Nên chỌn cỐt vỢt gergely anpha hay schlager carbon?

blue_sky

Binh Nhì
Kính chào các bạn, mình có một thắc mắc nhỏ chưa thể giải đáp được mong các bạn giúp mình giải tỏa nỗi thắc mắc này để mình yên tâm hơn.

Số là mình mới lên đời cây gergely anpha thấy cảm giác và độ nảy đều rất khá, so sánh thông số trên trang nước ngoài cũng thấy anpha nhỉn hơn về độ kiểm soát bóng, nhưng khi cầm cây Schlager giật mình cũng có cảm giác rất ngon, mình đang phân vân không biết nên chọn cây nào để tập luyện lâu dài, mong các bạn có kinh nghiệm về hai loại cốt này chỉ cho mình với. Cảm ơn các bạn nhiều.
Thông số vợt do người dùng bình chọn:
Gergely anpha - Shlager carbon:
From community:
Speed 9.6 - 9.6
Control 9.2 - 7.2
Stiffness 7.0 - Stiff - 8.5 - Very stiff
Hardness 8.8 - Hard - 9.0 - Very hard
Consistency 10.0 - Always identical - 9.5 - Always identical
Overall 9.5 - 9.0

Đánh giá tổng thể cây anpha nhỉn hơn cây Schlager

Last edited:

thinhnguyen

Đại Tá
Theo mình đánh qua thì thấy thích cây schlager tem đồng hơn gegerly anpha. Độ nảy và kiểm soát hay hơn ge. Cây ge chỉ nảy đều thôi ko có độ cắm.

blue_sky

Binh Nhì
Theo mình đánh qua thì thấy thích cây schlager tem đồng hơn gegerly anpha. Độ nảy và kiểm soát hay hơn ge. Cây ge chỉ nảy đều thôi ko có độ cắm.
Hôm trước mình ra tiệm thấy cây Schlager tem đồng ngon quá định hốt nhưng nhìn kỹ lại hỡi ơi, cán bị bung rồi và lại dán vào ngược bên logo quay ra mặt sau, mặt vợt thì mẻ một miếng được đắp lại, nhưng điều quan trọng nhất là cán bị bung rồi, lắc qua lại nghe ọp ẹp thế là mình chạy luôn. Không biết cây Schlager tem bạc có ngon không nữa.

Last edited:

yeuvo_216

Thượng Sỹ
Kính chào các bạn, mình có một thắc mắc nhỏ chưa thể giải đáp được mong các bạn giúp mình giải tỏa nỗi thắc mắc này để mình yên tâm hơn.

Số là mình mới lên đời cây gergely anpha thấy cảm giác và độ nảy đều rất khá, so sánh thông số trên trang nước ngoài cũng thấy anpha nhỉn hơn về độ kiểm soát bóng, nhưng khi cầm cây Schlager giật mình cũng có cảm giác rất ngon, mình đang phân vân không biết nên chọn cây nào để tập luyện lâu dài, mong các bạn có kinh nghiệm về hai loại cốt này chỉ cho mình với. Cảm ơn các bạn nhiều.
Thông số vợt do người dùng bình chọn:
Gergely anpha - Shlager carbon:
From community:
Speed 9.6 - 9.6
Control 9.2 - 7.2
Stiffness 7.0 - Stiff - 8.5 - Very stiff
Hardness 8.8 - Hard - 9.0 - Very hard
Consistency 10.0 - Always identical - 9.5 - Always identical
Overall 9.5 - 9.0

Đánh giá tổng thể cây anpha nhỉn hơn cây Schlager

thực ra 2 cây này cùng dòng tamca.đều có lớp cacbon ở ngoài nên cảm giác đánh không khác nhau là mấy.bác chọn cây nào cũng ổn cả thôi.GA thì mặt nhỏ hơn slager nên dễ xoay sở hơn.

tuannn

Đại Uý
1 phiếu cho W.chlager tem đồng ko số, tốc độ cũng như kiểm soát là tuyệt vời còn tem bạc thì .............thất vọng.

Krishtea

Thượng Sỹ
Cay GA thong so nhinh hon, cả 2 đều ngon. Khac là: GA nhe hon, nen thích hợp đánh trúng bình gần bàn sẽ phát huy hết uy lức; con Schlager nang hon, đánh gần bàn, xa bàn đều duoc.

blue_sky

Binh Nhì
Cay GA thong so nhinh hon, cả 2 đều ngon. Khac là: GA nhe hon, nen thích hợp đánh trúng bình gần bàn sẽ phát huy hết uy lức; con Schlager nang hon, đánh gần bàn, xa bàn đều duoc.
rơ của mình là gần tấn công gần bàn dứt điểm nhanh gọn nên ít khi mình lùi xa bàn lắm. Mình thấy cây Schlager cũng ngon lắm nhưng mình sợ mình không chế bên trái gò sẽ bị bung, nhất là đở giao bóng, vì độ nảy của nó cao quá, thường mình cắt nó hơi bị dài. còn cây anpha mình cắt ngắn bàn và kín hơn sẽ hạn chế đòn tấn công của phía bạn.

thinhnguyen

Đại Tá
tốt nhất là mua cả 2 cây đánh thử mới biết thế nào? mỗi người một ý một cảm giác.
tốt thứ 2 là mượn cả 2 cây đánh thử mới biết như thế lào? tùy combo.
tốt thứ 3 là ko mua cây lào cả....

doantronghoan

Trung Tá
tốt nhất là mua cả 2 cây đánh thử mới biết thế nào? mỗi người một ý một cảm giác.
tốt thứ 4 là hỏi thinhnguyen xem cho mượn cây lào??:zingme21:

hatuanvinh

Binh Nhất
Chào bạn, bạn đang đánh cây Schlager bạn thấy thế nào? và bạn đã thử với cây GA chưa? cho mình biết cảm giác của bạn. Thank!

Bác thinhnguyen nói đúng đấy bạn, mình và bạn cảm nhận sẽ khác nhau. Với mình mọi người bảo Schlager cứng và khó kiểm soát nhưng thực tế mình lại thấy nó rất hay (có lẽ là đi với mút 05fx nó vậy) và có cảm giác hơn cây Sardius. Cây GA đã đánh thử vài lần nhưng vẫn không thích bằng vì lý do hơi xịt vì mỏng hơn và chất liệu gỗ kém. Nếu bạn chọn Schlager thì tìm cây tem đồng và mặt gỗ màu nâu đánh sẽ chất lượng. Hàng tem bạc gỗ non màu vàng trắng sẽ xịt và mất cảm giác.

hungtv2002

Đại Tá
bác cứ vui tính hay tại chut thớt hỏi nhìu làm bác vui thế ...hehehe

blue_sky

Binh Nhì
Bác thinhnguyen nói đúng đấy bạn, mình và bạn cảm nhận sẽ khác nhau. Với mình mọi người bảo Schlager cứng và khó kiểm soát nhưng thực tế mình lại thấy nó rất hay (có lẽ là đi với mút 05fx nó vậy) và có cảm giác hơn cây Sardius. Cây GA đã đánh thử vài lần nhưng vẫn không thích bằng vì lý do hơi xịt vì mỏng hơn và chất liệu gỗ kém. Nếu bạn chọn Schlager thì tìm cây tem đồng và mặt gỗ màu nâu đánh sẽ chất lượng. Hàng tem bạc gỗ non màu vàng trắng sẽ xịt và mất cảm giác.

Thank bạn nhiều, thật ra mình đã đánh thử 2 cây rồi cả hai cây đều cho cảm giác rất tốt nhất là cây Schlager khi giật bằng cây đó thấy sướng tay vô cùng, vì tốc độ nó đi như tên lửa nhưng lại dùng sức ít hơn và tiếng phát ra rất đã tai(chắc tại mút ngon) còn cây GA thì dán mút rakza7 nên thấy không sướng bằng nhưng ngược lại control thấy ổn hơn. Đời là vậy, cái gì cũng muốn tốt nhất cho mình nên mới lăn tăn phân vân vì nếu hợp nhất với nó sẽ phát huy khả năng của mình cao hơn là đánh với cây ko hợp.

Bình luận từ Facebook