Người anh em có thích cốt Lin Gaoyuan không?

Trainee

Đại Tá
Mình xin link bài Super Lin Yu Ju like new tầm 6tr trên chợ bác ơi. Mình có 3 cây rồi mà vẫn máu
Mấy bữa trước thôi bác! Tuấn Hoàng, Đức, … thấy có bán; đại thể lâu lâu lại có cây chứ không quá hiếm
Đợt này dịch vậy hàng lướt chắc phải từ từ!

Attachments

2.8 MB · Đọc: 142

LongV

Thượng Tá
Mấy bữa trước thôi bác! Tuấn Hoàng, Đức, … thấy có bán; đại thể lâu lâu lại có cây chứ không quá hiếm
Super Lin siêu lướt hiếm, hàng nội địa Nhật thì lại càng hiếm nữa. Mình biết từng cây Super Lin Yun-Ju bán trên chợ :) Hàng siêu lướt ra cây nào bay ngay cây đó, trừ khi bán giá cao quá. Siêu lướt like new mà 6tr thì đăng phát bay luôn, mình 3 cây rồi mà gặp cũng múc chứ đừng nói ae đang săn. Mấy đứa em mình săn Super Lin Yi -Ju siêu lướt mãi mà chưa được đây bác.

LongV

Thượng Tá
Cây này hàng Take, đầu tiên Đức tiểu hổ thanh lý giúp khách. Đăng tối 29/7, giá đẹp bay ngay trong phút mốt. Sau đó mấy bữa thấy Tuấn Hoàng đăng, giá cao hơn, không có giá 6tr.

LongV

Thượng Tá
Cao hơn thì em mua quách hàng China/Nhật tầm 7.1-7.3 tr thèm vào săn, kê kê!
Cái đấy tuỳ mỗi người. Nhưng không có chuyện Super Lin Yun-Ju like new tầm 6tr bán nhiều trên chợ. Cái này mình khẳng định. Nếu có bác nhắn mình để mình mua giúp đứa em, để nó khỏi nhì nhèo gạ mình nhường lại cho nó 1 cây mãi :)

Trainee

Đại Tá
Cái đấy tuỳ mỗi người. Nhưng không có chuyện Super Lin Yun-Ju like new tầm 6tr bán nhiều trên chợ. Cái này mình khẳng định. Nếu có bác nhắn mình để mình mua giúp đứa em, để nó khỏi nhì nhèo gạ mình nhường lại cho nó 1 cây mãi :)
Thế bác để lại rồi mua cây mới khác, kkk
Hàng Nhật, Trung mới thấy bán quá trời mà! :))

Lamberte

Trung Uý
Em cũng muốn thử dòng Super lắm, mà khổ nỗi đắt quá, chưa được sờ mó bao giờ. Ko biết so với "tình yêu" TMB ZLC nó thế nào nhỉ, hay là lại hay dở tùy dơ mỗi người? :)

LongV

Thượng Tá
Mình đang 3 cây Super Lin Yun-Ju, 1 Super Zjk, 1 Super Jun và một cơ số alc rồi. Tất cả đều nội địa Nhật. Cây Super Lin Yun-Ju mình chơi đang hợp nên không bán :)

Attachments

477.6 KB · Đọc: 143

Trainee

Đại Tá
Em cũng muốn thử dòng Super lắm, mà khổ nỗi đắt quá, chưa được sờ mó bao giờ. Ko biết so với "tình yêu" TMB ZLC nó thế nào nhỉ, hay là lại hay dở tùy dơ mỗi người? :)
Tùy mỗi người thôi bác; Nhưng em từng ngồi nói chuyện với một cậu em từng chuyên nghiệp, giờ vẫn B cứng VN thì nó bảo: Em chả cần phải thử mấy cây Super của anh; Chắc chắn là ngon rồi (Thực tế nó từng cầm 1 cây đi đánh giải VTV8) ; Nhưng em phải đánh hàng tài trợ! :D
P/s: Nếu bác kiếm được cây tốt, hợp tay thì chắc chắn TMB ZLC không so được SZJK về chặn đẩy, bạt, giật dứt điểm, độ ổn định; Nhưng xui ra gặp cây cùi bắp (em gặp nhiều lắm, nhất là hàng Take) thì đánh bì bì kém xa TMB ZLC chuẩn, chỉ muốn vất đi :D

vienpham

Binh Nhì
Em chưa dùng cây Lin GaoYuan nhưng theo em cảm nhận thì với Zhang ALC khả năng có 3 điểm khác nhau chính:
1. Form vợt: Form của Zhang giống Vis, hơi thon đầu, còn form của Lin thì đều đầu, giúp tăng hiệu ứng văng vợt (sẽ có hiệu ứng văng vợt như các cây có bảng vợt to kiểu như dòng Inner của Butterfly).
2. Cảm giác: Êm hơn, đây là nhân xét của đa số người chơi phản ánh lại, qua đó vợt bám xoáy hơn, nhiều người còn nói đã êm và xoáy hơn nhưng lại tốc độ cao hơn thì em cho rằng nó đến từ thiết kế bảng vợt và cảm giác vợt.
3. Chuôi vợt: Dài hơn 1mm, thon vừa tay hơn.

Tuy nhiên, khi đến tay từng người thì nó cũng còn phụ thuộc vào người đó nữa, cho nên muốn biết chính xác khác nhau thế nào thì chỉ có tự mình thử để đánh giá thôi.
Cảm ơn bác nhiều nhé

vienpham

Binh Nhì
The Zhang Jike ALC is less head-heavy, so the blade is more solid when you wave it. It is notably faster, especially when counter-looping and lifting underspin with the forehand, but still maintains some of the short game touch like the Viscaria.

The Zhang Jike ALC is quite harder in its feel which increases your power for attacking. The handle is wider than Viscaria which is more comfortable for players with larger hands.

The Zhang Jike ALC has less vibration than the Viscaria; therefore the Viscaria touch / short game still feels easier.

Best wishes!

Coach Tu

Thank you very much Coach Tu. If it is possible, please writing the answer in Vietnamese, it might be helpful for the other people.

Coban_laNentang

Đại Uý
Mình thấy lin này oánh cũng bt thôi ,mình vẫn thích con tmb sprit hơn
Vũ khí nó là công cụ trợ giúp mà bác. Đánh cốt 10 củ mà lên 2 bóng thôi cũng cả trăm ông đầu tư. Em ra clb thấy hầu hết mấy ông mới chơi mà có dk đều cầm cốt cỡ ngoài 3, 4 củ. Ngon hơn thì super này nọ...
Nhưng có đk thì cứ mua thôi. Nó là 1 loại gây nghiện mà.
Em qua giai đoạn này rồi. Cũng chỉ mấy cây vừa tầm thôi. Mình không có điều kiện theo đuổi dòng cao cấp. :cool:

Bình luận từ Facebook