Mặt nào FH, mặt nào BH ?

khigia dienluc

Trung Uý
Có người cho rằng cốt vợt mặt có in chữ dùng để đánh FH, còn BH đánh bên không có chữ. Vậy nếu mình đổi ngược lại, bên có chữ đánh BH, không có chữ đánh FH thì có gì khác nhau không ? Huynh nào biết xin chỉ giáo, thanks.

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Thường thì để giữ thẩm mĩ cũng như để các hãng spoil vợt các VĐV nổi tiếng dùng thì mặt in chữ cũng tên trên cán vợt mặc định được cho là mặt FH, đa số phần trước và sau của mặt vợt là giống nhau nên VĐV có thể tùy theo sở thích mà thay đổi 2 mặt.
Tuy nhiên có những cây vợt mà mặt trước và sau khác nhau tiêu biểu là dòng point carbon của Darker nên việc xoay trở FH BH ảnh hưởng khá lớn.

Mình chỉ chém vại thôi :D

Duc Dat

Binh Nhì
Ngoài ra ở phần cán vợt bên không có chữ ( thầm hiểu BH) lúc nào cũng được vát mỏng đi một chút so với bên có in chữ (FH). Đó có vẻ như là đặc tính kỹ thuật gì đó khiến người cầm vợt thấy thoải mái hơn

thaplt

Thượng Sỹ
Oh, thế thì mình yên tâm trở bề cốt vợt rồi, vì hiện tại một bên bị dập nhiều do thường xuyên "hôn" cạnh bàn, bên kia còn nguyên...
Nếu bác là Trương Kế Khoa hay Timoboll được "tôi" là hảng "butterfly" tài trợ cho bác chẳng hạn!! Bác cứ trở bề mặt vợt hoài thì ma nào nó nhìn thấy tên hảng mà quảng cáo?! Cho nên nếu tôi tài trợ cho bác sẽ yêu cầu bác làm ơn dùng mặt có chữ (tren cả cán vợt) bên FH thỉnh thoảng làm ơn để vợt nằm lên bàn bóng .... nhớ ngữa mặt có chữ lên .... để mấy bác nghiện pp nhìn thấy mà mua theo. Khi bác mất phong độ chỉ ăn nổi tôi thì ... nhớ úp mặt vợt nhé....khi đó bác lấy băng keo quấn luôn tên hảng lại luôn dùm tôi cám ơn. Haha

Last edited:

phuongnguyen

Đại Tá
Ngoài ra ở phần cán vợt bên không có chữ ( thầm hiểu BH) lúc nào cũng được vát mỏng đi một chút so với bên có in chữ (FH). Đó có vẻ như là đặc tính kỹ thuật gì đó khiến người cầm vợt thấy thoải mái hơn
cái này e cũng nghe cao nhân về sửa cốt vợt nói , cán vợt có 2 mặt khác nhau ma trình cao như bác ấy có thể cầm và k cần nhìn vẩn phân biệt được đấy.

Trainee

Đại Tá
Nếu mình không phân biệt nổi thì quan tâm làm chi việc dùng mặt nào với mặt nào?
Cao với chả nhân, toàn nói luyên thuyên, ép ý tưởng cá nhân vào thôi. Nếu cần lưu ý mặt FH, BH thì NSX mắc gì ko nhắc nhở?

bocau

Đại Tá
Có người cho rằng cốt vợt mặt có in chữ dùng để đánh FH, còn BH đánh bên không có chữ. Vậy nếu mình đổi ngược lại, bên có chữ đánh BH, không có chữ đánh FH thì có gì khác nhau không ? Huynh nào biết xin chỉ giáo, thanks.
Mình thấy cấu tạo 2 mặt đều như nhau thôi (trừ khi cấu tạo 2 mặt có carbol khác nhau của hãng donic). Chẳng qua thường bền chữ tên có vđv quảng cáo thương vđv cầm vọt FH đánh hình ảnh quảng cảo dễ nhìnthấy thương hiẹu và lâu bị cũ, bẩn do mồ ở đầu ngón tay ít hơn lòng bàn tay. Chớ cũng chưa có hãng nào sx cốt riêng cho người dánh tay trái đâu tmb thuận trái, ml, zke thuận phải cũng chơi các e tmb và vis của BTY.
Ý mình vây k biết anh "khỉ già" thế nào.

Tùng -TT-TB

Binh Nhất
Trừ những trường hợp quá đặc biệt thôi, chứ bạn cứ tham khảo topic viết về cấu trúc của cốt vợt thì sẽ rõ, hầu hết các cốt vợt có cấu trúc đối xứng nên dùng mặt nào đánh BH, FH đều ok hết!!!
Cho e hỏi BH và FH có nghĩa là gì ạ.

lamtq

Đại Tá
cái này e cũng nghe cao nhân về sửa cốt vợt nói , cán vợt có 2 mặt khác nhau ma trình cao như bác ấy có thể cầm và k cần nhìn vẩn phân biệt được đấy.
A Véo cam van phan biet dc co day. Chu cam noi lam dek j
doi ngc lai thi khac nhau nhieu day bac. Ben Bh se co Chu, con Ben Fh ko co chu
Ôlala

Bình luận từ Facebook