Mặt tàu có thể chơi với những loại cốt nào?

Tosios

Đại Uý
Chào các bác!
Các bác cao thủ tàu đạo cho E hỏi: Mặt tàu (điển hình là H3, TG3) có thể chơi hay khi kết hợp với những loại cốt nào? Liệu có phải chỉ cốt thuần gỗ và dòng Arylate Carbon?
Trước E chơi Stiga Clipper CR với FH TG2 (chợ):(, giờ nâng đời lên Tosios. Muốn chơi mặt tàu mà ko biết có hợp ko? Chẳng nhẽ lại phải đổi sang dòng ALC. Các bác có ai chơi Tosios với mặt tàu chưa? Cho E vài cảm nhận được ko?
Cảm ơn các bác!

LMC

Trung Tá
Đánh được hết mà bác, cốt mút hợp từng rơ bóng, cứ đánh là quen hết ấy mà, biết đâu lại dị bác ah,

thuongtihar

Thượng Sỹ
Chào các bác!
Các bác cao thủ tàu đạo cho E hỏi: Mặt tàu (điển hình là H3, TG3) có thể chơi hay khi kết hợp với những loại cốt nào? Liệu có phải chỉ cốt thuần gỗ và dòng Arylate Carbon?
Trước E chơi Stiga Clipper CR với FH TG2 (chợ):(, giờ nâng đời lên Tosios. Muốn chơi mặt tàu mà ko biết có hợp ko? Chẳng nhẽ lại phải đổi sang dòng ALC. Các bác có ai chơi Tosios với mặt tàu chưa? Cho E vài cảm nhận được ko?
Cảm ơn các bác!

Combo của bác là tương đối ngon rồi còn gì nữa,,,,,,,,,,nếu mà xác định đánh với mặt tàu thì bác cứ xác định là đi tập tạ + nhảy dây đều đặn cho khỏe nhé:)

Pằng A Chíu

Trung Sỹ
Mình thấy thường mặt tàu kết hợp một số vợt như sau: Acoustic, Avalox P500, Avalox P700, PG7, Viscaria, TBS, Clipper CR, Rose Wood NCT V và một số cây dòng Acrylate của Butterfly...Một số so sánh:
Tốc độ: Acoustic ~CR < PG7 < TBS < Viscaria
Độ rung: Viscaria < TBS < PG7 < Acoustic < Clipper CR
Hợp mặt Tàu: Clipper CR < Acoustic < PG7 < TBS < Viscaria ( mút Tàu từ cứng đến mềm)

boll_boll

Moderator
Mình thấy thường mặt tàu kết hợp một số vợt như sau: Acoustic, Avalox P500, Avalox P700, PG7, Viscaria, TBS, Clipper CR, Rose Wood NCT V và một số cây dòng Acrylate của Butterfly...Một số so sánh:
Hợp mặt Tàu: Clipper CR < Acoustic < PG7 < TBS < Viscaria ( mút Tàu từ cứng đến mềm)

Hình như bác này copy đoạn so sánh từ bài này của em :))
Thật trùng hợp vì mình đã từng chơi tất cả các cốt mà chú Lâm đưa ra, trong đó 3 cây đánh lâu nhất là Acoustic, Adolescen, PG7. Viscaria, TBS, CR chỉ đánh thoáng qua mà thôi.
Xin phép so sánh những cốt vợt trên như sau:

Tốc độ: Adolescen < Acoustic ~CR < PG7 < TBS < Viscaria
Độ rung: Viscaria < TBS < PG7 < Acoustic < CR < Adolescen
Hợp mặt Tàu: Adolescen < CR < Acoustic < PG7 < TBS < Viscaria ( mút Tàu từ cứng đến mềm)
Giá cả và mức độ thông dụng: PG7 < CR < Acoustic < TBS ~ Viscaria (Adolescen ở VN ko có bán)

Hôm nay cũng có test Avalox P700, cảm giác gần giống Acoustic nhưng cứng hơn, gần giống Tenor mới đúng. Giá thì tầm CR, nên đánh với mút Tàu mềm 1 chút là ngon.

Pằng A Chíu

Trung Sỹ
Đúng rồi, mình cũng đang tập đánh mặt tàu thấy tài liệu nên copy sang đây cho anh em tham khảo. Chứ cũng chưa rành về tàu đạo tý nào.

long thủ

Đại Tá
Theo cá nhân thì em thấy mặt tàu hợp cốt gỗ rung 1 chút, vừa để cân bằng độ cứng vừa tạo lực đàn hồi

bongban_bia

Trung Tá
em thấy dán vào côt nào đánh cũng được.nhưng nên dán vào cốt nào nhẹ thôi.chứ cốt nặng mà dán vào thì như cầm quả tạ trên tay

zhang là vis

Đại Uý

em nghĩ có chút nhầm lẫn.PG7 sao mà chậm hơn Viscaria về tốc độ được ạ với cả em thấy TBS xịt nhất mới đúng.hihi.hay là do kết hợp mặt tàu nên nó bị chậm đi hả bác.trong 4 con bác đưa ra thì còn mỗi TSB là em chưa đánh.và cũng chưa kết hợp mặt Tàu với các cốt trên bao giờ.hay là kết hợp mặt tàu nên tốc độ các cốt trên thay đổi.mong các bác chỉ giáo.hihi

hstungvta43

Trung Sỹ
ai bảo đánh TBS xịt nào oánh cho 1 trận bây giờ,phát biểu lôm côm quá ,Zhang là vis nhé

oạch, TBS là Timo Boll Spirit bác ợ, của của bác là Timo Boll ALC tức là TMB ALC chứ không phải là TMS ALC đâu bác nhé, bác sorry Zhang đi không bạn ấy lại quay lại oánh cho bác 1 trận vì cưới vợ rùi mà không biết vợ mình tên gì keke

viscaria

Binh Nhất
Cá nhân mình đang chơi Visca, cũng đã từng test PG7 mình thấy:
Visca tốc độ chậm hơn nhưng vẫn chấp nhận được ( cứ để Jhang nó giật xem có chậm không?? :)
Hỗ trợ cho BH tốt hơn nhất,
Do visca có tốc độ trung bình nên khi thực hiện cú giật phải thường là cần rộng chân, thấp người và biên độ cánh tay dài hơn thì bóng đi uy lực kinh khủng, (có lẽ không hợp với người cánh tay ngắn và lối đánh gấp nhanh cánh tay ngoài)
Bản thân E cao có 1.64 cũng không phải là lý tưởng để chơi mặt tàu với visca, nhưng chót yêu Jhang rồi nên ko bỏ được, vì thế cố vươn cho tay dài chút nữa nên bả vai ê ẩm sau mỗi trận bóng căng,
Vài dòng cảm nhận, mong các bác phang e nhẹ tay, góp ý thêm để e tiến bộ!

Proximang

Đại Uý
Combo của bác là tương đối ngon rồi còn gì nữa,,,,,,,,,,nếu mà xác định đánh với mặt tàu thì bác cứ xác định là đi tập tạ + nhảy dây đều đặn cho khỏe nhé:)

Đâu cứ phải đánh mút tàu là phải cơ bắp tay to ... tập tạ làm chi cho mất cảm giác ... nhìn boll_boll dáng người mẫu mà vẫn chơi mút tàu rất sành điệu đó . Quan trọng là sức bền và nhanh tay nhanh chân ... mà cái này thì đánh tàu hay nhật thì cũng phải có.

bachikho

Đại Tá
đơn giản nhất là bắt chước combo của tụi tàu là chuẩn: FH H3/TG, BH ten 05/64, cốt thì YEO, Hao, Long, Stiga Offensive, Intensity, Infinity, Ebenholz, Rosewood, Clipper, Viscaria, TBS, TMB ALC, NA, PG7...

Bình luận từ Facebook