Mặt vợt Leoviz Penna X-6 - Tổng hợp thông tin và hình ảnh

MaiXuanViet

Moderator
À mà bạn Maxuanviet có làm ở Hỏa Châu không, mình cũng hay ra đó mua đồ, phải thì có gì mình thỉnh thoảng ra còn biết tìm để nhờ tư vấn :zingme1:

Đâu có, mình ở Ninh Thuận tít tận cuối miền trung cơ. Mà trình còi lắm toàn giao bóng rồi gò là chính thôi, chơi vì sức khỏe là chính ấy mà.

tosiosHD

Đại Tá
Vâng em cảm ơn bác, nhưng có thể cách đánh của em và bác khác nhau thì độ hợp nó cũng khác nhau. Em đánh thiên về bạt nhiều, xoáy không nhiều lắm nên cần mặt cứng cứng tý cho nó bắn bóng, nhưng đánh cái Ten05-fx lại thấy hợp độ nảy của nó mới hiểm chứ, khó nghĩ thật đấy. :zingme2:

+++ Bạn Đức có lối đánh hay thật, chơi tmb alc mà lại theo rơ bạt bóng mình đã thấy hơi lạ rồi, giờ lại chơi tiếp ten05fx để bạt bóng thì thật là hiếm gặp! Mình thấy những người rơ bạt bóng hay dùng cốt cứng với mút trung bình; hoặc cốt tbinh cứng với mút trung bình đến cứng! Đằng này bạn phối hợp combo tmb alc với ten 05fx cho rơ bạt thì mình nghĩ rằng bạn sẽ ko phát huy được sức tấn công của quả bạt!

Duc_NM

Đại Tá
+++ Bạn Đức có lối đánh hay thật, chơi tmb alc mà lại theo rơ bạt bóng mình đã thấy hơi lạ rồi, giờ lại chơi tiếp ten05fx để bạt bóng thì thật là hiếm gặp! Mình thấy những người rơ bạt bóng hay dùng cốt cứng với mút trung bình; hoặc cốt tbinh cứng với mút trung bình đến cứng! Đằng này bạn phối hợp combo tmb alc với ten 05fx cho rơ bạt thì mình nghĩ rằng bạn sẽ ko phát huy được sức tấn công của quả bạt!
Chuẩn xác. Từng đánh Ovtcharov Carbospeed kết hợp Blit'z soft 2010 thấy rất ngon. Mình nghĩ là mình sẽ hợp với Amultart nhất, nhưng giờ chưa có điều kiện để đổi nên dùng tạm ALC. Về lý thuyết thì đúng là TMB ALC phải kết hợp với mặt cứng thì đúng, nhưng mình kết hợp với Ten05fx lại thấy ổn vì độ nảy của nó ổn định, thỉnh thoảng phải sử dụng những quả giật điều bóng các góc thấy khá ưng, không biết với Ten05 thì thế nào, còn Ten80 nữa, bác có thể cho một vài lời khuyên không !?

Last edited:

tosiosHD

Đại Tá
Chuẩn xác. Từng đánh Ovtcharov Carbospeed kết hợp Blit'z soft 2010 thấy rất ngon. Mình nghĩ là mình sẽ hợp với Amultart nhất, nhưng giờ chưa có điều kiện để đổi nên dùng tạm ALC. Về lý thuyết thì đúng là TMB ALC phải kết hợp với mặt cứng thì đúng, nhưng mình kết hợp với Ten05fx lại thấy ổn vì độ nảy của nó ổn định, thỉnh thoảng phải sử dụng những quả giật điều bóng các góc thấy khá ưng, không biết với Ten05 thì thế nào, còn Ten80 nữa, bác có thể cho một vài lời khuyên không !?

+++ tmb alc là cốt tốc độ chậm, kiểm soát cao, ten05fx là mút mềm, kiểm soát cao. Vì vậy khi bạn kết hợp chúng với nhau thì độ nảy ổn định là đương nhiên. Nhưng đó là rơ đánh nhẹ nhàng, khéo léo, điểm rơi, biến hóa... Ở đây mình đang nói đến rơ bạt bóng của bạn. Đòn bạt bóng là đòn tấn công dứt điểm để ghi điểm, vì vậy nó phải uy lực. Chứ nếu chơi bạt bóng mà đòn lại nhẹ, lại độ nảy đều...thì khác gì đánh dạo. Gặp người trên cơ họ cho mình đánh thoải mái, vì đòn của mình ko đủ uy lực để dứt điểm được!

tosiosHD

Đại Tá
Các bác tập trung vào topic đi, cho em cái review về mặt vợt x6 với, ^^.

+++ Bạn ơi, thực ra đây là dòng mút mới nên chưa nhiều người sử dụng nên bài revew chắc là chưa có đâu. Bạn cứ nhìn vào thông số mà nhà sx đưa ra, mọi thứ đều hài hòa, ổn định. Giá thành thường đi đôi với chất lượng mà! Mình nghĩ rằng mút này hợp với BH và hợp với những người trình độ trung bình trở xuống thôi. Với các cao thủ trình B trở lên và "các đại gia"...thì mình nghĩ ko hợp đâu. Haha!

Duc_NM

Đại Tá
+++ tmb alc là cốt tốc độ chậm, kiểm soát cao, ten05fx là mút mềm, kiểm soát cao. Vì vậy khi bạn kết hợp chúng với nhau thì độ nảy ổn định là đương nhiên. Nhưng đó là rơ đánh nhẹ nhàng, khéo léo, điểm rơi, biến hóa... Ở đây mình đang nói đến rơ bạt bóng của bạn. Đòn bạt bóng là đòn tấn công dứt điểm để ghi điểm, vì vậy nó phải uy lực. Chứ nếu chơi bạt bóng mà đòn lại nhẹ, lại độ nảy đều...thì khác gì đánh dạo. Gặp người trên cơ họ cho mình đánh thoải mái, vì đòn của mình ko đủ uy lực để dứt điểm được!
Đúng là hiện tại nhiều lúc mình hay sử dụng những quả bạt mất bóng thật nhưng sẽ không hiệu quả khi bóng tới thấp, về lâu về dài sẽ phải nắn lại thành kiểu lai lai giữa bạt và giật để đường bóng vừa có lực vừa có xoáy đi chìm mặt lưới sẽ ổn hơn. Cám ơn bác về những lời khuyên, mình sẽ cân nhắc vụ kết hợp mút này :zingme71:

luckyluckedh

Đại Uý
ai chà, không phải ai đánh trong bóng bàn đều bạt trong mọi tình huống được kể cả nói bạt >60% mọi đường bóng trong bóng bàn nên nghe "rơ bạt" mình thấy hơi ngộ ngộ :zingme21: , với lại chẳng đối thủ nào nâng bóng cho bạt hết cả, mình thấy đa số giật giật và giật (>60% tình huống), để cải thiện cho cú đánh của bạn Đức nên tìm mặt nào đó nảy, mềm chơi cho dễ ^-^

yeuvo_216

Thượng Sỹ
kết cục cuối cùng cho các vụ chuyển mặt chuyển cốt nhiều đó chính là tàu hỏa nhập đao.=))))))))))))))))))))))

Duc_NM

Đại Tá
ai chà, không phải ai đánh trong bóng bàn đều bạt trong mọi tình huống được kể cả nói bạt >60% mọi đường bóng trong bóng bàn nên nghe "rơ bạt" mình thấy hơi ngộ ngộ :zingme21: , với lại chẳng đối thủ nào nâng bóng cho bạt hết cả, mình thấy đa số giật giật và giật (>60% tình huống), để cải thiện cho cú đánh của bạn Đức nên tìm mặt nào đó nảy, mềm chơi cho dễ ^-^
Bác chưa nghe đến "rơ bạt" à, ngộ nhỉ :zingme21: Mình thì mình chứng kiến nhiều bác đánh thế rồi. Đánh với những ông rơ giật thì không sao, chứ đánh với những ông bóng chặn đẩy, cắt thì ngố ngay. Có những bác cũng là rơ bạt nhưng phải 70 đến 80% cú đánh là bạt mất bóng đó. Thế nên nên tiết chế khoảng 50 đến 60 % là bạt thì hợp hơn. :zingme1:

Mặt này là mặt bọt khí hay gì đấy Hỏa Châu ơi, có hợp với TMB ALC không, mình đánh thiên nhiều về bạt (40% lực dành cho xoáy, 60% lực cho bạt) thì dùng mặt X6 Trung bình hay Cứng thì hợp ?

Chào bạn.
Leoviz Penna X-6 không phải là dòng bọt khí mà là dòng mút mịn.
X-6 được thiết kế cho giơ giật bóng là chủ đạo, còn về bạt bóng thì chỉ đạt mức trên trung bình. Phiên bản hợp cho kỹ thuật bạt nhất là bản mềm bạn ạ. Vấn đề là cốt TMB ALC của bạn đã không hợp cho kỹ thuật bạt rồi, nếu kết hợp với bản X-6 thì không phát huy được kỹ thuật này. Bù lại thì cốt TMB ALC mà kết hợp với X-6 trung mình hoặc cứng thì sẽ có một bộ với rất hay dành cho giơ giật bóng.

tosiosHD

Đại Tá
Hỏa Châu cho hỏi chơi Tosios và Tenor cho rơ giật moi, giật xoáy thì phiên bản nào của X6 hợp hơn: mềm hay trung bình???!

tosiosHD

Đại Tá
thay đổi vừa thôi k là loạn đao đấy a Đạt ạ.

+++ Xin lỗi, cho hỏi nickname yeuvo_216 là của bạn nào ấy nhỉ? Mình không nhận ra đâu. Haha. Thực ra combo chuẩn của mình là Tosios và Blitz rồi. Tất cả các combo khác là để trải nghiệm hết. Giờ đang đánh Tenor và TMB Alc cũng thấy hay lắm. Lạ thật, sao mình đánh cốt nào cũng thấy hay nhỉ, phải chăng phải trải nghiệm tất cả chúng đến khi bị...loạn đao mới dừng lại???

yeuvo_216

Thượng Sỹ
+++ Xin lỗi, cho hỏi nickname yeuvo_216 là của bạn nào ấy nhỉ? Mình không nhận ra đâu. Haha. Thực ra combo chuẩn của mình là Tosios và Blitz rồi. Tất cả các combo khác là để trải nghiệm hết. Giờ đang đánh Tenor và TMB Alc cũng thấy hay lắm. Lạ thật, sao mình đánh cốt nào cũng thấy hay nhỉ, phải chăng phải trải nghiệm tất cả chúng đến khi bị...loạn đao mới dừng lại???

a k nhớ là chính em bán cho a cái mặt palio blitz 2010 à???e ở vĩnh phúc đây.quên nhanh thế????

tosiosHD

Đại Tá
a k nhớ là chính em bán cho a cái mặt palio blitz 2010 à???e ở vĩnh phúc đây.quên nhanh thế????

+++ Ôi trời ơi, thằng em có cái nickname dã man quá! Đang là sinh viên mà lập cái nick là yeuvo thì làm sao anh nhớ được. Haha! Em tìm được mút cho schlager chưa? Hay làm em X6 mà đánh đi?!

kimlongxd

Binh Nhì
+++ Ôi trời ơi, thằng em có cái nickname dã man quá! Đang là sinh viên mà lập cái nick là yeuvo thì làm sao anh nhớ được. Haha! Em tìm được mút cho schlager chưa? Hay làm em X6 mà đánh đi?!
anh Tosios có biết mặt harhard hợp với rơ nào ko

Bình luận từ Facebook