Marvellous 12 2020

ga mo

Đại Tá
Các giải Olimpic gần đây BTC chỉ cho phép mỗi quốc gia cử 2 vđv tham gia giải đơn, khác với Olimpic 2008, khi đó China là chủ nhà nên đã đưa ra quy định là mỗi quốc gia được phép cử 03 vđv. Khi đó Ma Lin và Wang Hao nhận vé trực tiếp, vé thứ 3 China cử Wang Liqin đại diện đánh vòng loại, kết quả cuối cùng thì ai cũng biết, China gom đủ cả 3 huy chương vàng, bạc và đồng.

bachikho

Đại Tá
cái này là sao nhỉ, bác nào biết ko: "The Budapest champion will occupy one of the two spots for China in the singles event at the Tokyo Games according to Chinese table tennis rules, barring unforeseeable circumstances."

thissonny

Binh Nhất
nếu ML nghiễm nhiên 1 suất thì FZD chắc suất còn lại, XX đánh đôi thoai vì FZD có đủ cả ổn định, in form lẫn ngáo ộp với non china

Em nghĩ khả năng cao XX ko được đánh đơn OLP đâu bác nhỉ. Ko phải vì phong độ hay thành tích, XX xứng đáng đc 1 suất đơn, nhưng khổ nỗi XX đánh đôi vs đồng đội quá tốt nên BHL sẽ ko bao giờ mạo hiểm để XX tham dự cả 3 nội dung :( nghĩ XX cũng khổ, chưa 1 lần đc tham dự đơn OLP. Kỳ này chắc kỳ cuối rồi

2012 Mã Long vẫn phải đánh sơ loại, thua cậu koki niWa nên không có suất đơn, chỉ dc chơi đồng đội
Lưu Quốc Lượng trong 1 video đã nói với các học trò của mình như thế bạn à ( để thua Timo Boll Wtttc 2010 và Wang Hao Wttc 2011). LQL muốn ám chỉ rằng cơ hội cho các vđv ko có nhiều nên phải tận dụng.

Bình luận từ Facebook