Nhờ các bác giúp đỡ kỹ thuật FH:

Duxelu

Đại Uý
Hiện cú giật FH của em thường quá nhiều xoáy (miết mỏng bóng, e đánh mặt đức nhật), bóng rơi sang bàn cắm xoáy nhưng rất thiếu lực nên hay bị kê chặn dễ dàng. Mỗi khi đôi công đánh đều e vẫn cố gắng tập tăng lực và xoáy, nhưng đến khi đánh trận thì bệnh cũ lại tái phát.
Mong các bác có cách nào chỉnh kỹ thuật giúp em với ạ. (Có khi nào do em chơi sar cốt cứng và mặt rakza7 cứng lâu quá nên thành tật vậy ko các bác?).

lamtq

Đại Tá
Hiện cú giật FH của em thường quá nhiều xoáy (miết mỏng bóng, e đánh mặt đức nhật), bóng rơi sang bàn cắm xoáy nhưng rất thiếu lực nên hay bị kê chặn dễ dàng. Mỗi khi đôi công đánh đều e vẫn cố gắng tập tăng lực và xoáy, nhưng đến khi đánh trận thì bệnh cũ lại tái phát.
Mong các bác có cách nào chỉnh kỹ thuật giúp em với ạ. (Có khi nào do em chơi sar cốt cứng và mặt rakza7 cứng lâu quá nên thành tật vậy ko các bác?).
trên lày đa phần nà nùn thủ, bác hỏi thế lày e dằng ít người dám vào chả nời

linh729

Thượng Tá

Cốt cứng; mặt (topsheet) cứng thì bác giật mỏng là phương án tối ưu rồi; có thế mới an toàn vào bàn và đủ thời gian lưu bóng điều chỉnh điểm rơi. Giật ép hoặc quăng mạnh dễ ra ngoài lắm.
Giờ có 2 phương án bác có thể thử; một là giữ nguyên sa; dán mặt mềm hơn. Hai là giữ nguyên rakza7 thay cốt êm hơn

Duxelu

Đại Uý
Cốt cứng; mặt (topsheet) cứng thì bác giật mỏng là phương án tối ưu rồi; có thế mới an toàn vào bàn và đủ thời gian lưu bóng điều chỉnh điểm rơi. Giật ép hoặc quăng mạnh dễ ra ngoài lắm.
Giờ có 2 phương án bác có thể thử; một là giữ nguyên sa; dán mặt mềm hơn. Hai là giữ nguyên rakza7 thay cốt êm hơn
Em mới chuyển qua ZLC được 2 tuần, nhưng cứ như bị tật rồi ấy bác, giật rất an toàn vào bàn n0 nhẹ hều, gặp rơ thủ ôm bàn kê chặn tốt là em cứ bị lùa như lùa vịt... hic

Trainee

Đại Tá
trên lày đa phần nà nùn thủ, bác hỏi thế lày e dằng ít người dám vào chả nời
Bác này giật sợ nhiều xoáy thật là kỳ :D

P/s: Sunflex vừa ra 1 cây 5+2 lớp để đua theo dòng Sardius. Em vừa đánh thử ngon phết anh ạ; ,Nhanh và kiểm soát cỡ Iolite, nhưng hơi nặng. Chắc giá tầm 1.5tr. Nhưng chả hiểu bọn nó sẽ PR kiểu gì đây.

dungatvt

Thượng Tá
Bệnh của bác còn nhẹ, bệnh của mình khi cần đánh dầy thì lại đánh mỏng, khi cần đánh mỏng thì lại đánh dầy, thế mới khổ.:(

Duxelu

Đại Uý

P/s: Sunflex vừa ra 1 cây 5+2 lớp để đua theo dòng Sardius. Em vừa đánh thử ngon phết anh ạ; ,Nhanh và kiểm soát cỡ Iolite, nhưng hơi nặng. Chắc giá tầm 1.5tr. Nhưng chả hiểu bọn nó sẽ PR kiểu gì đây.
Xoáy nhưng thiếu lực bác ạ; dễ bị kê chặn :(

docmaorg

Đại Tá
Động tác đưa tay về đằng trước nhiều hơn, thì sẽ bỏ được cái tật này.
Một cách tập bỏ hẳn được tật này, nếu bạn bỏ ra 10-15 buổi nhờ ai đó chặn nhưng giật càng chậm, và nhẹ càng vào bàn càng tốt ( động tác đúng nhé ). Thì sẽ bỏ được.

lamtq

Đại Tá
Em edit rồi bác lamtq tư vấn giúp em với ạ :p:p:p
Em mới chuyển qua ZLC được 2 tuần, nhưng cứ như bị tật rồi ấy bác, giật rất an toàn vào bàn n0 nhẹ hều, gặp rơ thủ ôm bàn kê chặn tốt là em cứ bị lùa như lùa vịt... hic
sar chuyển zlc thì b tự tin mà dựng vợt giật tống vào bóng 1 tý tay và người hướng về trước, bảo đảm bóng vẫn xoáy, vào bàn với lực mạnh mà ko sợ ra ngoài. đúng như b nói là do kỹ thuật chưa hoàn chỉnh lại ko tập nhiều để dám thay đổi nên thành thói qen thôi. . b cố gắng đừng đánh trận nữa, kiếm ng nào chơi cùng kê chặn tốt mà thử như mình nói xem.

cây màu nâu đúng ko, ngon thật ý. xoáy hơn amu nảy như sar mà lại control ngon, mịa thằng bạn a đang đánh a mu mà thử phát bán Amu đi lun. giá phân phối đến tay ng dùng tầm hơn 1tr5 đúng r

Trainee

Đại Tá
Xoáy nhưng thiếu lực bác ạ; dễ bị kê chặn :(
Nếu bạn có thể giật cực xoáy và ngắn tới mức bóng chỉ cách lưới 30cm đổ lại thì chẳng cần lực làm gì. Quả đó không hề dễ đỡ, chỗ mình có tên đánh trình B diễn đàn toàn giật vậy :).
Còn không thì moi ít thôi, giật bóng sớm lên một chút, quăng nhiều tới, ... kẹt nữa thì thay đổi combo tý đi, chơi mềm lại cho nó ôm bóng rồi giật quăng tới. Nói chung muốn mạnh thì phải có lực văng tới, đó là hiển nhiên roài!

lamtq

Đại Tá

nhớ rồi, cây sunflex Vulcan SC off e ơi

Trainee

Đại Tá
cây màu nâu đúng ko, ngon thật ý. xoáy hơn amu nảy như sar mà lại control ngon, mịa thằng bạn a đang đánh a mu mà thử phát bán Amu đi lun. giá phân phối đến tay ng dùng tầm hơn 1tr5 đúng r

Uh, cán màu nâu nâu. Dòng Sunflex ra mấy cây giá hợp lý phết.
Em thấy hay hơn Gatien :D

P/s: Cây này là mới nhất vừa ra, giá còn chưa chốt. Chức mang về đánh thử để anh em nhận xét.

Sunflex new.jpg

Duxelu

Đại Uý
Nếu bạn có thể giật cực xoáy và ngắn tới mức bóng chỉ cách lưới 30cm đổ lại thì chẳng cần lực làm gì. Quả đó không hề dễ đỡ, chỗ mình có tên đánh trình B diễn đàn toàn giật vậy :).
Còn không thì moi ít thôi, giật bóng sớm lên một chút, quăng nhiều tới, ... kẹt nữa thì thay đổi combo tý đi, chơi mềm lại cho nó ôm bóng rồi giật quăng tới. Nói chung muốn mạnh thì phải có lực văng tới, đó là hiển nhiên roài!
Em cảm ơn bác; Cũng có thể do em dùng hơi ít lườn để văng tay về trc. Em sẽ nghiên cứu và cố gắng tập ạ

Duxelu

Đại Uý
Mình thấy tùy đối thủ bác à, nhiều người mình giật mạnh họ chặn được hết, còn giật xoáy nhẹ nhàng họ chặn toàn bung. Nói tóm lại vẫn nên duy trì cả 2 cách giật cho đa dạng.
Vâng bác nói rât chuẩn ạ; chỗ e có 1 chú năng khiếu, có tuổi giờ toàn giật quả mạnh, quả nhẹ, quả ít xoáy, quả nhiều xoáy. Làm hội choai choai như e toàn bắn chim hết. Kỹ thuật tròn rồi thì biến thiên kiểu nào cũng đc ạ.

Bình luận từ Facebook