Lưu ý trước khi quyết định mua nguyên 1 máy bắn bóng bàn tự chế !

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Báo cáo các bạn sau một thời gian vừa hỗ trợ anh em chế máy bắn bóng bàn, xuất nguyên bộ cho mọi người đến nay số lượng linh kiện và máy nguyên bộ của HiepASC đã đến tay khá nhiều anh em trên mọi miền tổ quốc Hiệp có nhận được các phản hồi sau :

1 - Đối với linh kiện , đều phản hồi rất tốt đạt tiêu chuẩn.
2 - Đối với máy nguyên chiếc có 2 dòng :

* Một là những anh em ham mê, có hiểu biết về kỹ thuật cơ, điện tử ở mức cơ bản và cao thì rất tán thành và sử dụng rất ngon , có thể tử sử lý được các lỗi như : kẹt bóng, đứt dây, rơi vỡ do vận chuyển, ... ở mức cao hơn có thể tự nâng cấp các tính năng của máy.

* Hai là những anh em thích máy chế nhưng lại không quen các việc về cơ điện tử mức đơn giản, có xảy ra những vướng mắc như sau : - Lỗi rơi vỡ do vận chuyển không lắp lại được ; kẹt bóng không biết gỡ bóng ra thế nào ( lỗi kẹt bóng xảy ra với máy của Hiệp đều do bóng có vấn đề như móp méo, dẫm phải vẫn đưa vào máy việc này cũng luôn sảy ra với máy hãng ) ; ...

* Ba là mua máy cho tập thể đông người . Việc để máy tự do mạnh ai người ấy chơi không quan tâm đến việc có vấn đề gì hay không ! ngay cả khi máy lỗi vẫn cứ bật máy không tắt mà bỏ đi chỗ khác !

3 - !!!!!!! Một lời lưu ý đến các bạn trước khi quyết định mua máy là :

* Một cần có chút hiểu biết về máy móc, đồ điện tử thì mới lên dùng ngay cả máy Sịn nguyên chiếc vì đã là máy móc thì đều có khả năng lỗi.

* Hai khi mua cho tập thể cần có người chuyên trách cho thiết bị, có hiểu biết về nguyên lý máy .

* Ba sẵn sàng chấp nhận các lỗi có thể xảy ra với máy để tâm lý được thoải mái !

4 - So sánh giữa máy chế của Hiệp và máy hãng ( bài toán đơn giản )

Chức năngXoáy lên, xuống, ngangLia bóng 2 bên bànBắn xa, gần, mạnh nhẹĐiều chỉnh tần số bóng raHỗ trợ thu hồi bóngTay điều khiển để bànLập trình bài tậpĐộ chính xác điểm bóngGiá thànhSửa chữa, thay thếHình thứcĐộ bềnTỷ lệ gặp lỗi Đối tượng sử dụng
Máy chế ( Hiepasc) Chức năngKhôngđường kính 40cmThấp ( 4tr)Đơn giảnChấp nhận đượcTrung bìnhTrung bìnhCơ bản
Máy hãng Chức năngMáy có, máy không đủ ( ko có xoáy ngang)Tùy từng loại Máy có máy khôngĐường kính 20cmCao ( 10-30tr tùy loại)KhóĐẹpKhá đến CaoThấpMọi đối tượng

Chúc các bạn có 1 lựa chọn tốt cho mình ! một lần nữa Hiệp nhắc là các bạn chỉ nên đặt Hiệp làm máy khi bạn có 1 chút hiểu biết về máy ! nếu không thì các bạn nên mua máy Hãng !

Last edited:

conduongs

Đại Tá
Phong cách làm việc Pro............... chúc anh sớm có nhiều sản phẩm đẹp hơn nữa đến tay người dùng. Em định mua mấy cái bánh cao su cho nòng bắn bóng mà chưa biết vận chuyển ra sao. Em ở Mạo Khê, Quảng Ninh. Anh có gửi được không ạ. Em xin cảm ơn

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Phong cách làm việc Pro............... chúc anh sớm có nhiều sản phẩm đẹp hơn nữa đến tay người dùng. Em định mua mấy cái bánh cao su cho nòng bắn bóng mà chưa biết vận chuyển ra sao. Em ở Mạo Khê, Quảng Ninh. Anh có gửi được không ạ. Em xin cảm ơn

có gì đâu chuyển tiền vô tài khoản của anh ở chữ ký, + tiền cước bưu điện ( 30-50k) và anh chuyển cho đơn giản mà ! chuyển mọi miền tổ quốc nhiều rồi mà !

hoantopas

Đại Tá
Anh Hiệp cho Em hỏi? giá của cái máy bắn bóng của Anh là bao nhiêu tiền đấy ạ, Em đang rất quan tâm. Cảm Ơn Anh

hiepasc

MOD Bắc Ninh
Anh Hiệp cho Em hỏi? giá của cái máy bắn bóng của Anh là bao nhiêu tiền đấy ạ, Em đang rất quan tâm. Cảm Ơn Anh

Giá là 4tr, thanh toán qua chuyển khoản, trả hàng sau 1 tuần. Nếu đúng dịp có máy làm sẵn thì anh giao ngay ! Nếu ở gần xin gọi điện xem còn máy lắp sẵn ko qua xem và giải quyết luôn ! :zingme14:

hoantopas

Đại Tá
Giá là 4tr, thanh toán qua chuyển khoản, trả hàng sau 1 tuần. Nếu đúng dịp có máy làm sẵn thì anh giao ngay ! Nếu ở gần xin gọi điện xem còn máy lắp sẵn ko qua xem và giải quyết luôn ! :zingme14:

Anh cho Em hỏi tiếp, là có phải máy của Anh bán giống cái máy mà Phát ở trên VTV2 không ạ

Bình luận từ Facebook