Mọi người cho em hỏi cách tẩy keo 502 trên cán vợt khi mua 1 cây vợt đã vào keo ?

Trường.văn

Trung Sỹ
cái này hới khó đó bác......... theo cách tớ làm thỳ cứ dùng dấy ráp xoa đy xoa lại vài lần cho keo mỏng bớt zồi dùng dao cắt giấy cạo nhẹ hoặc tỉa nhẹ keo sẽ tự bung lên...........

waa

Đại Uý
Đã có nhiều bạn phản ánh cái vụ này rồi , cứ vô keo cho đẹp và giữ mới mà không biết điều này là tối kỵ trong bb , tất cả các hãng lớn đều làm cán gỗ không sơn để thấm mồ hôi tay , đắng này các chú VN cứ làm ngược ! Có 1 cách triệt để là không bao giờ mua 1 cốt vợt đã vào keo , còn lỡ mua rồi xem như đồ cũ , lấy giấy nhám chà cho sạch keo thôi , xấu tý cũng được .
Y như mua xe máy dán keo , cỡ 2 năm nó vàng vọt , chết keo dính chặt trên lớp sơn , nửa ông nửa thằng ...

thuongtihar

Thượng Sỹ
Mong muốn như trên , mong mọi người giúp đỡ, chứ em nhiều mồ hôi tay lên khi đánh hay bị tuột quá!

Bác cứ lấy bật lửa rồi đốt nóng từng phần một, khi nào thấy nó bong ra một chút thì lấy dao dọc giấy hoặc dùng tay cậy dần dần nó cũng sẽ ra hết :) Em toàn làm thế rất đơn giản và hiệu quả :)

Proximang

Đại Uý
Khi bôi keo 502 thì một phần keo đã ngấm vào gỗ rồi nên sẽ không làm cho lương keo đó ra khỏi gỗ được , phần ngoài bác cứ dùng dao cạo râu cạo nhẹ và từ từ sẽ hết keo bên ngoài , cạo xong hêt rồi thì dùng khăn khô chà mạnh như đánh giầy khoảng 10 p là thì cán vợt sẽ bóng và không bị trơn nữa.

Bình luận từ Facebook