LONG V: Xin tư vấn về kết cách kết hợp mút và điều chính lối chơi

huymdt

Thượng Tá
Ai bảo MXS cứng chứ em thấy nó mềm xèo, như 05FX ấy. Đánh nhẹ mà lún vào tận cốt
Thấy đánh mềm vậy nhưng nó thiết kế chân gai khá đặc biệt đó em! Mặt này mở góc vợt lớn, xốc bóng đi nhanh và khá hiểm. Không như 05FX có độ lưu bóng trên mặt vợt cao và tác động mạnh thì lực búng của sponge không thật tay như MX-S (Chỉ là cảm nhận cá nhân nhé ;)).

PingPong9x

Đại Tá
Riêng em và một số người test bảo con MX-S này dễ đánh nhưng bóng đi quá hiền cứ đều đều qua bàn. Đưa cho 2 người trình C test thì bảo là giật dễ nhưng chặn cũng dễ.

son_lindam

Trung Uý
Em nó vừa về với đội em. Giờ em lại bỏ thời gian để thuần hóa em nó. Mong nhận được nhiều ý kiến của anh em để em sớm thuần hóa, ko phải chia tay em nó sớmView attachment 81682
260- H3 pro (DHS).jpg

luckyluckedh

Đại Uý
Riêng em và một số người test bảo con MX-S này dễ đánh nhưng bóng đi quá hiền cứ đều đều qua bàn. Đưa cho 2 người trình C test thì bảo là giật dễ nhưng chặn cũng dễ.
Mặt này topsheet mềm dễ hạn chế xoáy của đối phương, dùng mặt này ngửa vợt nhiều hơn giật dầy vào xoáy ra đúng hiểm luôn đấy bác, bóng xoáy chạm bàn tụt xuống liền, có điều mặt này nẩy thấp nên phải dùng lực nhiều

huymdt

Thượng Tá
Mặt này topsheet mềm dễ hạn chế xoáy của đối phương, dùng mặt này ngửa vợt nhiều hơn giật dầy vào xoáy ra đúng hiểm luôn đấy bác, bóng xoáy chạm bàn tụt xuống liền, có điều mặt này nẩy thấp nên phải dùng lực nhiều
Chính xác bạn ;).

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Em đã thử rất nhiều em Long 5 với nhiều loại mặt - mặt mềm - trung bình - cứng kết hạp đều ok
Với AE thích mặt mềm có thể dùng
combo thiên về kiểm soát dễ uýnh dễ chơi :
combo 1 : Long V : FH : RASANT POWER SPONGE + BH RASANT POWER SPONGE -
MẶT RASANT POWER SPONGE có độ kiểm soát vượt trội - tốc độ vừa phải nhưng có cốt long 5 trợ lực speed 9,7 - cứng combo này phải nói kiểm soát giật cắn bóng - bạn nào chơi dc mặt trung bình chơi rasant - tốc độ nhanh hơn rất nhiều :)
combo 2 : long V : TEN 64 + BH : 05FX ( CẢ 2 05FX ) com bo này phải nói hay mỗi tội em ten uýnh hay hỏng
combo 3 : long v : evolution ELP + bh : aurus soft - combo này khá đồng đều - giật khá dị độ vòng cung cao -
Với những ai chơi dc mặt cứng thì quá ok bởi LOng 5 thiết kế quá tuyệt vời đánh mặt cứng cho FH nhanh nhưng vẫn cắn bóng cụ thể : ten 80 - 05 - rasant turbo - rasant - evolution mxp - omega v pro - ....

longqin

Đại Uý
Em đã thử rất nhiều em Long 5 với nhiều loại mặt - mặt mềm - trung bình - cứng kết hạp đều ok
Với AE thích mặt mềm có thể dùng
combo thiên về kiểm soát dễ uýnh dễ chơi :
combo 1 : Long V : FH : RASANT POWER SPONGE + BH RASANT POWER SPONGE -
MẶT RASANT POWER SPONGE có độ kiểm soát vượt trội - tốc độ vừa phải nhưng có cốt long 5 trợ lực speed 9,7 - cứng combo này phải nói kiểm soát giật cắn bóng - bạn nào chơi dc mặt trung bình chơi rasant - tốc độ nhanh hơn rất nhiều :)
combo 2 : long V : TEN 64 + BH : 05FX ( CẢ 2 05FX ) com bo này phải nói hay mỗi tội em ten uýnh hay hỏng
combo 3 : long v : evolution ELP + bh : aurus soft - combo này khá đồng đều - giật khá dị độ vòng cung cao -
Với những ai chơi dc mặt cứng thì quá ok bởi LOng 5 thiết kế quá tuyệt vời đánh mặt cứng cho FH nhanh nhưng vẫn cắn bóng cụ thể : ten 80 - 05 - rasant turbo - rasant - evolution mxp - omega v pro - ....

View attachment 84577

View attachment 84578
View attachment 84579
Tại sao fh không có H3 nhỉ, đúng phong cách tàu:D

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Long 5 đúng là đòn rất căng, xoáy, nhưng công nhận cái quả trái chán thật, nó cứ phồm phộp, lúc chặn hơi cứng cứng kiểu gì ý rất khó tả, nói chung về độ ổn định, cá nhân e thấy thua Vis
nếu so về BH, thì LONG 5 chỉ đáng vứt đi, vì nó thua xa hẳn VIS

VIS BH dễ chơi, chơi tốt, chơi đa dạng được, đặt điểm tấn công cũng tốt

Nhưng Long 5 BH chỉ có một lựa chọn, và lúc nào gần như cũng phải lên xoáy, chứ không lên xoáy, là tụt hoặc bay bác ạ, không kiểm soát được

Nhưng Long 5 BH chỉ có một lựa chọn, và lúc nào gần như cũng phải lên xoáy, chứ không lên xoáy, là tụt hoặc bay bác ạ, không kiểm soát được
Như thế có nghĩa là gà cầm vào sẽ lộ cửa tử ngay bên Bh còn gì:D

haphamhd

Trung Uý

Bác thấy thế nào chứ em thấy Long 5 trái cũng ngon mà, gần bàn thì tăng xoáy, xa bàn thì tiếp xúc nhiều hơn, lực về phía trc nhiều hơn :D

Dũng Cửu SHOP

Đại Tá
Bác thấy thế nào chứ em thấy Long 5 trái cũng ngon mà, gần bàn thì tăng xoáy, xa bàn thì tiếp xúc nhiều hơn, lực về phía trc nhiều hơn :D
Với chuyên nghiệp hoặc những lỗi oánh BH giật trái không nói chứ với đại đa số phong trào toàn kê chặn cũng như đấm thì long 5 còn nhỉnh hơn cả vis trong cách ứng dụng BH :D

Bình luận từ Facebook