Lỗi giao bóng

HOANG MINH

Đại Tá
Em thắc mắc về 3.1 và 3.2 có ai trích luật xem được k ạ?
Em có đọc được k biết ở đâu đó là khi tiếp xúc bóng trong giao bóng thì không bị che bởi bộ phận nào của cơ thể.
Còn nãy h đọc luật thì chỉ có: "2.6.5 Khi quả bóng được đánh đi, bóng phải ở phía sau đường biên cuối bàn nhưng không được xa hơn phía sau phần cơ thể của người giao bóng, trừ tay, đầu hoặc chân là bộ phận cách xa nhất với đường biên cuối bàn." ---> Đại khái che thì sẽ nằm sau :)
3.1 và 3.2 theo em là không sai.
Từ khi bạn tung bóng lên và bóng rớt xuống ko bị che bởi bất cứ bộ phận nào của cơ thể (nhìn từ đối phương) :).

Giật Không Xoáy

Thượng Sỹ
Từ khi bạn tung bóng lên và bóng rớt xuống ko bị che bởi bất cứ bộ phận nào của cơ thể (nhìn từ đối phương) :).
Mình đọc Luật quốc tế nó quy định dư lày " From the start of service until it is struck, the ball shall be above the level of the playing surface and behind the server's end line, and it shall not be hidden from the receiver by the server or his or her doubles partner or by anything they wear or carry". Bác nào tiếng anh trình cao thì dịch cho anh em nhé:)

Trainee

Đại Tá
Mình đọc Luật quốc tế nó quy định dư lày " From the start of service until it is struck, the ball shall be above the level of the playing surface and behind the server's end line, and it shall not be hidden from the receiver by the server or his or her doubles partner or by anything they wear or carry". Bác nào tiếng anh trình cao thì dịch cho anh em nhé:)
Việc gì phải trình cao, quăng lên Google cũng đủ nghĩa rồi! :D

Bạch Long

Thượng Sỹ
Cái ông trọng tài bắt trận CK đơn nữ vừa rồi, khi thi đấu Pre, còn đục chọi bỏ mẹ ra thì còn gì để mà nói nữa! :D
Bạn nói thế nào chứ chú Yên giao bóng ko đục chọi, rất đàng hoàng, giao bằng mặt trái, có chăng chú tung thấp thôi. Mình đánh với chú rất nhiều lần thấy hoàn toàn bình thường.

Trainee

Đại Tá
Bạn nói thế nào chứ chú Yên giao bóng ko đục chọi, rất đàng hoàng, giao bằng mặt trái, có chăng chú tung thấp thôi. Mình đánh với chú rất nhiều lần thấy hoàn toàn bình thường.
Vậy chắc hôm đó mình nhìn nhầm, nhưng mấy quả cuối sec hôm đó mình nhìn ông giao cực xấu và hơi chộp giật. Cộng thêm việc nhìn một trọng tài QG mà đi dép chứ không đi giầy để ngồi bắt trận CK càng thấy mất cảm tình.
Nói ông đục chọi là sai, nhưng giao bóng rất xấu (tính), chả hiểu còn người ngoài đời là tính đại khái như cách đi giầy dép, hay cũng như giao bóng?!

anh lang thang

Trung Uý
Cám ơn bạn. Rõ ràng rồi :)
Từ khi tung bóng tới khi súc,.......... không được che (giấu, dú, ẩn) từ góc nhìn (ND :)) của người nhận giao bóng bởi người giao bóng hoặc đồng đội trong đánh đôi, hoặc bất cứ thứ gì họ mang, đeo.

Bình luận từ Facebook