Mình đã gặp Phát đại diện hàng Andro tại TP HCM và Thầy Trần Tuấn Anh B

thaythuydn

Đại Tá
Mình đến thăm Phát đã từng là cây vợt thứ 2 của TP .Nay anh đã giải nghệ và trở thành đại diện chính thức của Andro Germany
Mình thích Phát ở chổ trong giao chiến anh rất bình tỉnh Bị đối phương dẫn điểm anh vẫn bình tỉnh không một chút nao núng Mình nhớ anh trong giải Premiership mở rộng 2012 ở Đà Nẵng , mặc dầu bị đối phương dẫn điểm mặt anh vẫn lạnh như tiền
Mình mua sáng nay miếng Andro Chaos gai phản xoáy để thử Trước khi đi mình có thử thấy gai này lắc và bật BH tốt
Ngoài ra mình thấy Rasant Power Grip rất tốt so với Ten 05 FX bên FH

thaythuydn

Đại Tá
Dr. Thuỵ đến đâu, tưng bừng đến đó ...
Chiều nay tại Clb Hoàng Tàu đầu máy mình được Thầy Trần Tuấn Anh B hướng dẫn rất cặn kẻ tỉ mỉ các kỷ thuật sử dụng gai phản xoáy có friction và không friction : Superblock và Chaos Mỗi loại có cách block khác nhau Xưa này mình học Thầy qua điện thoại Nay được trực tiếp hands-on thấy hiểu được rất nhiều điều Có thể nói có những kỷ thuật mình sẽ không bao giờ thực hiện đúng nếu không có 2 giờ chiều nay

thaythuydn

Đại Tá
Rất mừng vì dù lâm trọng bệnh Thầy vẫn còn khỏe đến không ngờ Thầy trao đổi các cú chận ,đẩy,hất,bật revers ,xỉa,chận gai FH ,dùng gai FH phản xoáy tấn công các giao bóng đối phương
"Bây giờ rõ mặt đôi ta
Biết đâu rồi nữa chẳng là chiêm bao"(K.)
Kính chúc Thầy vượt qua cơn bạo bệnh
Ngày mai mình sẽ trao đổi thêm về kỹ thuật gai ngắn công Raystorm FH

thaythuydn

Đại Tá
Thày Thụy còn ở SG lâu o thày,sáng mai thày dến CLB XNDM SG giao lưu nhé
Cám ơn anh cuongphongnittaku Ngày mai và mốt bận họp hội nghị quốc tế tại Hotel Equatorial Hẹn dịp khác
Dầu được gặp anh và Dr Hồng Sơn chỉ một hai lần nhưng không bao giờ quên
Suốt đêm qua trên con tàu lữa xuyên Việt qua từng thành phố tôi đều nhớ đến các members của Bongban.org
Qua Tam Kỳ tôi nhớ Drmatchetzoola Đến Quãng Ngãi tôi nghĩ đến Hung Radical Tới Quy Nhơn tôi nhớ auhn Ten 05 FX
Đến Ninh Thuận tôi nhớ Dức Phú và Mai xuân Viêt v.

thaythuydn

Đại Tá
Sau khi trao đổi với TTAnh B tôi đáp Taxi đến tìm đại cao thủ Trần Tuấn Anh A ở clbbb Văn Thánh để xin thụ giáo cú giật moi xoáy các quả giao bóng biến hoá của đối thủ về FH của mình như anh đã hẹn tôi tại Đà Nẵng Nhưng lần quần tài xế tìm mãi không ra địa chỉ Mình gọi điện thoại hỏi một số bạn ở Sài gòn nhưng lạ lùng không một ai biết một tượng đài của bóng bàn Việt Nam!
Thôi như vậy là mình chưa có duyên

thaythuydn

Đại Tá
Sáng nay cùng bạn củ ngồi uống cà phê tại Napoly cafe gần hồ con Rùa đầu đường Duy Tân canh trường Đại học Luật nơi trước 75 Sư phụ Trần Tuấn Anh B đã nhận văn bằng Cử nhân Luật
"Trả lại em yêu khung trời đại học
Con đường Duy Tân cây dài bóng mát ...
Anh sẽ ra đi về miền mênh mông
Cơn gió cao nguyên từng đêm lạnh lùng"

cj46

Đại Tá
Sau khi trao đổi với TTAnh B tôi đáp Taxi đến tìm đại cao thủ Trần Tuấn Anh A ở clbbb Văn Thánh để xin thụ giáo cú giật moi xoáy các quả giao bóng biến hoá của đối thủ về FH của mình như anh đã hẹn tôi tại Đà Nẵng Nhưng lần quần tài xế tìm mãi không ra địa chỉ Mình gọi điện thoại hỏi một số bạn ở Sài gòn nhưng lạ lùng không một ai biết một tượng đài của bóng bàn Việt Nam!
Thôi như vậy là mình chưa có duyên
Bác cứ alo cho @Red Arc người đưa tin của BB.ORG chi nhánh Bình Thạnh sẽ được hỗ trợ

szlc

Thượng Tá
View attachment 31695 Sáng nay cùng bạn củ ngồi uống cà phê tại Napoly cafe gần hồ con Rùa đầu đường Duy Tân canh trường Đại học Luật nơi trước 75 Sư phụ Trần Tuấn Anh B đã nhận văn bằng Cử nhân Luật
"Trả lại em yêu khung trời đại học
Con đường Duy Tân cây dài bóng mát ...
Anh sẽ ra đi về miền mênh mông
Cơn gió cao nguyên từng đêm lạnh lùng"
Thầy lãng mạn quá, thầy có đi tìm một bóng hồng xa xưa nào trong sài gòn ko ạ.

thaythuydn

Đại Tá
Thầy lãng mạn quá, thầy có đi tìm một bóng hồng xa xưa nào trong sài gòn ko ạ.
Có vào thời sinh viên của mình 1964-1972.Bây giờ người ấy đã đi rất xa tận cầu Golden gate Cali
"Em sống cao sang,còn ta vẫn mang một kiếp phong trần mặc cho ngày tháng .Tình là thiên thu ..."(Tình khong biên giới /Văn Lương)

aunhh

Đại Tá
Cám ơn anh cuongphongnittaku Ngày mai và mốt bận họp hội nghị quốc tế tại Hotel Equatorial Hẹn dịp khác
Dầu được gặp anh và Dr Hồng Sơn chỉ một hai lần nhưng không bao giờ quên
Suốt đêm qua trên con tàu lữa xuyên Việt qua từng thành phố tôi đều nhớ đến các members của Bongban.org
Qua Tam Kỳ tôi nhớ Drmatchetzoola Đến Quãng Ngãi tôi nghĩ đến Hung Radical Tới Quy Nhơn tôi nhớ auhn Ten 05 FX
Đến Ninh Thuận tôi nhớ Dức Phú và Mai xuân Viêt v.
Cảm ơn thầy đã nhớ cháu!!!
Chúc thầy luôn khỏe mạnh!!!

thaythuydn

Đại Tá
Chiều nay tại Clb Hoàng Tàu đầu máy mình được Thầy Trần Tuấn Anh B hướng dẫn rất cặn kẻ tỉ mỉ các kỷ thuật sử dụng gai phản xoáy có friction và không friction : Superblock và Chaos Mỗi loại có cách block khác nhau Xưa này mình học Thầy qua điện thoại Nay được trực tiếp hands-on thấy hiểu được rất nhiều điều Có thể nói có những kỷ thuật mình sẽ không bao giờ thực hiện đúng nếu không có 2 giờ chiều nayView attachment 31647
Chiều tối hôm qua mình tranh thủ trao đổi với Thầy về kỷ thuật Quoáy BH các cú giao bóng ngang xuống ,ngang lên của đối phương Thầy trao bí quyết về quả giao bóng BH bằng gai chuội ,đối phương đánh lại rát dể bị rúc lưới Sau đó trao đổi về gai ngắn tấn công FH Thầy khuyên mình nên đánh gai ngăn tấn công bên FH Gai tốt nhất bây giờ là Hexer Pip FORCE Gai này tốt hơn Raystorm Đánh FH thì nén dán dọc Về gai dài phản xoáy thì nên dùng gai Tibhar Grass D-Tecs ox Thầy khẳng định đây là gai số 1 hiện nay trên cả siêu gai Superblock vì bóng qua nó LẮC hơn cả Chaos
Thật là khó có thể không đồng ý với một cao thủ đã bỏ ra suốt cả một cuộc đời để ăn ngủ chơi với gai
Anh Ma Cao hứa sẽ đến thăm mình Nhưng có lẻ do hẹn sai chổ Mình tập ở nhà văn hoá P 14 Q 10 ,còn anh Ma Cao có lẻ tìm mình ở Clb củng ở đường Thành Thái nơi Tuấn con Đà Nẵng quản lý

Bình luận từ Facebook