Mặt vợt bị thừa :3

timoboll_qb

Thượng Sỹ
Mặt vợt của em khi dán trên cốt bị thừa 1 ít khoảng 1mm ở 1 vài chỗ rất xấu vì hồi đó cắt bằng kéo, bây giờ em muốn cho nó phằng với cốt thì làm thế nào ạ? em đã sử dụng giao lam nhưng không hiệu quả vì cắt toàn trật :3

Nếu k dem qua cửa hàng nhờ mài đươc thì có cách này hơi thủ công mỹ nghệ 1 tý,
Dùng kéo hoặc dao lam cắt xong, thì lấy giấy giáp nhám to đánh qua 1 lúc là được.

namgiang

Trung Uý
Mặt vợt của em khi dán trên cốt bị thừa 1 ít khoảng 1mm ở 1 vài chỗ rất xấu vì hồi đó cắt bằng kéo, bây giờ em muốn cho nó phằng với cốt thì làm thế nào ạ? em đã sử dụng giao lam nhưng không hiệu quả vì cắt toàn trật :3
Kệ ní thôi bạn, k bạn cắt tiếp rồi mài đi là xong, mình toàn cắt bằng kéo cho nhanh :))

bachikho

Đại Tá
dao rọc giấy

Amateu-pt

Trung Sỹ
Mình thì chỉ mài nhờ bằng máy đánh giấy nhám của mấy Bác thợ mộc , nhanh và đẹp ..!

timoboll_qb

Thượng Sỹ
Vấn đề là nó còn có 1mm thôi bác. Theo mình thì dùng dao lam tì sát vào thành cốt rồi cứa thẳng xuống ( nhớ là cứa nhé) chứ cắt như cắt miếng to là ko được.
cứa từ hướng nào vậy bác, trên xuống hay ngang :3

timoboll_qb

Thượng Sỹ
Đã cắt xong bằng dao lam nhưng vẫn có 1 vài chỗ bị lém vào trong, cũng ổn hơn trước rồi :3
Thank các bác :3

Bình luận từ Facebook