Nên chọn mặt FH nào (Ten 80 cũ hay Palio Aeolus) cho cốt Jun ZLC?

hieukt107

Binh Nhì
Em mới sắm được con cốt Jun ZLC và định làm thêm em mặt để đánh FH nữa. Em đang phân vân giữa ten 80 cũ và em Palio AEOLUS. Ai đã từng chơi dòng cốt này và 2 mặt này thì cho e xin ý kiến với ạ. Thanks! (Em chưa chơi 2 loại mặt này bao giờ nhưng nghe quảng cáo thấy hay quá).

Em mới sắm được con cốt Jun ZLC và định làm thêm em mặt để đánh FH nữa. Em đang phân vân giữa ten 80 cũ và em Palio AEOLUS. Ai đã từng chơi dòng cốt này và 2 mặt này thì cho e xin ý kiến với ạ. Thanks! (Em chưa chơi 2 loại mặt này bao giờ nhưng nghe quảng cáo thấy hay quá).
Ten 80 mới thì ổn định hơn, tốc độ kém Aeolus 450 mới một chút. Còn Ten 80 đã cũ tầm 90% trở xuống rồi thì không so được với Aeolus mới bạn ơi :D

aunhh

Đại Tá
Palio 450 giật bóng bá cháy bọ chét. :)

tosiosHD

Đại Tá
Nếu mua để đánh giải thì nên mua Ten, nếu mua để đánh tập, đánh cho vui, vô thưởng vô phạt...thì nên mua Aeolus!

Nếu mua để đánh giải thì nên mua Ten, nếu mua để đánh tập, đánh cho vui, vô thưởng vô phạt...thì nên mua Aeolus!
Cũng tùy giơ đánh và phong cách đánh anh ạ.
Nếu mà muốn giật đều, ổn định vào bàn thì Tenergy hơn hẳn Aeolus, còn nếu muốn đi về kết thúc nhanh, giật mạnh thì Aeolus lại nhỉnh hơn vì tốc độ, độ cắm tốt hơn.

aunhh

Đại Tá
Cũng tùy giơ đánh và phong cách đánh anh ạ.
Nếu mà muốn giật đều, ổn định vào bàn thì Tenergy hơn hẳn Aeolus, còn nếu muốn đi về kết thúc nhanh, giật mạnh thì Aeolus lại nhỉnh hơn vì tốc độ, độ cắm tốt hơn.
Palio 450 Mình mua chỗ Hỏa Châu, dùng cho FH SZLC ZJK giật bóng tốc độ cao, cắm, xoáy. Trình gà ko ai đỡ nổi. :D
Sẵn tiện mình xin hỏi Hỏa Châu, Vis dùng FH và BH mặt nào phù hợp với mặt Palio 450 và 750?

hnacud

Trung Uý
Palio 450 Mình mua chỗ Hỏa Châu, dùng cho FH SZLC ZJK giật bóng tốc độ cao, cắm, xoáy. Trình gà ko ai đỡ nổi. :D
Sẵn tiện mình xin hỏi Hỏa Châu, Vis dùng FH và BH mặt nào phù hợp với mặt Palio 450 và 750?
475 đã cứng lắm rồi. Bác chơi 750 nữa thì ko hiểu ntn? :D

Viscaria thì mình nghĩ FH nên dùng 475, sẽ cải thiện được tính chất lành bóng của cốt vợt. Cốt này ổn định quá, thành ra độ hiểm so với nhiều cốt khác có phần mất ưu thế. Trong khi đó SZLC Jike mình nghĩ hợp với bóng 40+ hơn, sao bạn không tiếp tục dùng cây này?

aunhh

Đại Tá
Viscaria thì mình nghĩ FH nên dùng 475, sẽ cải thiện được tính chất lành bóng của cốt vợt. Cốt này ổn định quá, thành ra độ hiểm so với nhiều cốt khác có phần mất ưu thế. Trong khi đó SZLC Jike mình nghĩ hợp với bóng 40+ hơn, sao bạn không tiếp tục dùng cây này?
Mình muốn thử qua dòng ALC chơi thử xem sao Hỏa Châu ah. Cây SZLC ZJK đánh thì quá tốt rồi. Cây của mình xách tay bên Nhật về, đời đầu nữa, đánh ko có gì chê cả. :)

lamtq

Đại Tá
theo mình thì nên dùng Baracudao_O:rolleyes:

aunhh

Đại Tá
thử nghiệm Vis và Palio 450 cho BH

aunhh

Đại Tá
Mặt AEOLUS hay co quá, có cách nào cho nó ít co không bác.
Mút này co dữ vậy hả bạn!?!?!? Bạn dán mấy lần rồi vậy?
Do lúc mình dán hơi lăn tay theo chiều dài nên bị co. Tối qua mình dán lại, sợ hụt, dán lên trên tí nhưng cuối cùng lại thừa một tí ở đầu vợt. Khi dán lại, mình cũng hơi miết tới trước tí là nó vừa.
Đề ít co thì khi dán mới, mình lăn tay nhẹ thôi là ko bị co ( đương nhiên là dán với keo sữa). Mấy miếng Ten mình đánh ko bị co, khi dán lăn tay nhẹ thôi, ko đè, ko miết mạnh tay mình nghĩ là ok. :)

Bình luận từ Facebook