Mặt Xiom nào giống với Tenergy 64 nhất - Mời các bác cùng vào bình chọn và thảo luận

linh729

Thượng Tá
Như tiêu đề, đó là băn khoăn lớn nhất của mình hiện nay và mình chắc nó cũng là câu hỏi mà nhiều anh em đã, đang và rồi sẽ đặt ra.
Mình chưa được trải nghiệm nhiều loại mặt vợt của Xiom nên lập Topic này để anh em có thể chia sẻ, bàn luận với nhau chi tiết hơn.
Rất mong được mọi người vào đóng góp ý kiến.

victortran

Binh Nhì
mọi ng cứ bảo sigma 2 euro giong Ten 64 con sigma 2 pro jong Ten 05, cá nhân e thì thấy khác hẳn. Từ cấu tạo cao su bề mặt đến lớp bọt khí chả có j giống nhau. Về tốc độ có lẽ Ten vẫn nhanh hơn, về bám xoáy thi mỗi cái cảm nhận 1 kiểu, nhg mặt Sigma II thuộc loại kén cốt, khó phối hợp bừa bãi, đó là lý do nhiều ng tậu về xog lại đẩy đi rất nhanh.
Bản thân mình thấy Ten cũng ko quá có j nổi trội, nó là 1 mặt tốt nhg giá trị thực ko fu hợp với giá tiền. E chơi qua Ten 80, Sigma II euro thì cả 2 con chưa con nào bám xoáy dã man như con Razka 7 đg dùng.

rossicarbon

Trung Sỹ
mình thì không thấy msut xiom nào giống tenergy cả nhưng sau này có dịp thử qua mút tibhar loại revolution thì cấu trúc từ sponge đến topsheet thì khá giống và cảm giác củng vậy nhưng chắc chắn là không thể so sánh với tenergy.

lamtq

Đại Tá
mình thì không thấy msut xiom nào giống tenergy cả nhưng sau này có dịp thử qua mút tibhar loại revolution thì cấu trúc từ sponge đến topsheet thì khá giống và cảm giác củng vậy nhưng chắc chắn là không thể so sánh với tenergy.

revolution lỗ trên sponge to tổ bố như rasant chứ sao giống Ten đc.
nói chung giống ten thì chỉ có ten thôi
ko phải ngẫu nhiên mà VđV chuyên nghiệp cả thế giới chuyển sang dùng ten đại đa số đâu

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
mọi ng cứ bảo sigma 2 euro giong Ten 64 con sigma 2 pro jong Ten 05, cá nhân e thì thấy khác hẳn. Từ cấu tạo cao su bề mặt đến lớp bọt khí chả có j giống nhau. Về tốc độ có lẽ Ten vẫn nhanh hơn, về bám xoáy thi mỗi cái cảm nhận 1 kiểu, nhg mặt Sigma II thuộc loại kén cốt, khó phối hợp bừa bãi, đó là lý do nhiều ng tậu về xog lại đẩy đi rất nhanh.
Bản thân mình thấy Ten cũng ko quá có j nổi trội, nó là 1 mặt tốt nhg giá trị thực ko fu hợp với giá tiền. E chơi qua Ten 80, Sigma II euro thì cả 2 con chưa con nào bám xoáy dã man như con Razka 7 đg dùng.

Bác đang chơi cốt nào ? ten mà không nổi trội thì em thấy chả có mặt nào gọi là " lổi chội " cả .

songphaisock

Trung Tá
Sigma 2 Euro đánh trái hay đấy bạn, mình đã đánh thử rồi một ưu thế nữa là mặt này rất bền:zingme29:
Nghe bền là em khoái rồi, chứ như ten đánh mau bị sâu răng quá
ko phải ngẫu nhiên mà VđV chuyên nghiệp cả thế giới chuyển sang dùng ten đại đa số đâu

Phần nữa là do BTF nó mạnh tay tài trợ nhiều nữa chứ bác

lamtq

Đại Tá
thiếu j ông ko đc tài trợ vẫn dùng ten chú ko để ý rồi, thường là những ông dùng viền dán lại để che màu đỏ sponge ten đó:zingme72::zingme40:

jun2502

Binh Nhì
K nhất thiết phải chơi Ten, hàng Ten dành cho người khá giả :D:D

Hinoki_Co

Trung Tá
xIOM SIGMA II thì hợp với cốt kiểu gì bác, em phối với Stiga RW5 và BTF zlf đều thấy k hợp ợ :zingme36:

boll_boll

Moderator
Thấy miếng Xiom 4 Elite đánh gần giống T64 nhưng cảm giác ko thể nào giống hoàn toàn được. Đối với mình thì T64 bên BH là không mút nào có thể thay thế được.

rossicarbon

Trung Sỹ

Tui chỉ nói là sponge giống thôi chứ đâu có nói là lỗ của sponge là exactly......nhưng tổng hợp lại thì miếng revolution đánh có phần giống tenergy nhiều hơn là mút của xiom.

Bình luận từ Facebook