Người mới chơi bóng bàn nên học như thế nào?

ngtrantoan

Đại Tá
Cho mình hỏi 1 câu, gặp cao thủ hơn trình người ta gò sang, mình gò lại toàn bị nhỏng lên trời là sao :D:D:D, trong khi đánh với đối thủ dưới trình thì gò lại dễ dàng ????

kythuatbongban

Thượng Tá
Anh Út ơi .Anh ăn tết có vui ko? khi nào anh rảnh để em ghé nhà anh trổ tài Thầy Thuốc đây.Từ Tết đến giờ bệnh nhân đến nhà em chữa Viêm Xoang cũng nhiều lắm.Cho em biết thời gian nào anh rảnh nhé.

Trainee

Đại Tá
Cho mình hỏi 1 câu, gặp cao thủ hơn trình người ta gò sang, mình gò lại toàn bị nhỏng lên trời là sao :D:D:D, trong khi đánh với đối thủ dưới trình thì gò lại dễ dàng ????
Chắc là do họ quẹt bóng xoáy ngang hoặc, họ trả bóng gần như không xoáy. Còn mấy ông đánh dưới thì mắm môi mắm lợi xỉa, xiết nặng.

ngtrantoan

Đại Tá
Chắc là do họ quẹt bóng xoáy ngang hoặc, họ trả bóng gần như không xoáy. Còn mấy ông đánh dưới thì mắm môi mắm lợi xỉa, xiết nặng.
Bạn phải xem mặt vợt của họ có phản hay chống xoáy ko? nếu ko thì xem họ gò bóng có đẩy tới ko?nếu ko rơi vào 2 trường hợp trên có thể bạn đã tiếp xúc bóng giữa mặt vợt hay phần nửa dưới mặt vợt.
2 người đều nói có lý

dunghahd

Binh Nhất
mình nghĩ mới chơi nên học thầy cho nhanh bác ợ, tập cơ bản nhuần các động tác sau đó đi chiến đấu tránh trận dần cho có kinh nghiệm :D

NTBB

Super Moderators
mình nghĩ mới chơi nên học thầy cho nhanh bác ợ, tập cơ bản nhuần các động tác sau đó đi chiến đấu tránh trận dần cho có kinh nghiệm :D

Bạn dunghahd ơi, bạn chủ thớt viết thế này (bài đầu tiên):
"Như trên, ngoài cách thuê huấn luyện viên, có cách nào để em học thực hành đánh bóng bàn hoặc có người chơi cùng không ạ? (em là sinh viên nên kinh phí hạn hẹp) Và cũng vì hầu như ở các clb đều là những người đã biết đánh, muốn xin đánh cùng cũng khó :( Thuê hlv thì 200k/buổi chát quá, nếu có người chơi cùng kiêm chỉ bảo cho thì trả tầm 30k or 50k 1 buổi em còn chịu được. hic".
Như vậy là bạn ấy đặt "đầu bài" cho mọi người để giúp bạn ấy ở trường hợp không thuê HLV mà bạn !

butterfly263

Trung Sỹ
Cũng có thể do tốc độ và nhịp của họ nhanh hơn nên minh phản ứng không kịp,không chủ động được lực của mình vào quả bóng,bị động theo chiều xoáy của đối phương đưa sang.

Bác thật là khôn ngoan mới đòi tập theo yêu cầu.thật sư để lên bóng thật nhanh , vd tập chuyên đỡ giao bóng và giao bóng bác đã lên được 2 bóng trong vòng 1 đến 2 tháng, tôi cũng là người chuyên sâu về kỹ thuật giao bóng nên hiêu rõ vấn đề này.chúc bác tiến bộ nhanh .nếu bác ở TP HCM tôi sẽ tập cho bác theo yêu cầu.
Em nghĩ pak thật là người có tâm huyết

Bình luận từ Facebook