Người khác hiểu nhầm do đánh bóng bàn nghiêm túc!

chonmylac2

Trung Sỹ
Các bác chia sẻ với em với! Vấn đề là như thế này:
Bình thường em hay cười hay nói hay ghẹo người này người kia! Nhưng khi vô đánh sec (không đánh độ) có những lúc em nhập tâm quá nên mặt em ngầu lắm! Đôi khi em tự cáu mình vì đánh hỏng! Nhưng em rất tôn trọng đối thủ! Vậy mà hôm kia (08/08/2012) vợ em nó mắng em là chơi thì phải vui vẽ (vợ em nó không có chơi nhưng có người mách với vợ em vậy), chơi chi cho nóng tánh thì về nhà chơi game cho rồi! Hu hu hu! Em mà bỏ pingpong có lẽ em buồn mà bỏ vợ luôn quá hu hu hu!
Oan cho em quá các bác ạ! các bác rữa tội cho em với!

lamtq

Đại Tá
Bình thường em hay cười hay nói hay ghẹo người này người kia! Nhưng khi vô đánh sec (không đánh độ) có những lúc em nhập tâm quá nên mặt em ngầu lắm! Đôi khi em tự cáu mình vì đánh hỏng! Nhưng em rất tôn trọng đối thủ! Vậy mà hôm kia (08/08/2012) vợ em nó mắng em là chơi thì phải vui vẽ (vợ em nó không có chơi nhưng có người mách với vợ em vậy), chơi chi cho nóng tánh thì về nhà chơi game cho rồi! Hu hu hu! Em mà bỏ pingpong có lẽ em buồn mà bỏ vợ luôn quá hu hu hu!

mình đôi lúc-thỉnh thoảng thôi nhé-cũng nhập tâm như bạn. thằng nào gét thì kệ bố nó chứ.nếu thật sự tôn trọng đối thủ thì cũng nên như thế mà.
thằng nào mà bẩn tính, nếu cảm thấy ko hài lòng vì điều đó thì nên góp ý chứ lại chơi về mách vợ-chơi kỳ vậy
phải tớ tớ bjt thằng nào là đánh bỏ m...cứ chơi vui vẻ bác ơi cần j những ng như thế.mình bỏ bóng bàn người ta còn mưng nữa ý
chứ

HAIGIAY

Binh Nhì

Chia sẻ với Bác là ''cảnh giác'' với người mách Vợ kia,mách cái đó còn được nhưng mách cái ...khác là nguy đấy....trong thể thao người như Bạn không hiếm,chưa nhìn Bạn cụ thể thì khó mà biết được mức độ nó như thế nào,Bạn thử hình dung lại mình...xem có đúng ngừoi ta nói vậy không,theo mình không đúng nhiều thì cũng ''đúng ít''nên mình cố gắng kiềm chế bực mình do mình gây ra để tránh hiểu nhầm không đáng có.Chúc Bạn vui vẻ và không bị Méc nữa nhé.

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Đánh độ to em cũng nhập tâm lắm, nhưng chỉ là độ to thôi, với lại đánh với những trận ko đáng thua. còn bình thường tất cả những người em chấp 5-6 mà muốn đánh đồng đánh với em 3 sec em vẫn thả cho 1 sec.

chonmylac2

Trung Sỹ
Cảm ơn các bác chia sẽ! Em sẽ cố gắng tự kiềm chế bản thân vậy! Thêm bạn sẽ tốt hơn các bác nhệ! Thanks!

dung.vima

Moderator
Mình cũng hay có trạng thái như thế.
Nhưng như thế mới thực sự là quyết tâm, như thế mới là tôn trọng đối thủ. Tức là mình luôn luôn cố gắng hết mình để chiến thắng đối phương chứ không bjo có kiểu đánh vui đùa.
Theo quan điểm cá nhân : Nên giữ phong cách chơi này

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Nhưng như thế mới thực sự là quyết tâm, như thế mới là tôn trọng đối thủ. Tức là mình luôn luôn cố gắng hết mình để chiến thắng đối phương chứ không bjo có kiểu đánh vui đùa.
Tùy trường hợp thôi bạn à, nhiều khi xô xê dữ qá nhìn cũng phản cảm lắm ! Ví dụ như đánh với phụ nữ , trẻ em, người già.....
mà đánh xìu quá cũng không được ( lỡ bị thua oan,)
thôi thì tùy cơ ứng biến, miễn sao vui là được , hi

chonmylac2

Trung Sỹ
Bác này cá tính thật đấy! Chân dung của những nhà vô địch cũng như thế này thôi! Cảm ơi bác nhiều!

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Cảm ơn các bác chia sẽ! Em sẽ cố gắng tự kiềm chế bản thân vậy! Thêm bạn sẽ tốt hơn các bác nhệ! Thanks!

Khôg thể kiềm chế cái sự sung sướng lại được bác à ! nói chung cứ xung thoải mái cho vui , chơi với nhau lâu thì hiểu, ko nói làm gì, còn mới quen lát ra uống nước bác cứ nói cho hợp tai là được ,

chonmylac2

Trung Sỹ
Khôg thể kiềm chế cái sự sung sướng lại được bác à ! nói chung cứ xung thoải mái cho vui , chơi với nhau lâu thì hiểu, ko nói làm gì, còn mới quen lát ra uống nước bác cứ nói cho hợp tai là được ,

Mỗi khi em đánh được pha bóng khó em đều la lên chính đối thủ cũng thích nữa! Nhưng có lẽ người ngoài khó chịu hay sao đó các bác ạ! Các chú cứ nhìn em chề môi như cá mè ấy!

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Mình thì hét đúng lúc thắng cả trận thôi, trong trận thì quả nào đẹp thì khen(2 bên), quả nào mình đánh hỏng thì bực lên bảo: "Như C....." xong tiếp tục, im lặng, ít nói trong trận cũng là 1 phương pháp để chiến thắng đấy các bác ạ.

leqd

Đại Uý
Hihi, cái vụ này không phải tại cái mặt ngầu. Vợ rầy chuyện này thường ..... là vì chuyện nọ. Chắc tại mặt ngầu cả với vợ, nên vợ mượn pingpong nhắc khéo :)

return

Thượng Sỹ
Thật nghiêm túc khi vô trận cũng là tôn trọng đối thủ, nhưng đừng có thái độ "quá" nghiêm túc đến độ bị hiểu nhầm là cay cú ăn thua, vì đó cũng là phản thể thao làm nhiều người không thích chơi với mình nữa.

NCT-NTTH

Binh Nhì
Thật nghiêm túc khi vô trận cũng là tôn trọng đối thủ, nhưng đừng có thái độ "quá" nghiêm túc đến độ bị hiểu nhầm là cay cú ăn thua, vì đó cũng là phản thể thao làm nhiều người không thích chơi với mình nữa.

Mình đồng ý với bác, lúc đánh bòng bàn mình rất hay cười đùa, thua cũng cười thắng cũng cười trừ khi buồn bực và đánh với người hay hơn mới thật sự tập trung (mình xác định bóng bàn là nơi giải trí và rèn luyện sức khõe).

meoluoitmb

Đại Tá
có gì đâu, ngươì mách vợ bạn chính là ngươì thường xuyên thua bạn, thua nhiêù đâm ra cay cú, dở quẻ không nghĩ ra cách gì đánh thắng nên mơí mách vợ bạn, tiếp tục nhập tâm đánh cho nó thua tơi tả, nêú phát hiện còn mách lẻo, kể thôí lung tung thì phải cho ăn cả cái vợt vào mặt nó mơí sợ.

sardius1010

Binh Nhì

Cứ đúng phong cách mà đánh, tùy hoàn cảnh mà ứng xử bác à. 9 người thì 10 ý, hài lòng tất cả làm sao được. miễn là mình thấy mình làm là đúng thôi. hihi.

chonmylac2

Trung Sỹ
Cảm ơn các bác góp ý! Bình thường em vui vẽ lắm! Em đùa giỡn hết người này người kia thôi! Em phải rút kinh nghiệm chỉ lảm nhảm 1 mình thôi các bác nhỉ?

ThuNga

Binh Nhì
Cảm ơn các bác góp ý! Bình thường em vui vẽ lắm! Em đùa giỡn hết người này người kia thôi! Em phải rút kinh nghiệm chỉ lảm nhảm 1 mình thôi các bác nhỉ?

Ồ bác này có phong cách thi đấu rất chuyên nghiệp đấy. Em thì ngược lại với bác đánh suốt ngày cười với đùa nên đâm ra khi vào trận đấu hay luyên thuyên và cười nhiều dễ bị tụt sức lắm. Em chỉ góp ý với bác chút thôi nhé. Nếu xác định là vui chơi không muốn thua thì tập trung vào thi đấu thôi không nên có nhưng pha gầm gừ nhăn mặt thái quá làm gì cả vì như vậy dễ làm bên kia hiểu lầm đâm ra mất vui bác ạ. Cá nhân em đánh với ng` dưới bóng tầm 2 quả lúc nào cũng vui vẻ để cho họ cân bằng tỷ số séc đấu 2-2 rồi mới kết thúc 3-2. Như vậy là 2 bên cùng vui và cũng kích thích tinh thần của họ nữa lần sau giao lưu họ cũng vui vẻ hơn. Vài lời trên của em hy vọng sẽ giúp ích được cho bác

Bình luận từ Facebook