả nghiệp dư lẫn chuyên nghiệp.Nó như một món ăn rất bình dân mà giơi giâu có doanh nhân cũng như kẻ nghèo hèn đều ăn được ( thit chó ) .Nó đáp ứng và chiều lòng mọi nhu cầu đi đến mãn nguyện cho từng lứa tuổi và đẳng cấp khách nhau. Sa không nịnh nọt không õng ẹo hết mình phục vụ các ông bà chủ nếu đẫ đầu tư để cưới em nó hoặc không chặn cửa đòi tiền bo khi là khách hàng có nhu câu vui vẻ hay tes thử. Chúc bạn sơm gặt hái được nhiều thành quả từ em Sar và không coi đó là hậu quả .........

aunhh

Đại Tá
Chào các Bác em đưa vấn đề này lên để các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên. Trước đây em dùng Amultart mặt Te 64 chơi được thời gian khá lâu, khi chơi Amultart em có cảm nhận vợt không đầm tay. Quả bạt và giật không được sung lắm được cái cầm Amultart thì em xoay sở nhanh và khống chế, cắt, đỡ bóng rất tốt. Hôm qua mới tiễn em Amultart ra đi và đổi sang Sardius (cũng dùng mặt ten 05 và ten 64) cảm nhận đầu tiên là cầm vợt rất đầm tay, bạt bóng, giật bóng hiệu quả đường bóng có lực và tốc độ bóng tăng lên đáng kể, tuy vậy khi vào trận em bị đối thủ tấn công thì không thể thủ (cắt, đỡ những quả giật, bạt) được như Amutart, kể cả khi gò bóng cũng không theo ý mình, bóng hay bị rúc và bay ra ngoài bàn nên chắc phải bị giảm đi ít nhất từ 2 đến 3quả.
Vậy em muốn các bác có kinh nghiệm cho em lời khuyên sử dụng em Sardius này sao cho đạt hiệu quả sau khi đổi từ Amultart sang. Em thì vẫn thích dùng Sar hơn vì nó đầm tay, cảm giác chắc chắn chỉ có một điều khi bị vào thế thủ thì khó quá hay chưa quen vợt?:zingme36: Thanks các bác nhiều.

Trên diễn đàn hình như mình nhớ là có topic so sánh về 2 cây vợt này. Mình trước đây đã dùng Sadius và chuyển sang Amultart và kết quả mang lại tốt hơn. Khi thay đổi vợt thì mình phải thay đổi chút ít kỹ thuật để phù hợp với nó bạn àh. Nhưng theo mình thì cây Amultart hay hơn nhiều cây Sadius. Chúc bạn lên bóng
Nhận xét của em có gì ko hay các bác cứ "chém" thẳng tay. :zingme69:

MaiXuanViet

Moderator

Mình nghĩ bạn là người đam mê tốc độ nên mới thấy Amul ko bằng Sar, chứ nếu nó đúng nghĩa "đầm" hơn thì bạn phải xử lý các bóng chặn và gò còn tốt hơn các quả giật chứ. Như bạn nói thì khi chuyển qua Sar bạn chỉ có 1 lợi thế là...bóng đi có lực hơn thôi, mà điều đó là dĩ nhiên vì Sar là thần tốc độ mà. Cái này là do bạn chưa chịu nhiệt nổi với tốc độ của Sar thôi, mình nghĩ chơi 1 thời gian sẽ quen dần. :zingme14:

Pingpong72

Binh Nhất
Rất cám ơn ý kiến của các Bác em ghi nhận, thực sự là em thích Sar vì khi cầm Sar trên tay em thấy nó chắc chắn và có lực hơn Amu. Có lẽ em phải luyện công một thời gian nữa để thuần hóa em nó sau đó lại báo cáo các bác,

Hinoki_Co

Trung Tá
đánh vợt nào cũng phải có bài có miếng bác ạ. theo tôi bác nên tập giao bóng, và tập chiếm ưu thế trong đôi công

Pingpong72

Binh Nhất
đánh vợt nào cũng phải có bài có miếng bác ạ. theo tôi bác nên tập giao bóng, và tập chiếm ưu thế trong đôi công

Thanks kinh nghiệm hay, quý báu của bác, lý thuyết là thế chắc phải tập mới thích ứng chiến thuật mới

MaiXuanViet

Moderator
Thanks kinh nghiệm hay, quý báu của bác, lý thuyết là thế chắc phải tập mới thích ứng chiến thuật mới

Đã chơi Sar thì xác định là lấy công làm thủ, vì Sar là con dao 2 lưỡi nếu bị đưa vào thế thủ coi như gậy ông đập lưng ông rồi. :zingme14:

luckyluckedh

Đại Uý
Mình nghĩ bạn chỉ thấy nó lạ ở chỗ độ nẩy của nó cao thôi, chứ còn lại sao bằng amultart? Sardius khó kiểm soát mấy tình huống bóng nhanh đỡ không khéo thì bóng bật vào vợt đi ra ngoài bàn liền, trong khi amultart dễ kiểm soát dán ten 64 hay bryce phát lực cũng đâu thua kém, nhanh là đằng khác

Pingpong72

Binh Nhất
Cầm vợt nhanh để rồi ko dám phát hết lực thì cũng phí vì...mồ hôi ra ko nhiều :zingme14:

Hì chơi với những người trình cao hơn thì làm gì có đủ chân tay mà đánh đâu, mà đã ko có đủ chân tay thì ko đánh hết lực được mới buộc phải thủ, để tập luyện tháng nữa khi wen vợt chắc ổn thôi các bác ạ

ducnguyenngoc

Binh Nhất
Em cũng mới chuyển sang Sar, công nhận đc cái tốc độ và đầm tay, nhưng khó điều khiển. Không công đc mà rơi vào thế thủ thì khó ăn. Chắc tại em thủ kém, lại cầm Sar, hehe

8xOnline

Trung Uý
Sar là dòng vợt có từ lâu đời gần như nhất .nó thich hợp được với tất cả moi người và mọi lứu tuổi kể cả nghiệp dư lẫn chuyên nghiệp.Nó như một món ăn rất bình dân mà giơi giâu có doanh nhân cũng như kẻ nghèo hèn đều ăn được ( thit chó ) .Nó đáp ứng và chiều lòng mọi nhu cầu đi đến mãn nguyện cho từng lứa tuổi và đẳng cấp khách nhau. Sa không nịnh nọt không õng ẹo hết mình phục vụ các ông bà chủ nếu đẫ đầu tư để cưới em nó hoặc không chặn cửa đòi tiền bo khi là khách hàng có nhu câu vui vẻ hay tes thử. Chúc bạn sơm gặt hái được nhiều thành quả từ em Sar và không coi đó là hậu quả .........
Quả so sánh này dị quá, em k đỡ nổi...hichic...

skyline III

Thượng Sỹ
Rất cám ơn ý kiến của các Bác em ghi nhận, thực sự là em thích Sar vì khi cầm Sar trên tay em thấy nó chắc chắn và có lực hơn Amu. Có lẽ em phải luyện công một thời gian nữa để thuần hóa em nó sau đó lại báo cáo các bác,

Bác cứ đổi sang Sar đi tập luyện nhiều vào khi nào lên D cứng hoặc C của diễn đàn lại muốn quay lại Amu luôn à....

bimbomis

Thượng Sỹ
Hê.dao sắc thì dễ đứt tay mà. Nhưng quả thực so với cái "dở" của sardius thì cái "hay" vẫn nhiều hơn.nó phù hợp với thể trạng và kinh tế của Việt Nam nói chug bạn ạ. Mà cũng ko phải ngẫu nhiên mà các cao thủ Việt Nam vẫn đang dùng nó.so sánh làm j nhiều, thực tế chứng minh rồi còn gì.mỗi nơi mỗi khác. Ở Việt Nam thì chân lý đấy vẫn đang đúng, nó hợp lý nên vẫn tồn tại. Cũng giống như ở trung quốc thì các vdv dùng mặt tàu và cốt dòng ALC. Nhật thì dùng Zlc với Ten.... v.v .thay đổi....thay đổi.... Rồi vân. "Quay trở về với cái máng lợn" là sardius thôi. "Quốc vợt" mà! Hehe. Hay gọi là vợt của anh Quốc!

Bình luận từ Facebook