mặt hợp với tmb alc.

cuongmb

Thượng Sỹ
Các bạn tư vấn giúp mình mặt hợp với tmb alc m đang có một t64 và xiom 4euro không biết có ổn không, lối chơi chậm dãi giật ma sát.

cuongmb

Thượng Sỹ
Combo vậy là rất ok đấy! Quan trọng là kỹ thuật nữa thôi bạn ạ!

Đổi từ rossewood sang tmb alc không biêt thế nào vì nghe một anh có kinh nghiệm tư vấn, mà chiều nay k có vợt mượn được cây sadius tem đồng t05, xiom2 thấy hay ổn định mà lên xoáy dễ hơn combo cũ rossewood nct vii calabra lt spin, xiom 4euro. K biết đổi sang tmb alc có hợp thực sự không nữa

bachikho

Đại Tá
bác so sánh thế ko ổn, phải cùng mặt khác cốt thì mới so chứ, bác ko nghĩ cái ổn đỉnh và xoáy dễ hơn là do mặt chứ ko phải do sar à?

Ttfan2012

Đại Tá
Các bạn tư vấn giúp mình mặt hợp với tmb alc m đang có một t64 và xiom 4euro không biết có ổn không, lối chơi chậm dãi giật ma sát.
Chủ thớt có thể tham khảo combo sau (mình đã từng đánh và thấy combo này hợp với TMB ALC một cách lạ kỳ): FH: Tin Arc III và BH: Palio Blitz 2010. Chúc bạn thuần phục được cây TMB ALC (cây này cũng đòi hỏi khá nhiều thời gian để khám phá đấy) :)

cuongmb

Thượng Sỹ
Chủ thớt có thể tham khảo combo sau (mình đã từng đánh và thấy combo này hợp với TMB ALC một cách lạ kỳ): FH: Tin Arc III và BH: Palio Blitz 2010. Chúc bạn thuần phục được cây TMB ALC (cây này cũng đòi hỏi khá nhiều thời gian để khám phá đấy) :)
Cam on ban da tu van. Tai sao cot thuan carbon k rung lai de cam nhan hon cot alc,zlc hay cot rung vay nhi b co biet tai sao k

thethao

Đại Tá
Còn mình thì choi combo: FH: Rakza7+ TMB alc +BH: Palio blizt 2010, cảm thấy công thủ đều toàn diện, bên trái rất dễ tạo xoáy, bên phảii đánh rất uy lực mặt rakza7 đánh khá giống mặt tàu vì làm đều từ cao su tự nhiên cả, bóng qua bàn bên phải bóng xoáy xuống nặng mình có thể giật tăng lực hay moi xoáy được cả, bên trái mình thường moi xoáy ko có quả dứt điểm thướng né phải mới dứt điểm được.

Last edited:

Ttfan2012

Đại Tá
Cam on ban da tu van. Tai sao cot thuan carbon k rung lai de cam nhan hon cot alc,zlc hay cot rung vay nhi b co biet tai sao k
Vì cốt Tamca nó có trợ lực rất nhiều, do vậy bạn cứ hình dung là mình đi xe máy (Tamca) với lại đi xe đạp (alc và thuần gỗ) thì bạn sẽ thấy được phần nào sự khác nhau giữa các dòng vợt này. ;)

cuongmb

Thượng Sỹ
Còn mình thì choi combo: FH: Rakza7+ TMB alc +BH: Palio blizt 2010, cảm thấy công thủ đều toàn diện, bên trái rất dễ tạo xoáy, bên trái đánh rất uy lực mặt rakza7 đánh khá giống mặt tàu vì làm đều từ cao su tự nhiên cả, bóng qua bàn bên phải bóng xoáy xuống nặng mình có thể giật tăng lực hay moi xoáy được cả, bên trái mình thường moi xoáy ko có quả dứt điểm thướng né phải mới dứt điểm được.

Mình cũng từng đánh blitz 2010 với 7p2a point carbon nhưng không có trái chỉ chặn đẩy rất ok moi thì khó chắc tại kỹ thuật mình chưa ổn. Cây alc so với spirit thì sao bạn alc đắt hơn cùng công nghệ đặc biệt hơn ở điểm nào

thethao

Đại Tá
Mình cũng từng đánh blitz 2010 với 7p2a point carbon nhưng không có trái chỉ chặn đẩy rất ok moi thì khó chắc tại kỹ thuật mình chưa ổn. Cây alc so với spirit thì sao bạn alc đắt hơn cùng công nghệ đặc biệt hơn ở điểm nào
Mình chưa chơi cây spirit nên ko dám nhận xét gì nhiều, nhưng theo tìm hiểu nhìu người thì nói cây tmb alc tốc độ nhỉnh hơn chút, kiểm soát cũng như nhau, bạn thử đánh combo như mình sẽ thấy rất ổn đó, lúc đầu mới tập đánh thấy hơi thiêu lực khi bạn đã quen đánh phát lực được rồi thì bạn rất thích cho mà xem đó gọi là phát lực bằng nội lực đó, hehe..........Vài điều cảm nhận của riêng mình là như vậy không biết các bạn khác thì như thế nào, chúc bạn tìm được combo ưng ý hơn mình. Ah quên nữa bên BH bạn có thể dán mặt hexe duro đánh cũng rất tuyệt vời vì có ưu điểm nhẹ hơn mặt blitz 2010 mình đang chơi.

holo124

Đại Tá
Còn mình thì choi combo: FH: Rakza7+ TMB alc +BH: Palio blizt 2010, cảm thấy công thủ đều toàn diện, bên trái rất dễ tạo xoáy, bên trái đánh rất uy lực mặt rakza7 đánh khá giống mặt tàu vì làm đều từ cao su tự nhiên cả, bóng qua bàn bên phải bóng xoáy xuống nặng mình có thể giật tăng lực hay moi xoáy được cả, bên trái mình thường moi xoáy ko có quả dứt điểm thướng né phải mới dứt điểm được.
Cũng đang đánh combo giống bác nhưng khác là e dùng Viscaria , thấy rất OK .

bachikho

Đại Tá
cái này chỉ mang tính tham khảo thôi vì cảm giác mỗi người khác nhau lắm đó, cách tốt nhất vẫn là thử thôi bác ợ (có thể mượn đánh thử cho đớ lục tốn) :D

cuongmb

Thượng Sỹ
Trong ngày nay ngày mai là có tmb alc rồi k biết thích nghi được không đây.hjhj hi vọng là được như mấy pro

holo124

Đại Tá
cái này chỉ mang tính tham khảo thôi vì cảm giác mỗi người khác nhau lắm đó, cách tốt nhất vẫn là thử thôi bác ợ (có thể mượn đánh thử cho đớ lục tốn) :D
Hôm qua là ngày thứ 3 chơi Vis , cảm giác đã tốt hơn rồi bác . Giật ngon rồi , nhưng có vẻ đòn giật vẫn hơi thiếu lực 1 chút . Chiều nay chắc có TG2 của bác về , thử lắp vào xem sao :D

Bình luận từ Facebook