Lion Japan Open, 14-18/07/2017

fairplay83hp

Đại Uý
Nhìn lịch đơn nam giải này thì thấy 2 nhánh khá cân bằng, ở nhánh 1 nếu không có bất ngờ thì trận BK sẽ là màn tái ngộ ở Wttc giữa ML vs Xuxin, ở tứ kết ML cũng có thể tái ngộ Chuang chih yuan, 2 ông này gặp nhau liên tục thời gian gần đây. còn ở nhánh 2 cũng rất đáng xem với những cụ đang có phong độ cao là Tm boll, lee sangsu, và 2 cụ đang bị tổn thương tinh thần là FZD và Mizutani, chắc cả 2 sẽ rấy húng chó tại giải này để lấy lại thể diện. em dự đoán ML sẽ lại không vào được CK, CK sẽ là Xuxin vs FZD.

ga mo

Đại Tá
giải 2015 Ma Long lần đầu đấu với Ryu Seungmin và bị thua 3-4 (sau khi đã dẫn trước 3-1) ở BK ??? Phải k bác, để em tra youtube. Nhớ có năm Malong thua Shangkun mà
Xin lỗi vì đánh máy nhầm, đó là giải Japan mở rộng 2005. Khi đó ML mới có 17 tuổi, đang hăng nhưng kinh nghiệm còn ít nên bị thua ngược.

ga mo

Đại Tá
Nhìn lịch đơn nam giải này thì thấy 2 nhánh khá cân bằng, ở nhánh 1 nếu không có bất ngờ thì trận BK sẽ là màn tái ngộ ở Wttc giữa ML vs Xuxin, ở tứ kết ML cũng có thể tái ngộ Chuang chih yuan, 2 ông này gặp nhau liên tục thời gian gần đây. còn ở nhánh 2 cũng rất đáng xem với những cụ đang có phong độ cao là Tm boll, lee sangsu, và 2 cụ đang bị tổn thương tinh thần là FZD và Mizutani, chắc cả 2 sẽ rấy húng chó tại giải này để lấy lại thể diện. em dự đoán ML sẽ lại không vào được CK, CK sẽ là Xuxin vs FZD.
Khi vòng loại còn chưa kết thúc và chưa bốc thăm cho những người vượt qua vòng loại thì còn nhiều điều chưa chắc chắn, vì trong cái đám đánh vòng loại có 3 cái tên cũng rất khủng là LGY, LJK và ku thần đồng 14 tuổi người Nhật Harimoto, tuy nhiên, 2 ku LJK và Harimoto sẽ phải quyết đấu để tranh một vé cho vòng đấu chính thức nên trong 3 ku này chỉ có thể Max là 2 ku được đánh ở vòng đấu chính mà thôi. 2/3 ku này không biết sẽ rơi vào ông vô phúc nào nên cũng chưa thể nói chắc được về các vòng đấu chính.

không được hay không thể ạ?

fairplay83hp

Đại Uý
không được hay không thể ạ?

hehe câu hỏi của bạn rất vui, mình đoán là thế, sau giải lớn thành công thường thì sẽ bỏ giải kế tiếp vì không thể tập trung tối đa được, sẽ có rất nhiều lịch Show truyền hình phỏng vấn và quảng cáo đợi malong ở phía trước, đang hot nhất mà. chỉ tham gia cho đủ giải đủ điểm để duy trì BXH ITTF rồi tham gia Gran final cuối năm.

ngtrantoan

Đại Tá
ML nó sẽ thả bác ơi, 1 năm mệt nhoài, cần nghỉ ngơi, nó chỉ tham gia, để k bị trừ điểm thôi

lion

Đại Tá
Like cho bác một phát nhưng em cho rằng Ma Long có lý do để thắng giải này, nó chưa vô địch Japan open lần nào trong đời cả, Xu Xin gặp nó thì cơ hội ăn là 35%, nhánh kia Fan ZhenDong mạnh hơn các tay vợt còn lại cho dù có Jun là tay vợt chủ nhà.

bachikho

Đại Tá
Tú ăn dc 2 set là quá hay rồi tuy nhiên có cảm giác 3 set đầu nó giỡn sao ấy, từ set 4 trở đi mới thấy đúng đẳng cấp cnt

Last edited:

Huy Peo

Trung Sỹ
Tú ăn dc 2 set là quá hay rồi tuy nhiên có cảm giác 3 set đầu nó giỡn sao ấy, từ set 4 trở đi mới thấy đúng đẳng cấp cnt
Liệu thằng đó có làm độ không bác, 3 séc đầu kiểu nó nhả cho Tú ăn thử, từ séc thứ 4 e mới thấy nó flick, tấn công ầm ầm.
mà thế nào vẫn để tên nó là CHN trên màn hình

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác xem lại clip Tú mẩu đánh giải này nhé :
VN mình đâu đến nỗi nhỉ, nhìn Tú Mẩu đánh, thiếu kinh nghiệm và cọ sát là chính thôi, dưới cơ, nhưng không phải là không thấy cửa sáng cho BBVN

So sánh thì phải xem nó đánh với các cây vợt khác thế nào, mời các bác

Tất nhiên là so với các đại ca thì còn non và xanh lắm, nhưng là các soái ca CNT cơ

Last edited:

ngtrantoan

Đại Tá
Xin lỗi vì đánh máy nhầm, đó là giải Japan mở rộng 2005. Khi đó ML mới có 17 tuổi, đang hăng nhưng kinh nghiệm còn ít nên bị thua ngược.
năm 2012 mình mới chơi bb, nên mấy cái chuyện quá khứ mình kg biết kaka :D :D :D

fairplay83hp

Đại Uý
Bác nào có để ý là nhìn sân bàn thi đấu giải này của nhật vừa xấu, vừa tối nhỉ. Nhà thi đấu thể thao của nhật kém vậy sao??

ga mo

Đại Tá
Vậy là vòng loại đã kết thúc, ku thần đồng người Nhật mới rồi ở giải Vô địch thế giới đã lọt vào tới tứ kết đã bị LJK luộc chín nhừ.
Trong số 16 tay vợt giành được vé vào vòng đấu chính, có 2 của CNT, 6 của JPN, 3 của Đức, còn lại Thụy Điển, Pháp, Hongkong, HQ và Ai Cập mỗi quốc gia có 1 ku.
16 tay vợt hột giống thì CNT có 4, Nhật có 4, các quốc gia: Đức, Thụy Điển, HQ, Áo, Brasil, Hongkong, Bồ Đào Nha, Đài Bắc mỗi quốc gia có 1 người. Căng thẳng không kém WCh. Trình cỡ Franziska Patrick, Chen Chien An, Harimoto, Gao Ning... (được xếp làm hột giống ở WCh) cũng không kiếm nổi 1 suất ở đây nữa. Kinh!

fairplay83hp

Đại Uý
Như vậy nhánh 2 có 3 cụ trẻ của CNT là FZD, LJK và LGY. còn nhánh 1 có 2 cụ già CNT là ML, XX và 1 cụ chuẩn bị già Fangbo. chắc đập nhau hay không kém Wttc đâu.

Bình luận từ Facebook