Nên mặc sịp hay quần đùi?

Mặc gì?

• Sịp

Votes: 4 57.1%
  • Quần đùi

Votes: 3 42.9%

• Total voters
    7

unlucky_child

Đại Uý
Cả khi thể thao lẫn ngoài đời, nếu muốn tốt cho sk? Sịp thì hơi bí, làm cho cu nghẹt thở, còn quần đùi thì hở quá, cu cứ lung lay tự do.

Bác nào có kinh nghiệm giúp hộ cái. 15 năm em mặc sịp, 15 năm nay em mặc quân đùi. Giờ ko biết 15 năm nữa nên mặc gì :D

bocau

Đại Tá
Cả khi thể thao lẫn ngoài đời, nếu muốn tốt cho sk? Sịp thì hơi bí, làm cho cu nghẹt thở, còn quần đùi thì hở quá, cu cứ lung lay tự do.

Bác nào có kinh nghiệm giúp hộ cái. 15 năm em mặc sịp, 15 năm nay em mặc quân đùi. Giờ ko biết 15 năm nữa nên mặc gì :D
mặc gì cũng đẹp! chỉ không mặc mới xấu thôi!

linh729

Thượng Tá

Cũng đang quan tâm vấn đề như bác. Bao giờ thì mới có quần sịp butter; quần sịp stiga; quần sịp donic nhỉ
Tạm thời thì cứ quần đùi chơi cho sướng

gaumeo

Đại Tá

Theo em thì ko mặc gì cho thoáng. Buộc dây vắt lên cổ cho đỡ lung lay.

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Em nói leo.

Mùa hè ko nên mặc sip kiểu VN, quá hại cho cu em. Các bác nên mặc ship thể thao, nó bó chủ yếu ở bắp dùi, giữ khoảng không cho cu em chạy, không bị bó, nhưng không lông rông, đặc biệt các thanh niên, sau này không bị sa đì, sệ, ... (nam khoa). Chỉ có điều quần này khá đắt, đồ fake dùng rất nhanh dãn, không còn tác dụng. Đồ xịn thì đắt, tầm cái túi chơi thể thao. Một thay thế rất phù hợp là quần bơi, rẻ, tác dụng tương đương. Em từ khi về nước không dùng sip rồi, toàn mặc quần bơi thôi. Đi chơi xa thì mặc đồ xịn, còn chơi thể thao thì cứ quần bơi Trung Quốc, loại tốt tốt tí, tầm 100k là ngon rồi, nó ko thấm mồ hôi, nhưng khi chơi khá ngon, về vứt máy giặt là xong

Mùa đông nên mặc quần thể thao ống dài, cỡ đầu gối, bên trong bác nào sợ lạnh thì dùng như mùa hè. Nhược điểm là quần thể thao dài đúng form thường đắt, không hiệu quả. Em hơi xấu, nên có đồ thay thế là quần legging, trông hơi thô, hơi xấu, nhưng tác dụng như quần thể thao dạng mỏng, bên ngoài muốn mặc gì thì mặc.

Các bác chê là em mặc quần legging, em cũng để ngoài tai. Vì em biết các bác không xem bọn cầu thủ nó mặc gì để đá bóng mùa đông.

Ngu ý lạm bàn

Toanchunghubt

Đại Uý
Em nói leo.

Mùa hè ko nên mặc sip kiểu VN, quá hại cho cu em. Các bác nên mặc ship thể thao, nó bó chủ yếu ở bắp dùi, giữ khoảng không cho cu em chạy, không bị bó, nhưng không lông rông, đặc biệt các thanh niên, sau này không bị sa đì, sệ, ... (nam khoa). Chỉ có điều quần này khá đắt, đồ fake dùng rất nhanh dãn, không còn tác dụng. Đồ xịn thì đắt, tầm cái túi chơi thể thao. Một thay thế rất phù hợp là quần bơi, rẻ, tác dụng tương đương. Em từ khi về nước không dùng sip rồi, toàn mặc quần bơi thôi. Đi chơi xa thì mặc đồ xịn, còn chơi thể thao thì cứ quần bơi Trung Quốc, loại tốt tốt tí, tầm 100k là ngon rồi, nó ko thấm mồ hôi, nhưng khi chơi khá ngon, về vứt máy giặt là xong

Mùa đông nên mặc quần thể thao ống dài, cỡ đầu gối, bên trong bác nào sợ lạnh thì dùng như mùa hè. Nhược điểm là quần thể thao dài đúng form thường đắt, không hiệu quả. Em hơi xấu, nên có đồ thay thế là quần legging, trông hơi thô, hơi xấu, nhưng tác dụng như quần thể thao dạng mỏng, bên ngoài muốn mặc gì thì mặc.

Các bác chê là em mặc quần legging, em cũng để ngoài tai. Vì em biết các bác không xem bọn cầu thủ nó mặc gì để đá bóng mùa đông.

Ngu ý lạm bàn
Chủ đề này không thíc hợp. Admin ko thất ý kiến j nhỉ.

lion

Đại Tá
Thực ra bác thớt hỏi rất hay, em nghĩ ae đàn ông đều kinh nghiệm rồi, nhưng cá
nhân em thì thấy:

1. Sịp, em chỉ dùng loại cotton 100% của Gunze Vietnam, không dùng hàng nào
khác từ 10 năm nay, nếu đi với quần Âu, Kaki thì rất OK, thấm hút tốt, êm ái và
vệ sinh. Nhưng khi mặc để đánh bóng bàn thì công nhận là hơi nóng và hơi bí ạ.

2. Quần đùi, ý bác thớt chắc là quần thể thao có gắn sịp lưới, theo em nên dùng
loại này vì lưới chủ yếu là Poliester dạng lưới, thoáng mát, bay mồ hôi, không bí
không ôm chặt như Sịp trên, trừ khi bác nào là "Chủ tịch" bi to đang đánh mà cứ
nghĩ đến "cô em xóm núi xay ngô tối" khiến nó lủng lẳng thì em không tính ;)

Ngoài ra, ở khía cạnh cá nhân, em chân dài, nên em thích quần bóng bàn ngắn,
gọn chứ không dài đến đầu gối như nhiều bác mặt. Thử nhìn bọn China mà xem,
thấy quần chỉ hơi qua mông, nhìn bắp đùi thật đẹp, nhanh nhẹn, khoẻ mạnh.

Thêm nữa, quần bóng bàn nên chọn loại co giãn tốt vì mình hay phải xoạc ngang
hồi trước em mua cái quần Xiom chữ đỏ 360K về mặc 1 lần để đáy tủ luôn, thiết
kế ngu vãi hàng.

Em thấy chỗ shop Vinatex 25 Bà Triệu họ có quần đùi (sooc) Việt Tiến có sịp lưới,
giá đâu 95K hay 105K em không nhớ, đẹp, bền, chắc chắn, khoẻ, có size từ S đến
LL (em cao 1.7m, bụng 76cm mà mặc size S), em mua về ra chỗ ông thợ may bắt
cắt ngắn đi (từ đáy trở đi dài 10cm) nhìn đẹp và khoẻ hơn trước nhiều. Quần của
Viettien cũng co giãn tốt lắm.

Lion

lamtq

Đại Tá

Mặc sơ lip của chị em đi bạn, nhẹ nhàng thoải mái thoáng khí mà giúp tờrim ko bị núc nắc:cool::cool:o_O

Last edited:

unlucky_child

Đại Uý

Hôm trước em bị quai bị nên mới đọc nhiều và tìm hiểu thêm về vấn đề này. Thấy bảo quai bị có thể bị biến chứng thành viêm tinh hoàn, nên mặc sịp, cho nâng bi, ấm. Nhưng 1 số người bảo mặc sịp bó, khó thở cho cu. Chắc từ giờ mặc quần boxer vậy :)

Bình luận từ Facebook