Mút vợt của Fan Zhendong là gì

backhand-ghost

Đại Tá
hehe hehe, hạng nào thì tình huống bóng nó ở hạng đó :D bác ạ. Hạng A họ nói ko hề sai nhưng với kỹ thuật, cảm giác, và tình huống bóng của hạng A.
Cái này nói cực đúng và phản ánh chính xác tính đối kháng trực diện của BB, tennis, boxing...nói chung là những môn đối kháng trực tiếp. Bất kỳ trình độ nào người chơi cũng cảm nhận được sự đối kháng trực diện, có những đường bóng hay cùng với độ khó của riêng mình.
Sự phấn khích sau khi nỗ lực thắng được một điểm khó ở bất kỳ trình độ nào đều như nhau. Đây là mình nói đối kháng tương đồng về level. Chứ nếu ở level chênh lệch thì hay nhất của C gặp A chân vẫn run và trông như con gà toi (nếu ko có handicap), nhưng cũng ông em A đó mà gặp trình cao (chuyên nghiệp xịn) thì vẫn lóng ngóng.
Bóng bàn nó như thế nên đề nghị huynh thi thoảng nới cho @tabletennis @Zynzyn @ducnm một trận, tối về nhà chắc chắn mấy anh em sẽ sảng khoái ăn ngon, nhìn thấy vợ không như "chị" nữa (có khi hôm đó lại có "tí" ^\^). Niềm vui chiến thắng (nhưng phải đổ nhiều mồ hôi) trong BB và ở level bất kỳ đều "phê lòi pha" như nhau cả.

Last edited:

Zynzyn

Banned
Cái này nói cực đúng và phản ánh chính xác tính đối kháng trực diện của BB, tennis, boxing...nói chung là những môn đối kháng trực tiếp. Bất kỳ trình độ nào người chơi cũng cảm nhận được sự đối kháng trực diện, có những đường bóng hay cùng với độ khó của riêng mình.
Sự phấn khích sau khi nỗ lực thắng được một điểm khó ở bất kỳ trình độ nào đều như nhau. Đây là mình nói đối kháng tương đồng về level. Chứ nếu ở level chênh lệch thì hay nhất của C gặp A chân vẫn run và trông như con gà toi (nếu ko có handicap), nhưng cũng ông em A đó mà gặp trình cao (chuyên nghiệp xịn) thì vẫn lóng ngóng.
Bóng bàn nó như thế nên đề nghị mấy huynh @tabletennis @Zynzyn @ducnm thi thoảng nới cho một trận, tối về nhà chắc chắn mấy anh em sẽ sảng khoái ăn ngon, nhìn thấy vợ không như "chị" nữa (có khi hôm đó lại có "tí" ^\^). Niềm vui chiến thắng (nhưng phải đổ nhiều mồ hôi) trong BB và ở level bất kỳ đều "phê lòi pha" như nhau cả.
Bây giờ e chú phải nói nại như dòng chữa bôi đỏ ấy

backhand-ghost

Đại Tá
Bây giờ e chú phải nói nại như dòng chữa bôi đỏ ấy
He2, đúng rồi, em quên chưa update, rõ ràng em thấy anh có tiến bộ nhưng ko biết các thành viên còn lại của team "sức khỏe dặt dẹo" thì thế nào.
Em hỏi "khí không phải", dạo này huynh ở trong đội "gấu nguyên con” rồi chưa? Haha
Việc nội bộ là thế, chứ anh sửa bài viết của em thành ý khác như thế, nhỡ e giận em lại chạy qua "giải tán" ngay đội SK thì sao?

Zynzyn

Banned
He2, đúng rồi, em quên chưa update, rõ ràng em thấy anh có tiến bộ nhưng ko biết các thành viên còn lại của team "sức khỏe dặt dẹo" thì thế nào.
Em hỏi "khí không phải", dạo này huynh ở trong đội "gấu nguyên con” rồi chưa? Haha
Việc nội bộ là thế, chứ anh sửa bài viết của em thành ý khác như thế, nhỡ e giận em lại chạy qua "giải tán" ngay đội SK thì sao?
kg biết chú có đủ sức hay kg, nhưng anh vẫn nhớ nợ cũ chưa trả đâu đấy haha

klq: về quẩy tấm kia chưa?

tabletennis

Thượng Tá
Bóng bàn nó như thế nên đề nghị huynh thi thoảng nới cho @tabletennis @Zynzyn @ducnm một trận, tối về nhà chắc chắn mấy anh em sẽ sảng khoái ăn ngon, nhìn thấy vợ không như "chị" nữa (có khi hôm đó lại có "tí" ^\^). Niềm vui chiến thắng (nhưng phải đổ nhiều mồ hôi) trong BB và ở level bất kỳ đều "phê lòi pha" như nhau cả.
Ông này lắm chuyện! Về lo hội liêng đi cứ cầm đòn gánh chọc bánh xe nội bộ SK là sao?

Trainee

Đại Tá
Sáng CN này em họp phụ huynh cho thằng ku rồi, vk 1 đứa, ck 1 đứa :(
Kg thì em cũng hô to luôn ấy
Họp tý rồi xin phép cô về vì đau bụng! :D
Bác có định cho con học ít đi tý, mong cô bớt quan tâm đi tẹo thì cần họp hành kỹ càng, không thì thôi! :)

backhand-ghost

Đại Tá
Tổ chức buổi giải "ngứa" đi.
Với đội này em kinh nghiệm lắm, mình đừng nên thông báo trước, cứ bí mật mà tập kích thì mới bắt trọn ổ được. Em mà "ho hắng" một tiếng là ngay lập tức @tabletennis dẫn cả đội lên Phú Thọ trốn ngay, mất cả hình lẫn tiếng. Haha

backhand-ghost

Đại Tá
thế mày tin là nó tập 10p/ngày thật hả, ngây thơ vãi ;)
Em nghĩ là ở level A hoặc thậm chí là B (chỉ nói MB thôi) thì để có được mỗi ngày 10-20' tập luyện đúng nghĩa cũng không hề đơn giản bác ạ.
Tính tổng cộng toàn bộ các tỉnh MB thì A và B chắc cũng không quá 50-60 chú, tập trung khoảng 2\3 ở HN. Mà ở đây có cả mấy chục CLB, mỗi nơi nhiều lắm có được 2 chú trình B, có nơi còn ko có, A thì càng ko nói. Chưa kể anh em nó còn đi dạy cả ngày, nhũn cả chân tay nữa, tập tành gì. Thi đấu ít, bạn tập không có, thời gian eo hẹp thế nên @bongban_bia nó than thở vậy cũng không sai lắm so với thực tế.
Khổ nhất là Việt HY, tìm cả tỉnh không có người tập cùng, thế nên dạo gần đây đi xuống cũng không có gì ngạc nhiên.

Trainee

Đại Tá
Em nghĩ là ở level A hoặc thậm chí là B (chỉ nói MB thôi) thì để có được mỗi ngày 10-20' tập luyện đúng nghĩa cũng không hề đơn giản bác ạ.
Tính tổng cộng toàn bộ các tỉnh MB thì A và B chắc cũng không quá 50-60 chú, tập trung khoảng 2\3 ở HN. Mà ở đây có cả mấy chục CLB, mỗi nơi nhiều lắm có được 2 chú trình B, có nơi còn ko có, A thì càng ko nói. Chưa kể anh em nó còn đi dạy cả ngày, nhũn cả chân tay nữa, tập tành gì. Thi đấu ít, bạn tập không có, thời gian eo hẹp thế nên @bongban_bia nó than thở vậy cũng không sai lắm so với thực tế.
Khổ nhất là Việt HY, tìm cả tỉnh không có người tập cùng, thế nên dạo gần đây đi xuống cũng không có gì ngạc nhiên.
Đúng vậy, như ở VT, trình B thì sẵn chứ A khéo có được Tiến Ngỗng. Mà mấy tên đi dạy kiếm cơm suốt, bất kể A, B, C thì ít tập tành lắm. Thường là gần tới giải mới sắp xếp thời gian và anh em hẹn nhau để tập thôi. Hãn hữu có 1, 2 tên là anh em cùng nhà, hay thật gần gũi nhau, có ở lại cuối ngày, sau khi dạy dợt với nhau. Nhưng VT được có 1 cặp thế thì phải.
Có lần nghe một tên tâm sự là, thôi thì vừa dạy vừa tập cho mình. Cũng giống như anh đi chơi với người dưới bóng, thì nếu có ý, anh cũng tập được cái gì đó cho anh. Mình nghĩ, không khéo mấy tên này dần dần thành rơ phản công hết, vì suốt ngày chặn cho học trò đánh trước, chứ còn mấy ai dạy học trò phòng thủ đâu! :)

Bình luận từ Facebook