Mình cần anh em tư vấn giúp về cốt vợt ALC.

hcuongnss

Trung Sỹ
Mình có con năm nay học lớp 5; cháu nó đang chơi gai trung Spinlord Gipfelsturm (gai xếp ngang) lót 1.5mm bên trái. Bên phải chơi mút Yasaka Rakza 7 soft; Cốt vợt cháu đang dùng hiện tại là loại tốc độ allround thuần gỗ của hãng lion và giá rẻ. Lối chơi ôm bàn đôi công; bên trái gai sử dụng gò; chặn đẩy; ve vẩy ; bên phải thường hay giật lai bạt rất nhiều. Hiện tại mình muốn nâng cấp cốt vợt cho con lên dòng ALC; thấy đọc trên mạng thì đang quan tâm đến mấy dòng ALC của butterfly có giá cả tương đối phù hợp với túi tiền; như là : Machiael Maze (ALC) ; Timoboll Spirit (ALC);...; bên hãng Unrex của Việt Nam cũng có các cây : Garnet AC (có sợi ALC); Liberty ALC;...mọi người đã từng chơi qua những dòng cốt này xin cho vài cảm nhận và cho tư vấn nên xài dòng cốt nào cho phù hợp với mặt vợt và lối chơi của cháu nhé. Xin chân thành cảm ơn mọi người đã đọc tin ạ

Last edited:

Trainee

Đại Tá
Theo mình: Giật lai bạt với mặt Soft hơi khó đánh, có lẽ nên tăng độ cứng của bên phải; Chơi ALC thì Maze bóng nó hơi hiền, thuần chất, sư phạm, đồng thời bắn gai cũng không hay lắm; Chơi trung tính dễ chơi, đòn phải cũng tạm tạm với lối đánh gai trung có lẽ bác cho nó chơi TMB ALC, còn muốn ác hơn, nhanh gắt thì làm cây Jun ZLC/TMB ZLC.

hcuongnss

Trung Sỹ
Theo mình: Giật lai bạt với mặt Soft hơi khó đánh, có lẽ nên tăng độ cứng của bên phải; Chơi ALC thì Maze bóng nó hơi hiền, thuần chất, sư phạm, đồng thời bắn gai cũng không hay lắm; Chơi trung tính dễ chơi, đòn phải cũng tạm tạm với lối đánh gai trung có lẽ bác cho nó chơi TMB ALC, còn muốn ác hơn, nhanh gắt thì làm cây Jun ZLC/TMB ZLC.
Cảm ơn bạn đã tư vấn; mình đang cần tìm cây ALC với giá tiền hợp lý tý; đang lăn tăn mấy cây: Michael Maze; Timoboll Spirit;...; hay là Garnet AC; Liberty ALC;... mấy cây này thấy có sợi ALC và giá tiền cũng hợp lý. Còn cây Timoboll ALC thì thấy giá chát quá.

Trainee

Đại Tá
Cảm ơn bạn đã tư vấn; mình đang cần tìm cây ALC với giá tiền hợp lý tý; đang lăn tăn mấy cây: Michael Maze; Timoboll Spirit;...; hay là Garnet AC; Liberty ALC;... mấy cây này thấy có sợi ALC và giá tiền cũng hợp lý. Còn cây Timoboll ALC thì thấy giá chát quá.

Bạn vào đây hỏi kiếm lấy 1 cây, TMB ALC cũ rẻ bèo mà; có khi TMB S với MM đắt hơn ấy chứ.

tvthang2011

Binh Nhì

Bạn vào đây hỏi kiếm lấy 1 cây, TMB ALC cũ rẻ bèo mà; có khi TMB S với MM đắt hơn ấy chứ.
Em đang chơi jun zlc mà thấy khó, trước chơi jang alc thấy cũng khó hợp, bác cho e ít ý kiến, mấy hôm nay chơi cốt gỗ yinhe 437 lại thấy vừa tay, đang nghiên cứu yinhe alc pro 01, bác thấy thế nào ạ

Trainee

Đại Tá
Em đang chơi jun zlc mà thấy khó, trước chơi jang alc thấy cũng khó hợp, bác cho e ít ý kiến, mấy hôm nay chơi cốt gỗ yinhe 437 lại thấy vừa tay, đang nghiên cứu yinhe alc pro 01, bác thấy thế nào ạ
Dòng đó dễ chơi, cứ thấy vừa tay, lực ổn là ok rồi bạn; sau đó để ý nâng cấp mút lên nữa là được; Mình thấy đầy người trên bóng mình nhiều chơi vợt bình dân, tuy nhiên cũng là cây lựa trong loại đó: trọng lượng, gỗ, ...

tvthang2011

Binh Nhì
Dòng đó dễ chơi, cứ thấy vừa tay, lực ổn là ok rồi bạn; sau đó để ý nâng cấp mút lên nữa là được; Mình thấy đầy người trên bóng mình nhiều chơi vợt bình dân, tuy nhiên cũng là cây lựa trong loại đó: trọng lượng, gỗ, ...
Cám ơn bác, e đang chơi 1 mặt gai 955 lót 0,7. Theo bác cốt yinhe pro 01 đó chơi gai ổn ko ạ

Trainee

Đại Tá
Cám ơn bác, e đang chơi 1 mặt gai 955 lót 0,7. Theo bác cốt yinhe pro 01 đó chơi gai ổn ko ạ
Gai nó là câu chuyện phức tạp; bản thân mình đánh gai, cũng đang loạn, dù trong tay chả tưngd thiếu dạng cốt gì! Nó còn phụ thuộc vào đòn đánh, mút phải, sở thích, …
Nhưng đại thể cây đó đánh được, nhưng theo kiểu dễ chơi, hiệu ứng bình thường! Đoán thế! :D

lamnqvt

Thượng Sỹ
Đánh gai dài thì cứ cốt thuần gỗ là ổn...nếu thiên về tấn công bên FH thì Mazunov off+ luôn là lựa chọ số 1
Mình đã trải nghiệm qua nhiều dòng của các hãng khác nhau nhưng vẫn nghiêng về Mazunov...nhưng là đời cũ ,chứ mazunov đời bây giờ quá khô kiểm soát ko tốt.

Trainee

Đại Tá
Đánh gai dài thì cứ cốt thuần gỗ là ổn...nếu thiên về tấn công bên FH thì Mazunov off+ luôn là lựa chọ số 1
Mình đã trải nghiệm qua nhiều dòng của các hãng khác nhau nhưng vẫn nghiêng về Mazunov...nhưng là đời cũ ,chứ mazunov đời bây giờ quá khô kiểm soát ko tốt.
Đánh gai không lót thì phải cốt cứng mới tấn công hay chú ạ; cốt mềm chỉ thủ tốt!
Đây không phải là ý kiến riêng của cháu mà là đúc rút, thực chiến ở trình cao, hiện đang áp dụng khắp HN!

Bình luận từ Facebook