Nhà quê cũng là 1 cái tội :v

Haizzz...nghe vẻ các shop ở "Hà Lội" vẫn còn khinh anh em nhà quê quá,cứ nhìn thấy dân tỉnh lẻ là ko muốn tiếp rồi :3 Toàn kiểu bán hàng 1 lần cóc quan tâm nhà ng có đến nữa hay ko,hoy lần sau chịu khó mất thêm 20 ngàn xăng chạy vào sâu sâu tí ra chỗ gọi là "có tí quen biết" mua cho lành vậy,khoái mỗi ổng @Thắng Fanta mà ổng ẩn giật đâu rồi :D:p

nguyensonNA

Trung Uý
Haizzz...nghe vẻ các shop ở "Hà Lội" vẫn còn khinh anh em nhà quê quá,cứ nhìn thấy dân tỉnh lẻ là ko muốn tiếp rồi :3 Toàn kiểu bán hàng 1 lần cóc quan tâm nhà ng có đến nữa hay ko,hoy lần sau chịu khó mất thêm 20 ngàn xăng chạy vào sâu sâu tí ra chỗ gọi là "có tí quen biết" mua cho lành vậy,khoái mỗi ổng @Thắng Fanta mà ổng ẩn giật đâu rồi :D:p
Hỏa Châu có vẻ ổn, boss thì có kỹ năng bán hàng tốt, vài anh em nhân viên thì chưa được đào tạo nên vẫn hơi hổ báo tí. Còn nhiều chỗ toàn bán hàng theo kiểu suy nghĩ truyền thống "một người bán, vạn người mua", nên là cứ kiểu "không thích mua thì biến" mà phang khách hàng thôi. Anh em là những người tiêu dùng nên có phương án ủng hộ những cửa hàng có dịch vụ tốt, sản phẩm tốt, để tẩy chay những cửa hàng vớ vẩn. Vì một thế giới không sâu răng!

Last edited:

victor.ngobn

Đại Tá
Kiện tướng SG tư vấn cho trình K plus thì vui vẻ thân thiện, còn ở HN thì mình từng bị chị bán hàng nói kiểu em mới ở trên trời rơi xuống hay dưới đất chui lên hay sao mà hỏi câu (ngu) như vậy ?
Cái "giọng điệu" này ko lẫn đi đâu được....:D Chị bán hàng chắc chắn là người đó (câu của Conan)

Hỏa Châu có vẻ ổn, boss thì có kỹ năng bán hàng tốt, vài anh em nhân viên thì chưa được đào tạo nên vẫn hơn hổ báo tí. Còn nhiều chỗ toàn bán hàng theo kiểu suy nghĩ truyền thống "một người bán, vạn người mua", nên là cứ kiểu "không thích mua thì biến" mà phang khách hàng thôi. Anh em là những người tiêu dùng nên có phương án ủng hộ những cửa hàng có dịch vụ tốt, sản phẩm tốt, để tẩy chay những cửa hàng vớ vẩn. Vì một thế giới không sâu răng!
Kết câu cuối của bác,"Vì 1 thế giới ko sâu răng" :D :D. Thì e cũng hay ra Hoả Châu mà bác :)

congcong73

Đại Tá
xin thưa ace! Có lần mình alo hỏi mua hàng - chị bán hàng mở đt mà cứ nói chuyện với người khác...CAY!
mình VĨNH BIỆT!

nguyensonNA

Trung Uý
Kết câu cuối của bác,"Vì 1 thế giới ko sâu răng" :D :D. Thì e cũng hay ra Hoả Châu mà bác :)
Thanks bác, Em cũng gặp bức xúc như bác khi ra mua hàng. Nó làm như kiểu nó là mẹ mình ấy. Tính em hơi nóng nên nó nói vớ vẩn 2,3 câu là em đi ra luôn, không mua bán gì nữa. Bóng bàn chứ có phải gỗ sưa đâu. Cùng lắm là chạy bộ thể dục, tập dưỡng sinh như các cụ chứ làm gì mà căng. Chắc tại nó chê anh em mình quê, không phải khách tiềm năng nên cũng ko cần giữ khách làm gì bác ạ......Hết sức thông cảm.:(:(

nguyensonNA

Trung Uý
Kiện tướng SG tư vấn cho trình K plus thì vui vẻ thân thiện, còn ở HN thì mình từng bị chị bán hàng nói kiểu em mới ở trên trời rơi xuống hay dưới đất chui lên hay sao mà hỏi câu (ngu) như vậy ?
Sài Gòn văn hóa bán hàng khác một trời luôn mà bác. Kể cả bác có hỏi "vô sinh có di truyền không chủ quán?" thì họ sẽ gọi cho cả chuyên gia y học tư vấn luôn. Chứ ở Hà Nội mà bác hỏi " Cốt này có nẩy không anh/chị nhỉ?", thì nó chơi ngay vào mặt " Đù má, không nẩy thì bóng làm thế éo nào mà sang được bàn bên kia....bla....bla". :D:D:D:D

victor.ngobn

Đại Tá
Chắc giàu quá rồi, mua đất xây nhà riêng mặt đường rồi nên chỉ cần chạy buôn thôi là đủ, thằng nào cần mua lẻ tự vác xác đến nộp tiền mang hàng về, ko cần biết mày là ai =)) 1 năm trời rồi chưa quay lại đó, toàn mua Hỏa Châu với Dũng Cửu, tư vấn rất nhiệt tềnh

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Thế thì anh em chưa biết Hà Nội có quan ngan chửi, lòng đuổi, tiết canh xấu hổ ... à. Ngan chửi Gia Lâm, lòng đuổi Kim Liên, tiết canh xấu hổ Đồng Xa, ngan lườm Hai Bà Trưng, bò nhúng dấm ít lời đường Láng, ...
Chưa bao giờ Miền Bắc có văn hóa phục vụ, và người Miền Bắc cũng không biết thế nào là phục vụ, họ còn mải ... giành chính quyền ... trong lòng:D:p dân ...:(

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em văn hóa ứng xử hệt bác, ghét là em xin lỗi luôn, quên mang tiền, em nhầm ... rồi cút thẳng, không dám quay đầu lại luôn.
Mình thích được phục vụ hơn là được mua rẻ.
Tất nhiên rẻ mà phục vụ tốt thì tốt hơn :p
Thanks bác, Em cũng gặp bức xúc như bác khi ra mua hàng. Nó làm như kiểu nó là mẹ mình ấy. Tính em hơi nóng nên nó nói vớ vẩn 2,3 câu là em đi ra luôn, không mua bán gì nữa. Bóng bàn chứ có phải gỗ sưa đâu. Cùng lắm là chạy bộ thể dục, tập dưỡng sinh như các cụ chứ làm gì mà căng. Chắc tại nó chê anh em mình quê, không phải khách tiềm năng nên cũng ko cần giữ khách làm gì bác ạ......Hết sức thông cảm.:(:(

iso9000

Thượng Tá
Lại lùm xùm rùi đây, mà chung quy lại là bẹn nào thế, bác cứ phọt lên cho anh em biết mà tránh.

nguyensonNA

Trung Uý
Chắc giàu quá rồi, mua đất xây nhà riêng mặt đường rồi nên chỉ cần chạy buôn thôi là đủ, thằng nào cần mua lẻ tự vác xác đến nộp tiền mang hàng về, ko cần biết mày là ai =)) 1 năm trời rồi chưa quay lại đó, toàn mua Hỏa Châu với Dũng Cửu, tư vấn rất nhiệt tềnh
Em biết bác định nói ai rồi.:D:D:D:D:D:D
Chung một ý kiến. Hình như có topic em nói rõ tên ra luôn rồi.

nguyensonNA

Trung Uý
Em văn hóa ứng xử hệt bác, ghét là em xin lỗi luôn, quên mang tiền, em nhầm ... rồi cút thẳng, không dám quay đầu lại luôn.
Mình thích được phục vụ hơn là được mua rẻ.
Tất nhiên rẻ mà phục vụ tốt thì tốt hơn :p
Bác còn văn hóa chán. Em mà bức xúc là mặt em thái độ, đi thẳng ra luôn, nếu có cửa là đóng cái sầm, "ĐM" một phát rồi dắt xe đi về. Khi mua hàng em đã rất nhẹ nhàng, tử tế mà bị đáp trả lại thì em cũng phang luôn, đm nó, làm mất công mình lặn lội mò đến.

Last edited by a moderator:

nguyensonNA

Trung Uý
Lại lùm xùm rùi đây, mà chung quy lại là bẹn nào thế, bác cứ phọt lên cho anh em biết mà tránh.
Cũng chẳng có gì đâu bác, chắc là mấy chuyện cũ bây giờ mới kể đây mà.
Nhưng để đảm bảo quyền lợi những người đam mê bóng bàn:
Nên có một hội (Nhóm) đứng ra bảo vệ quyền lợi qua việc mua bán,trao đổi dụng cụ bóng bàn: Lên tiếng trước dư luận, tẩy chay những trường hợp bán hàng kém chất lượng, hàng Fake, giao dịch không đảm bảo ( lừa tiền qua mạng, chuyển hàng kém chất lượng, không đúng như hình ảnh minh họa...), chất lượng dịch vụ kém.
Để có được sự công tâm, thì những người chủ chốt của hội (Nhóm ) là những người có đủ đức (Cần, kiệm, liêm chính, chí công vô tư) để không bị mua chuộc từ các cửa hàng nhằm PR theo mục đích cá nhân, có đủ tâm huyết với bóng bàn, đến bữa quên ăn, nửa đêm vỗ gối, đau đáu với sự phát triển bóng bàn phổ thông...
Được như vậy thật là muôn phần phúc đức cho Đại Việt.

AndroCS7

Đại Tá
chắc lại HH với TH chứ Hà Nội làm gì còn cửa hàng bóng bàn nào như vậy nữa? Từ Vitas, Hỏa Châu đến Dũng Cửu shop, Adidas...đều tư vấn rất tận tình, giá cả hợp lý. Dù cho chú có vào ngồi buôn nước bọt cả tiếng rồi đi ra ko mua bán gì vẫn được câu cảm ơn của chủ cửa hàng cơ mà :D. Nói chung là ko bao giờ quay lại mấy cửa hàng đó lần thứ 2 ,...zzz...

Trắng Đen

Thượng Tá
Cũng chẳng có gì đâu bác, chắc là mấy chuyện cũ bây giờ mới kể đây mà.
Nhưng để đảm bảo quyền lợi những người đam mê bóng bàn:
Nên có một hội (Nhóm) đứng ra bảo vệ quyền lợi qua việc mua bán,trao đổi dụng cụ bóng bàn: Lên tiếng trước dư luận, tẩy chay những trường hợp bán hàng kém chất lượng, hàng Fake, giao dịch không đảm bảo ( lừa tiền qua mạng, chuyển hàng kém chất lượng, không đúng như hình ảnh minh họa...), chất lượng dịch vụ kém.
Để có được sự công tâm, thì những người chủ chốt của hội (Nhóm ) là những người có đủ đức (Cần, kiệm, liêm chính, chí công vô tư) để không bị mua chuộc từ các cửa hàng nhằm PR theo mục đích cá nhân, có đủ tâm huyết với bóng bàn, đến bữa quên ăn, nửa đêm vỗ gối, đau đáu với sự phát triển bóng bàn phổ thông...
Được như vậy thật là muôn phần phúc đức cho Đại Việt.
Tiêu chí tuyển thành viên cho hội: biết võ thuật -điêu luyện càng tốt, có hình xâm- càng nhiều càng tốt, có tập tạ -cơ bắp càng nhiều càng tốt, có sẹo -càng nhiều càng tốt,giọng nói như chiêu sư tử thống càng to càng tốt, đã mua bảo hiểm, có nhiều sim và ...Thất nghiệp càng tốt.

nguyensonNA

Trung Uý
Tiêu chí tuyển thành viên cho hội: biết võ thuật -điêu luyện càng tốt, có hình xâm- càng nhiều càng tốt, có tập tạ -cơ bắp càng nhiều càng tốt, có sẹo -càng nhiều càng tốt,giọng nói như chiêu sư tử thống càng to càng tốt, đã mua bảo hiểm, có nhiều sim và ...Thất nghiệp càng tốt.
Em ngửi thấy mùi đe dọa ở đây thì phải. Việc gì phải căng thế bác. Vũ khí là bàn phím thì cần gì xăm trổ ở đây, có phải đi đòi nợ với tính sổ hay dằn mặt gì đâu. Với lại, phải có cơ quan chức năng bảo vệ những người cầm đầu chứ, liên kết với cơ quan quản lý kinh tế, công an, hiệp hội bảo vệ người tiêu dùng việt nam, thì có gì mà phải lăn tăn chứ. Luật phải mạnh thì mới đủ sức răn đe, chứ để bị chi phối lại thì giải tán, ai về nhà nấy cho khỏe, việc thiên hạ, thiên hạ tự lo, ai ngu thì chít...o_Oo_Oo_Oo_O

Bình luận từ Facebook