Nhờ anh em tư vấn mặt vợt

Nhờ các bác tư vấn giúp , mình đánh trái yếu nhất là bóng xoáy ngang khi vào bên trái , hiện mình đang muốn dùng mặt Hexer duro bên BH cho cây leoviz liberty liệu có khắc phục được kiểm soát bóng BH không ? Mong ý kiến giúp đỡ của cả nhà .

Trainee

Đại Tá
Nhờ các bác tư vấn giúp , mình đánh trái yếu nhất là bóng xoáy ngang khi vào bên trái , hiện mình đang muốn dùng mặt Hexer duro bên BH cho cây leoviz liberty liệu có khắc phục được kiểm soát bóng BH không ? Mong ý kiến giúp đỡ của cả nhà .
Quan trọng là dùng với mục đích gì ấy bạn. Dễ đánh, dễ đỡ, dễ cắt, hay không bị ăn xoáy, ... ?
Thường xoáy ngang sang trái thì đè, miết đánh trả lại. Ít ăn xoáy sẽ khó tạo xoáy, cái gì cũng có giá của nó. Triệt hẳn xoáy có gai thủ, nhè nhẹ thì gai công, Anti, ....

Quan trọng là dùng với mục đích gì ấy bạn. Dễ đánh, dễ đỡ, dễ cắt, hay không bị ăn xoáy, ... ?
Thường xoáy ngang sang trái thì đè, miết đánh trả lại. Ít ăn xoáy sẽ khó tạo xoáy, cái gì cũng có giá của nó. Triệt hẳn xoáy có gai thủ, nhè nhẹ thì gai công, Anti, ....
Cảm ơn bạn tại mình đọc xoáy kém nên muốn mặt triệt tiêu bớt cú đánh xoáy của đối phương , vậy mút hexer duro cắn xoáy tốt có lẽ kô hợp với mình .

Trainee

Đại Tá
Cảm ơn bạn tại mình đọc xoáy kém nên muốn mặt triệt tiêu bớt cú đánh xoáy của đối phương , vậy mút hexer duro cắn xoáy tốt có lẽ kô hợp với mình .
Mút tạo xoáy thì khi chủ động đọc xoáy và phá xoáy tốt sẽ hợp. Còn đỡ thụ động, đọc xoáy chậm, có lẽ bạn nên chọn mặt ít ăn xoáy, bóng tuy hiền nhưng trả giao cũng tốt hơn, rồi tập trung đánh càng phải! Hay có khi chọn mặt dính, tạo xoáy tốt, nhưng lực kém đó là mặt Tàu lai đánh cũng được, lại rẻ tiền!

Mút tạo xoáy thì khi chủ động đọc xoáy và phá xoáy tốt sẽ hợp. Còn đỡ thụ động, đọc xoáy chậm, có lẽ bạn nên chọn mặt ít ăn xoáy, bóng tuy hiền nhưng trả giao cũng tốt hơn, rồi tập trung đánh càng phải! Hay có khi chọn mặt dính, tạo xoáy tốt, nhưng lực kém đó là mặt Tàu lai đánh cũng được, lại rẻ tiền!
Có lẽ phải vậy thôi , cảm ơn bạn đã tư vấn

vietcan

Đại Tá
Ma
Mặt vợt chỉ là công cụ hỗ trợ thôi bạn. Tốt nhất là bạn học lấy 1 khóa đỡ giao bóng thì bạn sẽ hiểu hơn. Nếu mà mặt vợt giúp mình đỡ giao bóng tốt thì chắc cả thế giới toàn cao thủ

Em thấy chuẩn đó hi

Ma

Mặt vợt chỉ là công cụ hỗ trợ thôi bạn. Tốt nhất là bạn học lấy 1 khóa đỡ giao bóng thì bạn sẽ hiểu hơn. Nếu mà mặt vợt giúp mình đỡ giao bóng tốt thì chắc cả thế giới toàn cao thủ
Nếu cứ bỏ tiền đi học đỡ giao bóng thì sẽ thành cao thủ thì HLV bóng bàn chắc là nghề hot nhất rồi

Ma

Nhưng dùng mặt phù hợp cũng giúp mình hạn chế điểm yếu đúng không bạn.

Apis

Thượng Sỹ
Mình cũng xài hexer duro bên trái. Đánh giá ổn. Giá cả hợp lý. Ai cũng gặp khó khi đối thủ giao xoáy ngang thuận tay qua bên trái mình do bị ngược xoáy. Kiểu như giao con lắc qua bên phải thì khó đỡ hơn.

Mình cũng xài hexer duro bên trái. Đánh giá ổn. Giá cả hợp lý. Ai cũng gặp khó khi đối thủ giao xoáy ngang thuận tay qua bên trái mình do bị ngược xoáy. Kiểu như giao con lắc qua bên phải thì khó đỡ hơn.
Ông ở cq mình giao kiểu ngược tay kết hợp xoáy ngang và xoáy lên , xuống quả nọ quả chai mình đọc thường xuyên bị sai nên hay rúc lưới quả thì ra ngoài , nếu khắc phục được quả trả giao bóng mình kô sợ những đường bóng tiếp theo của ô ấy lắm

vietcan

Đại Tá
Nếu cứ bỏ tiền đi học đỡ giao bóng thì sẽ thành cao thủ thì HLV bóng bàn chắc là nghề hot nhất rồi
Ko thành cao thủ nhưng sẽ hiểu dc nguyên lý của quả giao bóng rồi từ đó mà luyện tập và ứng dụng nhé. Còn lò HD thì ko cần phải học đỡ giao bóng

vietcan

Đại Tá
Vậy theo bác phuong án tốt nhất là kô nên chú trọng vào mặt vợt mà tập trung vào kỹ thuật đúng kô , bác có thế cho chút kinh nghiệm nhìn tay giao bóng đối thủ để đọc xoáy kô?
Cái này nói bằng lời sẽ hơi trìu tượng khó hình dung, tốt nhất bác tìm 1 thầy nào gần chỗ bác nhất , hoặc hỏi ng nào chơi giỏi nhất ở gần bác hỏi là họ chỉ ngay

ngochuongnt

Trung Uý
Mình cũng tập tành hơn nửa năm, cũng chán nhất là mấy quả xoáy ngang nhanh về bên trái và ra khoảng giữa chiều dọc của phần bàn bênh mình.

Nhiều khi cũng do phản xạ của trình gà cứ thò vợt ra đỡ thôi vì bóng nó đi nhanh quá. Nếu là người quen thì cứ bắt nó phát một mạch chục quả lên xuống mỗi loại. Rồi thử các kiểu trả bóng như đè, cắt v... và chỉnh góc vợt dần dần thôi.

Apis

Thượng Sỹ
Vậy theo bác phuong án tốt nhất là kô nên chú trọng vào mặt vợt mà tập trung vào kỹ thuật đúng kô , bác có thế cho chút kinh nghiệm nhìn tay giao bóng đối thủ để đọc xoáy kô?
Hi. Điều bác nói là hiển nhiên. Bác đỡ ngược xoáy thì có miếng mút 10 chai cũng bay ra ngoài hay rút lưới. Trừ gai hay anti.
Giao ngang thì bác phải nhìn ra là ngang lên hay ngang xuống. Kinh nghiệm của e banh xuống bay chậm, lì lì. Banh lên bay nhanh hơn hướng tới trc, còn có dạng banh chuội nữa.
Banh lên thì bác đẩy trái tới, giật đè đầu banh hay đánh kiểu quả chuối. Nói chung tiếp xúc đè đầu banh.
Banh xuống thì gò qua, dài thì giật trái hoặc sàn giật phải.
Bác cứ cọ sát chiêm nghiệm từ từ nhiều khi ra cái hay của riêng bác lên đây chia sẽ v anh em.
Bác k hài lòng miếng mút mà kinh tế thong thả thì kiếm miếng Ten về xài. Còn Ten nào thì vô mục khác tham khảo.

Bình luận từ Facebook