MẶT VỢT THAY THẾ TEN05

M.Hoang

Đại Tá
Đang chơi con G1 thấy khác v~. G1 bám xoáy, dễ đánh hơn nhiều. Ten 05 nảy hơn kha khá, cảm giác dày hơn g1, vào bóng lún sâu hơn g1. Bề mặt g1 bền hơn

hoangday113

Thượng Sỹ
Em có được thử qua mặt ten 19 siêu cũ nhưng có cảm giác con Ten đấy trong giao bóng nó đem lại cảm giác rất rõ rệt về điểm tiếp xúc bóng trên vợt từ đấy có thể giúp tạo ra nhiều xoáy hơn con Vega Pro đang chơi.
Cũng muốn đổi nhưng k muốn chi ra quá nhiều tiền để múc mặt Ten mới hay lướt :D.
Hiện em đang thấy dòng Ten 05/19/64 có bán loại cũ giá khoảng 700-800k k biết chất lượng so với hàng mới có khác nhau quá nhiều không và cảm nhận nó còn khoảng bao nhiêu % so với mặt mới các bác nhỉ.

M.Hoang

Đại Tá
Em có được thử qua mặt ten 19 siêu cũ nhưng có cảm giác con Ten đấy trong giao bóng nó đem lại cảm giác rất rõ rệt về điểm tiếp xúc bóng trên vợt từ đấy có thể giúp tạo ra nhiều xoáy hơn con Vega Pro đang chơi.
Cũng muốn đổi nhưng k muốn chi ra quá nhiều tiền để múc mặt Ten mới hay lướt :D.
Hiện em đang thấy dòng Ten 05/19/64 có bán loại cũ giá khoảng 700-800k k biết chất lượng so với hàng mới có khác nhau quá nhiều không và cảm nhận nó còn khoảng bao nhiêu % so với mặt mới các bác nhỉ.
tầm 700-800 là gần như lướt r còn gì bác, tìm các thương gia uy tín mua là ok thôi

AndroCS7

Đại Tá
Không có dòng mặt nào thay thế dig/ten được đâu bác ạ. Tầm tiền đó mặt cũng khá đẹp, đạt trên 90 % rồi bác cứ vô tư đánh thôi

tla

Super Moderators
các mặt khác khi mới mua có thể so sánh với ten nhưng đánh sau thời gia thì không còn dc như trước nữa nên phương án là mua mặt ten cũ

lion

Đại Tá
Người ta đang hỏi mặt vợt nào có thể thay thế cho Tenegy thì nên hiểu là có thể có 2 ý hoặc 1 trong 2:
- Tính năng tương đương hoặc gần được như vậy
- Giá có thể bằng hoặc nếu rẻ hơn thì tốt
Như vậy thì đứng có tư vấn bất cứ loại Ten nào, Ten cũ với Ten lướt làm gì vì nó vẫn là Ten! Nên đưa ra gợi ý mặt nào, hãng nào khác, nếu được thì giá bao nhiêu, tính năng (xoáy, tốc độ, độ bám bóng, độ bền, nặng nhẹ...) thế nào chứ ae ơi!

hoangday113

Thượng Sỹ
Người ta đang hỏi mặt vợt nào có thể thay thế cho Tenegy thì nên hiểu là có thể có 2 ý hoặc 1 trong 2:
- Tính năng tương đương hoặc gần được như vậy
- Giá có thể bằng hoặc nếu rẻ hơn thì tốt
Như vậy thì đứng có tư vấn bất cứ loại Ten nào, Ten cũ với Ten lướt làm gì vì nó vẫn là Ten! Nên đưa ra gợi ý mặt nào, hãng nào khác, nếu được thì giá bao nhiêu, tính năng (xoáy, tốc độ, độ bám bóng, độ bền, nặng nhẹ...) thế nào chứ ae ơi!
À em k muốn thêm topic nên hỏi ké trong này.
Mn đang trả lời câu đó :oops:.
Sorry bác nếu có hiểu lầm ở đây

729-FX

Trung Uý
Hơi ngoài lề xíu, qua em có thử miếng xiom vega korea trên cây boll alc, thấy cảm giác đánh khá là giống ten 64, tất nhiên là tốc độ và độ xoáy kém hơn, nhưng cũng khá là đáng trải nghiệm đấy các bác ạ

tungspeed

Binh Nhất
Hơi ngoài lề xíu, qua em có thử miếng xiom vega korea trên cây boll alc, thấy cảm giác đánh khá là giống ten 64, tất nhiên là tốc độ và độ xoáy kém hơn, nhưng cũng khá là đáng trải nghiệm đấy các bác ạ
Mặt xiom đó đánh được không bác?

dammebongban

Trung Uý
Ten cũ thì hên xui lắm: nên chọn loại mặt lướt ( mặt đẹp + lót cũng phải đẹp) thì mới ngon, VÌ tính năng của mút vẫn gần nguyên xi...

anhemoy

Đại Tá
vụ này thì tụi tây cũng phản hồi chán chê roài, k có j thay đc ten/dig đâu nên tốt nhất tầm 7-800 kiếm con hàng lướt vẫn là phương án tối ưu nhất
700-800k em chọn dòng Tibhar hoặc Stiga bền chán bác ạ, em lại cứ có hiềm khích với Ten vì nó hay vỡ quá
trải nghiệm ten bằng cách chơi ten ghép thì giật 1 tuần bung hết mối ghép. nghĩ ló chán

Bình luận từ Facebook