Mặt vợt nào giật trái hay nhất

TimoBoll Hồng

Thượng Tá
Theo mình , miếng Rasant Beat là đánh trái đã nhất. ( mình chơi cốt cứng ).
Mình đã được chú D9 tư vấn miếng ấy đánh trái. Theo mình thì có cảm giác rất ngon, giật xóay lắm.

Có co bác ạ. Nhưng giờ e cứ quét 2 lớp keo sữa + 1 lớp tăng lực để 1 lúc mới dán. Từ hôm nọ đến giờ bóc ra dán vào 2 lần chưa thấy co :D. Có lẽ chỉ là cảm nhận cá nhân nhưng m thấy đường bóng của mặt Xiom Vega này đánh ra rất "sắc", bóng lướt đi rất nhanh và cực xoáy chứ ko phải là kiểu cực mạnh như Ten hoặc chỉ có xoáy mà thiếu lực như 1 số loại mặt vợt khác. Nếu chỉ xét về đánh trái cho ae gà con D, E, F, G, H...giống em thì m nghĩ còn hay hơn Ten ở việc dễ điều khiển và dễ vào bàn (mà vẫn đảm bảo lực và xoáy). Ví dụ đơn giản là khi m mượn bạn đánh thử Sardius + Ten cảm giác giật bóng rất khó khăn, hay hỏng bởi động tác phải rất chính xác, chỉ cần hơi "loằng ngoằng" là ra ngoài. Nhưng khi lắp cả đôi Xiom vào thì hoàn toàn khác, có lẽ là do bề mặt Xiom có độ bám bóng rất cao, hợp với rơ giật nhịp chậm, động tác dài như m. Ngoài ra về tiêu chí độ bền thì chắc chắn Xiom bền gần gấp đôi Ten, về giá cũng rẻ đc gần 1 nửa. Cho nên m nghĩ đó sẽ là sự lựa chọn rất kinh tế + chất lượng cho ae chơi bóng bàn. Để đánh FH thì có Xiom Sigma 1 Euro, Sigma 2 Euro, Vega Pro, Vega Asia, Vega Japan..., BH có Vega Asia, Vega Japan, Vega Euro, Vega Elite (m đang sắp xếp theo độ cứng giảm dần, đối với dòng Sigma thì bản Pro tương đối khó chơi vì rất cứng, cần kĩ thuật rất hoàn hảo còn bản Euro mềm hơn, dễ điều khiển và phù hợp với nhiều người chơi)
Mình bổ sung với bạn là mặt vợt Xiom Musa I đánh trái tay rất hay (bản Max 2.2) công nghệ của Đức. Mình đang đánh thấy rất hợp, nhất là khi đánh với cao thủ hơn mình 2-4 bóng mình có thể khống chế chặn đẩy, gò và giật trái an toàn. Nếu dùng mặt trái tốc độ cao mà giật trái thì hay bị bung bóng ra ngoài, không giảm lực tốt. Còn nếu đánh với tầm ngang và kém hơn thì cứ tít mù họ vẫn cứ thua..

Trainee

Đại Tá
Mình bổ sung với bạn là mặt vợt Xiom Musa I đánh trái tay rất hay (bản Max 2.2) công nghệ của Đức. Mình đang đánh thấy rất hợp, nhất là khi đánh với cao thủ hơn mình 2-4 bóng mình có thể khống chế chặn đẩy, gò và giật trái an toàn. Nếu dùng mặt trái tốc độ cao mà giật trái thì hay bị bung bóng ra ngoài, không giảm lực tốt. Còn nếu đánh với tầm ngang và kém hơn thì cứ tít mù họ vẫn cứ thua..
Thề với bạn, đời mình chưa thấy có một combo nào khiến cho người kém 4 bóng có thể "khống chế chặn đẩy, gò và giật trái an toàn" trước đối thủ nếu người ta đánh nghiêm túc!
Có lẽ mình cần phải rước ngay 100 mặt Xiom Musa I về để đánh trái dần, dự trữ cho tầm 25 năm. Sau này kiếm thêm một mặt đánh được FH tương tự thế nữa là từ nay với đối thủ trên 4 bóng mình có thể tự tin khống chế chặn đẩy, gò và giật trái, giật phải an toàn luôn, điều mà có người tập 5 năm, 7 năm chưa nổi, Ka ka ka, Thật là tuyệt vời, không thể tin nổi!

P/s: Anh @lamtq kiếm em một loại mặt có thể làm được điều tương tự với FH phát. 3tr một mặt em cũng chơi, ghép combo này vào rồi T12 này cho em đi đánh VN Open với anh luôn nhá! :D

Hàng XIOM này có bị co nhiều giống mấy em Rasant của Andro không bác?
Mình thấy mặt Xiom ai cũng bảo co nhưng mình thấy không có vấn đề gì. Nhưng quan trọng là khi dán có phương pháp, tuyệt đối kể cả dòng bọt khí khác nếu để ra ngoài cốt thì một thời gian nó sẽ tự co, trừ khi mặt bọt khí đã dán quá nhiều keo tạo thành một lớp dày. Mà mặt bọt khí mà dán keo nhiều thì nhanh bỏ mặt luôn...

Thề với bạn, đời mình chưa thấy có một combo nào khiến cho người kém 4 bóng có thể "khống chế chặn đẩy, gò và giật trái an toàn" trước đối thủ nếu người ta đánh nghiêm túc!
Có lẽ mình cần phải rước ngay 100 mặt Xiom Musa I về để đánh trái dần, dự trữ cho tầm 25 năm. Sau này kiếm thêm một mặt đánh được FH tương tự thế nữa là từ nay với đối thủ trên 4 bóng mình có thể tự tin khống chế chặn đẩy, gò và giật trái, giật phải an toàn luôn, điều mà có người tập 5 năm, 7 năm chưa nổi Ka ka ka!
Vâng em biết nhưng nếu bác đánh với người trên cơ như vậy bác có chắc là khi người ta giật sang trái bác có chặn đẩy được quả bóng đó không. Em thấy vì sao trên Video toàn thấy chặn giảm lực còn nếu tăng lực thì chỉ có tầm ngang bóng ạ!Em xin hứa với bác là nếu đối thủ giao bóng đúng luật em sẽ giật hay flick luôn. Còn nếu giao phủi thì em cảm thấy mặt mềm bám xoáy sẽ dễ điều khiển hơn và không chế tốt hơn. Mặt Xiom Musa I vừa túi tiền và lại rất bền. Nó ngang với dòng Donic X1-X3 kể cả S1-S3.

AndroCS7

Đại Tá
Musa 1 m cũng đã chơi, hơi ít nảy và ít xoáy so với các mặt Vega. Mà m thì cần nhiều xoáy, vì vậy để giảm độ nảy m thường đánh mặt Vega 2.0 hoặc kể cả 1.8 vẫn ko vấn đề gì bởi mặt Vega có độ căng rất lớn, đảm bảo bóng ko thiếu lực dù cho mặt mỏng (m chơi Vega Elite 1.8 thấy vẫn rất nảy và xoáy nhưng sang Te05 1.9 thì giật bóng đi rất thiếu lực và thiếu xoáy, ko cắm như Elite, cũng có thể do mặt Te đã cũ nên hơi khó đánh)

AndroCS7

Đại Tá
Có lẽ mình cần phải rước ngay 100 mặt Xiom Musa I về để đánh trái dần, dự trữ cho tầm 25 năm. Sau này kiếm thêm một mặt đánh được FH tương tự thế nữa là từ nay với đối thủ trên 4 bóng mình có thể tự tin khống chế chặn đẩy, gò và giật trái, giật phải an toàn luôn, điều mà có người tập 5 năm, 7 năm chưa nổi, Ka ka ka, Thật là tuyệt vời, không thể tin nổi!

P/s: Anh @lamtq kiếm em một loại mặt có thể làm được điều tương tự với FH phát. 3tr một mặt em cũng chơi, ghép combo này vào rồi T12 này cho em đi đánh VN Open với anh luôn nhá! :D
ý bác kia có thể là gặp người cơ trên vẫn sử dụng đc quả trái 1 cách hiệu quả nhất có thể, bởi vì như bác cũng biết thì khi gặp cơ trên, kể cả là 2 bóng thì mình rất hay bị "bí" quả trái. Cũng cú trái đầy uy lực, bóng bay vèo vèo khi gặp cơ ngang hoặc cơ dưới đó thì giờ đây hoàn toàn ko dùng đc. Như e gặp cơ trên thì họ có vẻ ngại e giật trái hơn vì đòn phải của e nhịp chậm = 1/2 quả trái, lại tương đối lộ hướng đánh. Với cả cơ trên thường rất chủ động trong việc điều bóng, toàn đi cắm vào góc trái tay nên e buộc phải chủ động phát động tấn công luôn bằng cú giật trái, chứ lúc đó mà né giật phải thì ko kịp. Còn nếu giật 2,3 quả trái mà họ vẫn đỡ đc hết thậm chí demi lại thì...bó tay. Nhưng như thế cũng có thể coi như là "khống chế, giật trái an toàn" đc rồi hehe

Trainee

Đại Tá
ý bác kia có thể là gặp người cơ trên vẫn sử dụng đc quả trái 1 cách hiệu quả nhất có thể, bởi vì như bác cũng biết thì khi gặp cơ trên, kể cả là 2 bóng thì mình rất hay bị "bí" quả trái. Cũng cú trái đầy uy lực, bóng bay vèo vèo khi gặp cơ ngang hoặc cơ dưới đó thì giờ đây hoàn toàn ko dùng đc. Như e gặp cơ trên thì họ có vẻ ngại e giật trái hơn vì đòn phải của e nhịp chậm = 1/2 quả trái, lại tương đối lộ hướng đánh. Với cả cơ trên thường rất chủ động trong việc điều bóng, toàn đi cắm vào góc trái tay nên e buộc phải chủ động phát động tấn công luôn bằng cú giật trái, chứ lúc đó mà né giật phải thì ko kịp. Còn nếu giật 2,3 quả trái mà họ vẫn đỡ đc hết thậm chí demi lại thì...bó tay. Nhưng như thế cũng có thể coi như là "khống chế, giật trái an toàn" đc rồi hehe
2 bóng thì anh không thể phản đối, vì 2 bóng đôi khi chỉ cần chắt chiu một chút, ít đánh lỗi một chút, giao bóng hay hơn một xíu, ... là thành 2 bóng rồi. Các kỹ thuật đơn lẻ có thể không hơn. Nhưng tới 4 bóng nó là một đẳng khác. Quan điểm của anh 4 bóng thì gần như mình không thể có những cú đánh công thủ toàn diện an toàn như trên được, chỉ có thể được 3/4 số đó đã là khủng khiếp lắm rồi. Mặt vợt hay, nhưng không nên thần thánh nó quá, lố lắm em ơi!

Tomahawk

Binh Nhì
Theo mình , miếng Rasant Beat là đánh trái đã nhất. ( mình chơi cốt cứng ).
Mình đã được chú D9 tư vấn miếng ấy đánh trái. Theo mình thì có cảm giác rất ngon, giật xóay lắm.
Mat hay nhat khong phai la mat mac tien nhat ma mat phu hop voi minh nhat , vot chon nguoi hay nguoi chon vot hic. Dang dung target pro va target 42.5 nhan mat giut cung vao ne

tosiosHD

Đại Tá
.....Mình đang đánh thấy rất hợp, nhất là khi đánh với cao thủ hơn mình 2-4 bóng, mình có thể khống chế chặn đẩy, gò và giật trái an toàn......
Bác @Trainee ơi, bạn kia nhận xét trên quan điểm và khả năng của bạn ấy thôi mà. Có thể bác đánh với trình trên 2-4 bóng bí toàn tập, nhưng với bạn kia thì có thể khác thì sao? Bạn ấy cũng chỉ nói là chặn đẩy, gò, giật trái an toàn thôi mà, chứ có gì to tát đâu mà bác phản đối kịch liệt thế?

Trainee

Đại Tá
Bác @Trainee ơi, bạn kia nhận xét trên quan điểm và khả năng của bạn ấy thôi mà. Có thể bác đánh với trình trên 2-4 bóng bí toàn tập, nhưng với bạn kia thì có thể khác thì sao? Bạn ấy cũng chỉ nói là chặn đẩy, gò, giật trái an toàn thôi mà, chứ có gì to tát đâu mà bác phản đối kịch liệt thế?
Anh phản đối cái mẹ gì mà chú ngứa mồm nhỉ? Anh nói đời anh chưa thấy chứ anh có nói bác ấy sai đâu.?
Còn anh từng xem clip giao bóng, dạy bóng của bác ấy rồi, bác ấy trình khá cao. Có thể định nghĩa an toàn của anh và bác ấy và thậm chí với chú nữa khác nhau. Vì thế sau đó anh chỉ nói ý kiến với Long chứ không bàn qua lại với bác ấy.

Trainee

Đại Tá
Nói thêm là trước sau anh cũng sẽ kiếm thử mặt Xiom Musa I đánh, vì những review đáng tiền trên, nhất là của Long, anh biết đồng chí ấy trình D, đánh trái hay.
Ngoài ra chắc do Đạt ít đánh đôi, bởi nếu đánh đôi sẽ thấy chỉ cần 2 người cùng khống chế, chặn đẩy, gò, giật an toàn được bóng của đối thủ thì đã nắm 6, 70% thắng lợi trong tay rồi!

backhand-ghost

Đại Tá
Nói thêm là trước sau anh cũng sẽ kiếm thử mặt Xiom Musa I đánh, vì những review đáng tiền trên, nhất là của Long, anh biết đồng chí ấy trình D, đánh trái hay.
Ngoài ra chắc do Đạt ít đánh đôi, bởi nếu đánh đôi sẽ thấy chỉ cần 2 người cùng khống chế, chặn đẩy, gò, giật an toàn được bóng của đối thủ thì đã nắm 6, 70% thắng lợi trong tay rồi!
Cái mẹt đang đưa chuyên gia nện trái Minh-TB thử rồi nhé. Tôi đang mải mê với cái mặt mới, phải chuyển cho nó chơi hộ ^\^

Trainee

Đại Tá
Cái mẹt đang đưa chuyên gia nện trái Minh-TB thử rồi nhé. Tôi đang mải mê với cái mặt mới, phải chuyển cho nó chơi hộ ^\^
Mặt đó nếu nó đánh không thích thì có thể dùng làm mặt kê chặn cho học trò, chắc đảm bảo được tiêu chí bền! :D
P/s: Bóng thì sao nhỉ, lần gửi sau có bẹp nữa không :D?

Bình luận từ Facebook