nhờ anh em giúp đỡ giật BH bongs xoáy xuông

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
Mình thấy quan trong Nhat là phaỉ hình thành dc cảm giác bong. Đông tác thế nào đi nưa minh tiếp bong ko chuẩn thi đánh k thể vào bàn nhjeu dc

8xOnline

Trung Uý
Cú này mà tập được thì lại khoái đánh bóng bên trái hơn đây.
Em lại khoái cú giật trái kiểu Kenta hơn.

docmaorg

Đại Tá
Theo mình ngắn gọn chút, là 1 cú đánh vợt vào bóng, cũng như 1 cú đá bóng vào quả bóng. Để đá được quả bóng mạnh và xoáy cầu thủ phải chạy lấy đà rồi mới co chân sút. Tương tự như thế khi đánh vợt vào bóng cũng phải tạo đà lăng cho vợt, còn cách lăng thế nào là động tác của mỗi người. Bạn cứ để ý , nếu bạn giơ vợt đợi bóng đến đánh thì thường sẽ có cú đánh ko tốt ( lỗi này hay sảy ra ở bên BH ).

linh729

Thượng Tá
Chào mọi ng, sau một thời gian tập Bh . E đã có cảm giac với trái bóng xoáy lên. Ma Sát được bóng cảm giac khá rõ rệt. Mấy hom nay e Chuyển sang tập giật quả Xoáy xuông và nhờ 1 người cắt xa ban cho tập thì thấy rất khó ma sat Bong. Bong ko kêu sựt mà dày và thiếu Xoáy. Mong moị nguoi giups em ! Cảm ơn ạ

Dùng côn nhị khúc để lấy cảm giác cú giật.

Tập giật bóng xoáy lên hoặc xoáy xuống nhưng nhiều lực, bóng chồm tương đối cao: thì thả côn ngang hông gần thắt lưng rồi kéo sao cho văng được khúc côn thứ 2 về phía trước, đồng thời động tác đưa về phải mềm mại, gọn gàng.

Tập giật bóng xoáy xuống nặng, ít lực : thả côn xuống háng, ngang đầu gối rồi cũng kéo lên thu về như trên.

Lúc đầu tập nên dùng vai, hông lườn nhiều, cổ tay thả lỏng ko vẩy, lắc lung tung. Khi nào cái côn đi theo quỹ đạo tuần hoàn nhanh mà lại gọn thì lúc đấy giật 2 bên chắc là như 1 rồi.

Hoa Vô Sắc

Trung Sỹ
Ở clb e có 1 ng giật trái nhin rất cứng nhưng k hiểu sao bong bay vào luới e thấy rất xoáy. Trong khi e cố găng lỏng để quất thấy bóng bay vào lứoi rất it Xoáy gần như là bạt trái Vậy

linh729

Thượng Tá
Nhưng Mà thu côn Về sao dc a @@. Thu vòng qua eo Bên kia hay là gì ạ

Thu về theo kiểu giống quỹ đạo hình elip. Cái khó chính là ở chỗ phát ra và phải thu về được, sao cho khúc côn không vung vẩy lung tung, đập vào tay.

Bạn nào muốn thử ngay, nếu chưa có côn nhị khúc thì có thể dùng một sợi dây ngắn, buộc vào đầu 2 cái chai nhựa.

Bình luận từ Facebook