Nhảy dây có bổ trợ sức khỏe,phản xạ cho chơi bóng bàn ko các bác

trieu9

Binh Nhì
Sau đợt ốm 2 tuần mấy tháng trc là phản xạ đỡ những quả giật trái,phải,bạt của e kém hẳn.trc đó thì 70 80% là đỡ đc vào bàn mà sau khi ốm dậy thì 90% là đỡ ko trúng bóng hoặc sai hướng bóng
Dạo gần đây chơi liên tục ngày 1 tiếng,tiếng rưỡi tay lên hẳn rồi về bú mass extreme 2000 thì tăng cân lên,cảm giác cơ bắp cũng nhiều hơn nhưng mà từ đó cũng đánh lỗi nhiều hơn,rúc lưới,ra khỏi bàn.. giờ tập nhảy dây liệu có cải thiện đc ko các bác nhỉ,nếu có thì nên tập bao lâu và vào thời gian nào.ko thì tập cái j bổ trợ đc

hoangday113

Thượng Sỹ
Sau đợt ốm 2 tuần mấy tháng trc là phản xạ đỡ những quả giật trái,phải,bạt của e kém hẳn.trc đó thì 70 80% là đỡ đc vào bàn mà sau khi ốm dậy thì 90% là đỡ ko trúng bóng hoặc sai hướng bóng
Dạo gần đây chơi liên tục ngày 1 tiếng,tiếng rưỡi tay lên hẳn rồi về bú mass extreme 2000 thì tăng cân lên,cảm giác cơ bắp cũng nhiều hơn nhưng mà từ đó cũng đánh lỗi nhiều hơn,rúc lưới,ra khỏi bàn.. giờ tập nhảy dây liệu có cải thiện đc ko các bác nhỉ,nếu có thì nên tập bao lâu và vào thời gian nào.ko thì tập cái j bổ trợ đc
Phản xạ đỡ k biết có liên quan gì đến việc nhảy dây k bác nhể :)

Trainee

Đại Tá
Tập tốt thì tăng thể lực, tăng sức bật, đương nhiên sẽ hỗ trợ tốt! Còn nó là trực tiếp khắc phục lỗi kia không thì chắc chắn là không rồi, nhưng rõ ràng là tốt!

729-FX

Trung Uý
Cá nhân em thấy tập đánh đều/đôi công ở tốc độ cao quen thì vào trận phòng thủ khá là ngon

nanakizhang

Đại Tá
Bác tập nhảy dây sẽ tăng sức bật và độ nhanh nhẹn ra nhiều đấy. Tuyển thủ họ tập nhảy dây hàng ngày mà.
còn về động tác tay sao đánh hỏng nhiều không liên quan chân. Chịu khó tập đánh đều các bài cơ bản.

Tuyen Chien

Trung Sỹ
Nhảy dây không phải bổ trợ mà là bắt buộc phải tập nếu muốn nâng cao trình độ. Khi nhảy dây sẽ luyện được sức bật từ các đầu ngón chân, rât tốt khi bước vào cắt cũng như dặm lấy lực xoay người. Ngoài ra nhảy dây còn bổ trợ cổ tay và sự nhanh nhạy. Bác nào nói giật bóng hoặc đánh bóng hỏng không liên quan tới chân thì sai rồi nhé. Bộ chân có nhanh thì mới phản xạ cũng như đánh chuẩn được nhé. Bóng bàn là môn thể thao dùng chân mà

hoangday113

Thượng Sỹ
Nhảy dây không phải bổ trợ mà là bắt buộc phải tập nếu muốn nâng cao trình độ. Khi nhảy dây sẽ luyện được sức bật từ các đầu ngón chân, rât tốt khi bước vào cắt cũng như dặm lấy lực xoay người. Ngoài ra nhảy dây còn bổ trợ cổ tay và sự nhanh nhạy. Bác nào nói giật bóng hoặc đánh bóng hỏng không liên quan tới chân thì sai rồi nhé. Bộ chân có nhanh thì mới phản xạ cũng như đánh chuẩn được nhé. Bóng bàn là môn thể thao dùng chân mà
Nhảy dây hay các bài tập liên quan đến nhóm cơ core là tốt hết mà bác.
Tuy nhiên như mọi môn thể thao khác khi gặp trấn thương hay ốm đau phải nghỉ 1 thời gian thì cơ thể hay các nhóm cơ bắp giảm dần đi độ nhạy hay phản xạ thì phải tập lại dần dần từ các động tác cơ bản như đôi công xong tăng dần tốc độ mới lấy lại đc cảm giác.
Chứ ở đây em thấy nếu nhảy dây đc thì tốt còn k thì đôi công tốc độ cao cũng tương đối là đủ để có phản xạ đỡ bóng r :) .

Bình luận từ Facebook