Lý do em mê bóng bàn! có bác nào giống em không???

trung2409

Trung Uý
Em xin trình bày vài lý do chính làm em mê bóng bàn, bỏ qua các yếu tố mang tính chất chung như khỏe, khéo, giảm béo.....
em xin đi vào luôn cho nó vuông:
1. Em thấy nó gần giống với mấy môn võ thuật em đã tập hồi bé đó là vịnh xuân quyền, đòi hỏi sự dẻo dai, dồn trọng tâm vào bộ chân, khéo léo chuyển trọng tâm xoay hông, nhìn nó như một bộ môn múa.
2. Lạ kỳ là mỗi buổi tập em đều phát hiện ra 1 cái gì đó mới mẻ, 1 tiếng buổi sáng cứ thấy nó thiếu thiếu, lúc ra về lại giá mà tập thêm lúc nữa thì sẽ phát hiện và hoàn thiện hơn cái " gì đó " đấy. Nhưng kết luận là hơi khó đấy, cái gì đó đấy nó cứ quyến rũ, nó thiếu thiếu lại phát thèm khi tập bóng.
3. Nó giống như môn ngoại ngữ tiếng anh, cứ tập 1 đánh đều thì được ví như tập kỹ năng nghe trong tiếng anh, cứ nghe, cứ đánh đều... rồi sẽ có ngày phát hiện level của ta tăng lên 1 bậc.
BÁc nào còn phát hiện ra nhiều cái quyến rũ thì nêu ra để anh em cùng hâm mộ môn này nhé!!!!
P/s em mới tập được gần 1 năm thôi, nhưng cũng tỏ ra khá nguy hiểm đấy =))

Trau_CoDoc

Trung Uý
Môn này là 1 môn khó nên giúp ta rèn luyện tính kiên trì, nhẫn nại trong tập luyện. Rèn luyện phản xạ, tay, chân, mắt nhanh hơn. Dễ giao lưu kết bạn.Vì chỗ nào cũng có bóng bàn. Có thể 1 mình 1 ngựa đi giao lưu mà k cần lập đội như bóng đá. =>đây là điều e thích nhất :))

chúmập

Thượng Sỹ
Cứ mỗi buổi tập xong ra căn tin làm vài chai Bia là em cảm thấy vui vui và hấp dẫn. Bia Bia Bia
Ngày nào không tập là em cảm thấy thiếu thiếu cái gì đó, trong người nó bức rứt thế nào ấy. À thì ra là do thiếu Bia. Thế là phải đi tập. Bia Bia Bia

Last edited:

Duongapaco

Đại Tá
Ngoài các lý do như các bạn nêu trên mình xin bổ sung: còn có nhiều em rất xinh chơi bóng bàn nữa nên cuốn hút mọi người tham gia tập luyện và thi đấu bóng bàn ?

hqtuan99

Binh Nhì
Cảm giác thích nhất khi e đánh bóng bàn (và đây cũng là lí do e vẫn duy trì hằng ngày) là cảm giác đánh đc 1 quả bóng khó nào đó, phát hiện ra thêm một cảm giác mới rất thú vị :D ngoài ra khi chơi bóng bàn, e thấy mình tự tin hẳn lên và giao lưu được với nhiều người mới :)

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
Hồi mới chơi bóng bàn thấy nhiều bạn gái trong trường chơi trong đó có người mình thích, thế là mình chơi đến giờ, nghĩ lại nhớ nhiều kỷ niệm buồn, :)

thelanqb

Moderator
Hồi mới chơi bóng bàn thấy nhiều bạn gái trong trường chơi trong đó có người mình thích, thế là mình chơi đến giờ, nghĩ lại nhớ nhiều kỷ niệm buồn, :)
vậy là nhỏ kia không thích cậu. chác trình gà quá nên bé mê đứa khác.
Mình cũng nhiều lần chơi từ 16h đến 20h, ôm sân từ đầu đến cuối.
Kết quả được 2 đúa đệ tử đánh khá hay.

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
vậy là nhỏ kia không thích cậu. chác trình gà quá nên bé mê đứa khác.
Mình cũng nhiều lần chơi từ 16h đến 20h, ôm sân từ đầu đến cuối.
Kết quả được 2 đúa đệ tử đánh khá hay.

Không có duyên bác ạ ! .

Bá Kiến

Thượng Sỹ
hì hì

mình đến với bóng bàn vì cay cú thằng cha ở CQ
cách đây gần 3 năm mình bị chấp tới 6 quả cứ mỗi lần giao đấu mình thấy cay mũi quá vì tên này cứ cười đểu mình
và bây giờ mình không cần phải cười đểu lại và chấp lại 2 quả

trung2409

Trung Uý
mình đến với bóng bàn vì cay cú thằng cha ở CQ
cách đây gần 3 năm mình bị chấp tới 6 quả cứ mỗi lần giao đấu mình thấy cay mũi quá vì tên này cứ cười đểu mình
và bây giờ mình không cần phải cười đểu lại và chấp lại 2 quả

Cũng là 1 lý do....................... như bao người khác.

Thang2501

Thượng Sỹ
GHEN!
Yêu "Em" ngày gặp, đêm mơ.
Một ngày thiếu vắng thẫn thờ, nao nao!
Bất ngờ vợ hỏi: Làm sao?
Hồn như mất cắp, "dì" nào đang theo?
"Nhanh tay chống, đẩy mái chèo"
Mẹ thằng cu Tý, con Tèo: GHEN sai!!!

Last edited:

son_canloc

Đại Tá
mình chơi bóng bàn là do Vợ con nó kêu la nhiều quá

Thể thao nói chung đối với mình giống như bữa ăn hàng ngày không thể thiếu đc , chả là trước đây mình chơi cầu lông mọi séc đấu đều đc quy ra Bia và Cháo đêm , khi ngồi ăn thường hay sinh chuyện , khi thì phỏm , liêng hoăc bi a thường là chiều nay đi đánh cầu lông thì sáng mai về sớm , từ khi sắm cái bàn tới giờ giống như Mút cũ được TUNE lại gia đình hoà thuận hơn đặc biệt là luôn luôn phải ăn uống Chén Bát cũ , không thường xuyên được ăn Bát mới như trước , thỉnh thoảng đi giao lưu vài trận nhậu say mèm nhưng cũng không ảnh hường gì vì nó chỉ giống như trận mưa rào tăng thêm phần mát mẻ thôi cho nên mình YÊU BB he he

trung2409

Trung Uý
mình chơi bóng bàn là do Vợ con nó kêu la nhiều quá

Thể thao nói chung đối với mình giống như bữa ăn hàng ngày không thể thiếu đc , chả là trước đây mình chơi cầu lông mọi séc đấu đều đc quy ra Bia và Cháo đêm , khi ngồi ăn thường hay sinh chuyện , khi thì phỏm , liêng hoăc bi a thường là chiều nay đi đánh cầu lông thì sáng mai về sớm , từ khi sắm cái bàn tới giờ giống như Mút cũ được TUNE lại gia đình hoà thuận hơn đặc biệt là luôn luôn phải ăn uống Chén Bát cũ , không thường xuyên được ăn Bát mới như trước , thỉnh thoảng đi giao lưu vài trận nhậu say mèm nhưng cũng không ảnh hường gì vì nó chỉ giống như trận mưa rào tăng thêm phần mát mẻ thôi cho nên mình YÊU BB he he

Chiều cầu lông, sáng mai về sớm..... ước gì mình được như anh ấy!!!!!

Drhongson

Đại Tá
Nhớ ngày xưa ít xới , hiếm bàn , mình hay cùng đám bạn mò đến xới Minh Nghĩa hẻm Lưu luyến chơi ,
khi thì lại đến góc Nguyễn Thông có 2 bàn trên lầu hoặc đến góc Trần Quang Khải hoặc kéo vào sở giáo dục số 20 Ngô Thời Nhiệm ,
hay đến xới Trần Phú góc Trần Bình Trọng ...
Khi ấy ai chơi ở xới Trần Quang Khải mà cởi áo là bị chỉnh ngay .
Năm 75-78 có mấy anh cảnh vệ của ủy ban thành phố ham bóng bàn nên hay rủ vào hẳn ủy ban thành phố chơi ,
bao năm qua , những anh Nam , anh Tuấn , chị Nga ... khi xưa trẻ măng phơi phới nay gặp lại đã là những đại tá già hưu trí .
Khi đi bơi ở cung văn hóa lao động thì bơi xong là tranh thủ ra chơi bóng bàn một lúc mới về ,
lúc ấy phòng bóng bàn nằm kế hồ bơi , mọi thứ có thẻ nên miễn phí hết .
Sau này các cơ quan thường có bàn bóng , nào ở hội văn nghệ 81 Trần Quốc Thảo , các bệnh viện Trưng vương,
Thống nhất , Y học dân tộc , các trường đại học ... đều có nhiều bàn bóng , riêng bv Thống nhất có hành lang rộng
nên làm nơi để bàn bóng luôn suốt từ bấy đến nay .

Nhớ thuở nhỏ có kiểu chơi ai thua ra , ai thắng ở lại , nên có khi chơi cả buổi luôn vì hên là lũ bạn cùng lớp chơi kém .
Nhớ năm 76-78 có các danh thủ Đình Phiên , Trường Huy từ miền Bắc vào giao đấu , làm xôn xao làng bóng bàn Sài thành .
Lúc ấy Vương Chính Học là thần tượng vì có lối đánh rất đẹp , rồi sau này có nhiều danh thủ xuất hiện .
Ngày xưa thường chơi tự phát , học lỏm , tự học là chính chứ có đâu đuoc như bây giờ có bàn xịn , thầy giỏi , vợt tốt ...
Ấy vậy mà vẫn cứ mê say từng ngày , nghèo đói , khó khăn nhưng bóng đá bóng bàn , bơi lội , cờ tướng ...
thiếu 1 món là hổng có đuoc , hihi.

Last edited by a moderator:

Bình luận từ Facebook