Lột keo - dễ hay khó ?!

songphaisock

Trung Tá
Nhân dịp hôm trước topic của bác tosiosHD có nói về vấn đề keo mút làm vợt nặng thì hôm nay em cũng xin lập một topic để bàn về vấn đề lột keo, lột sao cho nhanh cho sạch và an toàn cho mút. Mời mọi người cùng chia sẻ kinh nghiệm của mình.
Đây là cách của em, dùng 1 que kem hay que đè lưỡi trong y tế, nhanh gọn lẹ...

Duc_NM

Đại Tá
Nhân dịp hôm trước topic của bác tosiosHD có nói về vấn đề keo mút làm vợt nặng thì hôm nay em cũng xin lập một topic để bàn về vấn đề lột keo, lột sao cho nhanh cho sạch và an toàn cho mút. Mời mọi người cùng chia sẻ kinh nghiệm của mình.
Đây là cách của em, dùng 1 que kem hay que đè lưỡi trong y tế, nhanh gọn lẹ...

Nghe có vẻ hiệu quả, không biết có phải do mút và keo của bác lột dễ không nữa. Nhưng bác chú ý một điều là nên để mút lên một tấm nilon, để lên giấy thế kia miếng mút bị xê dịch đi xê dịch lại khéo lại làm mất ma sát của Topsheet.

songphaisock

Trung Tá
Nghe có vẻ hiệu quả, không biết có phải do mút và keo của bác lột dễ không nữa. Nhưng bác chú ý một điều là nên để mút lên một tấm nilon, để lên giấy thế kia miếng mút bị xê dịch đi xê dịch lại khéo lại làm mất ma sát của Topsheet.
Mút được sử dụng trong video là XIOM Vega Pro và dán keo Haifu, em cũng thử với Tenergy và các loại mút khác cũng được kết quả tương tự. Trong video em lót miếng giấy để bắt hình chuẩn hơn chứ bình thường em dùng miếng phim dính dán lên mặt vợt rồi mới úp xuống mặt bàn.

Duc_NM

Đại Tá
Mút được sử dụng trong video là XIOM Vega Pro và dán keo Haifu, em cũng thử với Tenergy và các loại mút khác cũng được kết quả tương tự. Trong video em lót miếng giấy để bắt hình chuẩn hơn chứ bình thường em dùng miếng phim dính dán lên mặt vợt rồi mới úp xuống mặt bàn.
Thế thì hay, hôm nào em sẽ thử :)

tosiosHD

Đại Tá
còn tùy loại mút bác ợ, ten lột rất dễ nhưng bác thử lột miếng boot TC coi, nát ngay :(
+ Đúng rồi đấy! Còn tuỳ vào mút nữa, có nhiều mút lột keo cực khó. Ví dụ blitz soft, nếu dùng que mà đùn đi, đùn lại như vậy tan mút ngay!

songphaisock

Trung Tá
+ Đúng rồi đấy! Còn tuỳ vào mút nữa, có nhiều mút lột keo cực khó. Ví dụ blitz soft, nếu dùng que mà đùn đi, đùn lại như vậy tan mút ngay!
Đối với dòng mút có lót mịn như Blitz hay Rakza thì em vẫn đang đau đầu, chỉ có các đợi keo vừa đủ dầy rồi quét Baby oil lên cho keo nhão ra, sao đó thao tác nhẹ nhàng và hết sức nhẹ nhàng nhằm hạn chế tối đa hậu quả chứ k thể nào lành lặn đc

hocnghe

Thượng Sỹ
mới hôm trước mình có 1 thử nghiệm, trước khi lột keo, mình quét 1 lớp keo mới lên như khi dán. Chờ khô lớp keo đó rồi lột, bóc sẽ rất dễ dàng, khó bị bong tróc spong

xukaka

Đại Tá
Theo mình góp ý như sau. Keo sữa hay keo Haiful đều lột được. Cần chú ý như sau, keo vào càng nhiều hay càng ít lột rất khó. Nếu mút vào 3, 4 lần thì dễ nhất. Và chú ý phải kiên nhẫn không nóng vội mà từ từ...gặp mút nếu chưa lột được cảm thấy khó thì nên bôi thêm 1 lớp Haifu để khô rồi lột. Kinh nghiệm mình lột và dán nhiều như thế.

Last edited:

thaplt

Thượng Sỹ
e là e cứ quết cho lớp baby oil , để vài phút lấy tay vê vê rồi kéo cả mảng ra luôn . kể cả ten hay tàu , có mặt e phết cho chả mấy chục lớp rồi vẫn vèo phát là xong :))
Bác uiiiiii quá thik.
Bác làm cái "vi déo" để ace học tập nhé.
Chúc sức khỏe bác.

Duc_NM

Đại Tá
e là e cứ quết cho lớp baby oil , để vài phút lấy tay vê vê rồi kéo cả mảng ra luôn . kể cả ten hay tàu , có mặt e phết cho chả mấy chục lớp rồi vẫn vèo phát là xong :))
Mình cũng thử dùng dầu rồi, không biết bôi có đúng cách hay không nhưng keo nó cứ nát nát ra và khó bóc hơn.

Bình luận từ Facebook